Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม แต่เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์..

เห็นสิทธิประโยชน์บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม แล้วอยากจะสมัครมากคะเพื่อนๆ เช่น บัตรนี้สามารถผ่อนจ่ายสินค้าได้โดยไม่มีมีดอกเบี้ยนานถึง 10 เดือน ฟรีห้องพักรับรองที่สนามบิน2 ครั้งต่อปี และสามารถเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าได้100% ของวงเงิน คืออ่านแล้วสะดุดตามาก อยากจะมีไว้ใช้สักใบ แต่เงินเดือนเราแค่ 18000 บาท เองคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Catalina

ทำไมคุณไม่ลองหาบัตรเครดิตของธนาคารอื่นๆดูบ้างล่ะ หรือสนใจแต่ธนาคารนี้เท่านั้น?? จริงๆแล้วมีบัตรเครดิตหลายธนาคารเลยที่มีโปรโมชั่นคล้ายๆกับบัตรนี้ และผู้สมัครก็ไม่ต้องมีเงินเดือนสูงก็สามารถสมัครได้ ผมแนะนำนะครับให้คุณลองไปศึกษา อย่างเช่นบัตรของ KTC ครับ เค้ามีหลายแบบมากให้เหมาะกับคุณ ผ่อน 0 % เหมือนกัน แนะนำว่าให้ลองศึกษาหลายๆธนาคารดูครับ

2020.08.18 12:30

ถนอม

อย่าไปคิดมากเพราะในทุกวันนี้ทุกธนาคารได้มีบัตรเครดิตออกมาหลายแบบเพื่อตอบโจทย์ไลฟสไตล์ของลูกค้า ดังนั้นการสมัครบัตรเครดิตสักใบหนึ่งเราต้องหาข้อมูลหลายธนาคารเพื่อที่เราจะได้บัตรเครดิตที่ตอบโจทย์ตามความต้องการของเรา แต่อย่าลืมว่าเราต้องดูเงื่อนไขของผู้สมัครที่ธนาคารได้กำหนดไว้ด้วยนะ จะช่วยให้เราได้ไม่ผิดหวัง

2020.11.08 13:32

เป็นงงงง🥴🥴

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มสำหรับผู้ที่มีรายได้ประจำต้องมีเงินเดือนตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไป เจ้าของกระทู้ได้เงินเดือนๆละ 18,000 บาท ก็สมัครบัตรเครดิตนี้ได้นี่ครับ เงินเดือนไม่ถึงเกณฑ์ตรงไหน ลองไปดูข้อมูลอีกครั้งนะครับ ถ้าเป็นบัตรเครดิตที่คุณว่ามาคุณสมบัติก็ตามนั้นครับ

2020.12.23 14:41

Sitti sit40_1

งงๆกับเจ้าของกระทู้นิดนึงนะ คุณสนใจบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มเนื่องจากเห็นสิทธิประโยชน์แล้วถูกใจ แต่บอกว่าเงินเดือนของคุณไม่ถึงเกณฑ์ ถ้าไม่ถึงเกณฑ์จริงๆแล้วคุณจะไปสนใจทำไม?? เห็นมีเม้นท์นึงบอกว่าเงินเดือนของคุณก็ถึงเกณฑ์สามารถสมัครได้ โอกาสหน้าคุณควรอ่านรายละเอียดต่างๆให้ดีๆนะ จะได้ไม่สับสน

2021.02.19 8:18

พิมพิศษา

ไปเอาข้อมูลจากที่ไหนมาเหรอคะ ที่บอกว่าเงินเดือน 18,000 บาท ไม่สามารถ ทำบัตรเครดิตตัวนี้ได้ ในเวบนี้ กับเวบของธนาคาร ก็บอกเหมือนกันเลยนะคะ ว่าเงินเดือน อยู่ที่ประมาณ 15,000 บาทเท่านั้นเองก็สามาถทำได้แล้วคะ ปต่สาเหตุที่น่าจะได้ก็น่าจะาจากการที่เรามียอดหนี้รวมหรือเปล่า ส่วนใหญ่เจอเรื่องแบบนี้หลายคนเลยคะ

2021.12.13 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม พักก่อนพร้อมบิน

ดิฉันก็เดินทางไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าได้เดินทางดิฉันมักจะใช้สายการบินไทยค่ะ และดิฉันก็มีบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ด้วยก็เลยได้สิทธิ์ใช้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge / Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศค่ะ นานๆเดินทางที แต่ก็มีบริการดีคอยรองรับ ค่อยสะดวกสบายหน่อยค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ใช้งานสะดวก

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำมาให้เราได้ใช้งานสะดวกและได้สะสมคะแนนด้วย ซึ่งก็เหมือนบัตรอื่นที่ใช้จ่ายไม่มากก็ได้คะแนนแล้ว นั่นคือ ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท เราจะได้ 1 คะแนน KBank Reward Point สำหรับใช้แลกรางวัลซึ่งเลือกได้ตามใจเราค่ะ ดิฉันก็สะสมไว้รอของที่ถูกใจ เอาไว้ใช้เวลาซื้อของใหญ่ด้วยเพราะผ่อนจ่าย 0% ได้ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะ

สำหรับการใช้จ่ายที่ต้องการความคล่องตัว ไม่ต้องกลัวช้อตในเดือนถัดๆไปครับ เพราะบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ให้ผมค่อยๆจ่าย แบ่งได้นะครับ เป็นการแบ่งชำระแบบ 0% ที่ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ และยังมีบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. ถ้าหากมีคำถามหรือปัญหาเกี่ยวกับการใช้บัตรฯก็ติดต่อได้เลยครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรเครดิตที่ไม่ใช่แค่ให้คุณสะสมคะแนนไปเรื่อยๆ แต่ยังให้ฉันได้แลกเป็นสิ่งต่างๆที่เอามาใช้ได้จริง

KBank Visa Platinum เหมาะกับผู้ที่มีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไป บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมด้วย จุดเด่นบัตรนี้การคืนเงิน สะสมคะแนน ใช้จ่ายทุก25 บาทรับ1คะแนน จะเลือกรับรางวัลเป็นบัตรของขวัญ สะสมไมล์ สะสมคะแนนแทนเงินสด หรือเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต สามาระเบิดถอนเงินสดได้สูงสุดวันละ 50,000 บาท ให้บริการประกันอุบัติเหตุวงเงินสูงสุดถึง 8ล้านบาท.

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (หนี้สิน)

สินเชื่อส่วนบุคคลแตกต่างจากวงเงินในบัตรเครดิตยังงัยคะ?อยากจะกดเงินสดมาเคลียร์หนี้บัตรเครดิต

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด

อยากทราบความต่างระหว่าง สินเชื่อส่วนบุคคล กับ บัตรกดเงินสด พอดีอยากจะหาข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจในการสมัคร

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

พึ่งทำงานได้ 5 เดือนกว่าสามารถสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ไหมครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเสริมของมาสเตอร์การ์ด แพลทินั่มกสิกรใช้ที่ไหนได้บ้าง และสามารถซื้อสินค้าในเน็ตได้ปลอดภัยไหมคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี