Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ทราบว่าบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ทำขึ้นมาเพื่ออะไร เพื่อใช้แค่ในจีนไหม?

สอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่มหน่อยคะ บัตรนี้พนักงานแนะนำให้สมัคร แต่ปรากฎว่าเราไม่สามารถใช้ได้เลยบางที่ก็รับแต่ส่วนน้อยที่จะรับ เหมือนทำมาเพื่อเอาให้ใช้จ่ายในประเทศจีนแค่นั้นรึเปล่าคะ? งงมาก เพื่อนๆเคยใช้กันบ้างไหมคะบัตรนี้? ถึงแม้ค่าธรรมเนียมจะฟรีก็เถอะ แต่ถ้าใช้ยากเย็นขนาดนี้ก็ไม่อยากจะมีไว้เลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุชาย

จริงๆแล้วเป็นบัตรเครดิต ยูเนี่ยนเพย์ มีต้นเครือข่ายมาจากประเทศจีนและมาร่วมกับสถาบันการเงินของไทยคะ จริงๆจะว่ามันก็เหมาะกับคนที่ใช้ชีวิจในประเทศจีน หรือค้าขายกับประเทศจีนมากกว่าคะ แต่ก้ใช่ว่าจะไม่มีประโยชน์เลยใช้ในไทยไม่ได้เลยนะคะ บัตรนี้สามารถใช้ได้กับร้านที่มีสัญลักษณ์ Unionpay เช่น เซ็นทรัล, เดอะมอลล์, สยามพารากอน, บิ๊กซี ก็ใช้ได้นะคะ เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ใน www.moneyduck.comคะ

2020.08.21 12:30

สีฟ้า

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ก็จริงอยู่ว่าเป็นบัตรที่รองรับการใช้จ่ายผ่านบัตรที่ครอบคลุมในพื้นที่ของประเทศจีน มาเก๊า ฮ่องกง และยังสามารถใช้บัตรเครดิตใบนี้ได้อีกกว่า 140ประเทศทั่วโลก แต่คุณก็สามารถใช้บัตรใบนี้ได้ คุณสามารถจ่ายบิลค่าสาธารณูปโภค และบริการต่างๆ รวมถึงมีการบริการซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ต ช้อปออนไลน์อย่างปลอดภัย

2020.11.09 10:22

น้องเฌอ👧นะคะ

แปลกนะคะ บัตรเครดิตของธนาคารกสิการไทยมีตั้งเยอะ ทำไมพนักงานถึงแนะนำเจ้าของกระทู้ให้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ทั้งที่พนักงานก็น่าจะรุ้นะว่าบัตรเครดิตนี้เหมาะกับคนที่ทำธุรกิจ ไปเที่ยว หรืออยู่ที่ประเทศจีนเป็นส่วนใหญ่ คุณจะไปยกเลิกแล้วสมัครบัตรเครดิตใหม่มั้ยล่ะคะ จะได้ตรงกับการใช้งานของคุณเอง

2020.12.23 14:57

+90+PimPimolpa

@น้องเฌอ👧นะคะ คิดเหมือนกัน ถ้าลูกค้าไม่ได้ทำงานหรือเดินทางไปจีน ฮ่องกง มาเก๊าบ่อยๆเจ้าหน้าที่จะแนะนำบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่มให้ลูกค้าสมัครทำไมนะ🤔ไม่รู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังใช้บัตรเครดิตนี้อยู่หรือเปล่านะคะ หรือว่ายกเลิกและสมัครบัตรเครดิตใหม่ใช้ไปแล้ว สมัครมาแล้วใช้ไม่สะดวกมันก็เซ็งนะ

2021.02.19 8:34

มาวิน

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ถ้าต้องการทำเงินเดือนต้องอยู่ ที่ประมาณ 50,000 บาทนะครับ ไม่ทราบว่ายังสนใจทำอยู่ไหมครับ ส่วนที่ถามว่าบัตรตัวนี้ ทำมาเพื่ออะไร ตามที่เขาบอกกันนะครับ ว่า สามารถใช้ชำระค่าสินค้าและบริการ ณ ร้านค้าที่มีเครื่องหมาย Union Pay ทั่วประเทศและทั่วโลก สามารถเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าผ่านเครื่อง ATM ของธนาคาร และเครื่อง ATM ที่มีเครื่องหมาย Union Pay ทั่วประเทศ ครับ

2021.12.13 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม มีประกันให้

เมื่อเดินทางบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ก็ดูแลผมครับ ด้วยบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศท และยังมีประกันให้ด้วยเพื่อความอุ่นใจกับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ สบายกาย สบายใจ เดินทางได้แล้วครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม แลกเงินอัตราพิเศษ

หากคุณใช้เงินหยวน หรือดอลล่าห์ฮ่องกงประจำ ทำบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม แบบดิฉันสิคะ ได้แลกเปลี่ยนเงินด้วยอัตราพิเศษ สำหรับการแลกเงิน CNY, HKD (Bank Selling rate -0.02) จากอัตราปกติค่ะ บัตรฯนี้เมื่อใช้จ่ายที่ประเทศจีน, ฮ่องกง และมาเก๊า จะได้รับคะแนนสะสม 2 เท่าด้วยนะคะ รวมกับบริการอื่นๆที่ได้จากบัตรฯนี้แล้วถือว่าดีค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม แปลภาษาจีนให้

สำหรับคนที่เดินทางไปเที่ยวหรือทำธุระอื่นใดที่ประเทศจีน ฮ่องกงและมาเก๊า อยู่บ่อยๆ ถ้ามีบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม จะดีมากค่ะ เนื่องจากมีแปลภาษาจีนให้ด้วย ช่วยให้ดิฉันสะดวกมากขึ้นกับการใช้บริการแปลภาษาจีนผ่าน K-Contact Center และยังมีบริการ K-mAlert ที่เตือนเมื่อมีการใช้บัตร และ K-eMail Statement รับใบแจ้งค่าใช้จ่ายได้อีกด้วยค่ะ สะดวกหลายอย่าง ใช้งานได้หลายทางค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม จ่ายที่จีน มีคะแนนเพิ่ม

ผมเดินทางไปประเทศจีนบ่อยครับ จึงทำบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม เพราะจ่ายที่จีน มีคะแนนเพิ่มครับ ใช้จ่ายที่ประเทศก็ได้คะแนนครับ ทุกๆ 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมไว้เพื่อแลกของรางวัลได้ ถ้าไปที่ประเทศจีน, ฮ่องกง และมาเก๊า ผมได้รับคะแนนสะสม 2 เท่า ทุกยอดการใช้จ่ายครับ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย ได้คะแนนทุกการจ่าย ถูกใจผมครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม พักก่อนนั่งเครื่อง

ผมสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่มไว้ เพราะเหมาะกับการทำงานของผมที่เดินทางบ่อย และต้องแลกเปลี่ยนเงินเป็นเงินหยวนด้วย บัตรฯนี้ให้อัตราพิเศษครับ เวลาเดินทางก็มีที่พักก่อนขึ้นเครื่อง ด้วยบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ทั้งสะดวกและคุ้มค่าการแลกเปลี่ยนอัตราเงินครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ไม่ต้องห่วงค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต กสิกรไทย ยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ใช้งานได้ดีทั้งที่ไทยและประเทศใกล้บ้าน เช่น จีน ฮ่องกง และมาเก๊าค่ะ ทั้งการใช้จ่ายที่คะแนนเพิ่มถึง 2 เท่า แลกเปลี่ยนเงินก็ได้อัตราพิเศษ มีบริการแปลภาษจีนด้วย และที่สำคัญไม่ต้องห่วงค่าธรรมเนียมค่ะ เพราะยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรกและปีถัดไปด้วยถ้าใช้จ่ายผ่านบัตร 12 ครั้ง/ปี ใช้บ่อยขนาดนี้ดิฉันไม่เสียค่าธรรมเนียมหรอกค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สนใจทำบัตรเครดิตของกสิกรครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี