Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี แตกต่างกับบัตรJBCของธนาคารอื่นๆยังงัย? ดูแล้วน่าสมัครไหม?

เราเห็นหลายธนาคารมากที่ทำบัตรเครดิต JCB ออกมา นอกจากหน้าตาบัตรที่ดูโดดเด่นแล้ว แต่ละที่ยังดูแล้วน่าสนใจอีกด้วย แต่เราสงสัยเป็นพิเศษเกี่ยวกับบัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี แตกต่างกับบัตรJBCของธนาคารอื่นๆยังงัย เพื่อนๆเคยใช้กันบ้างไหม สิทธิประโยชน์เป็นยังงัยดูแล้วน่าสมัครไหม? เรารู้แค่ว่า เงินเดือนเเค่ 15,000 บาทก้สามารถสมัครได้แล้ว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Christina

ก็ถ้าเป็นของธนาคารอื่น เค้าก็จะเน้นลดราคาร้านอาหารญี่ปุ่นหรือsupermarketญี่ปุ่นโดยเฉพาะอ่ะครับ แต่ของธนาคารกสิกรเนี่ย เค้าจะเน้นเป็นเหมือนกับสะสมคะแนนมากกว่าครับ เช่น X2 ทุกยอดการใช้จ่ายที่ประเทศญี่ปุ่น หรือได้ส่วนลด 0.15 บาท ทุกๆ100บาท ถ้าใช้บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ในการแลกเงินเยน และถ้าเดินทางกับ Majestic tour สามารถผ่อนได้ 0%นาน 10เดือนครับ

2020.08.22 12:30

แวนด้า

สำหรับคนที่ชอบสายญี่ปุ่นน่าจะมีเอาไว้ใช้สักใบก็ดี เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 800 บาท/เซลล์สลิปที่ร้านอาหารทั่วโลก จะได้รับเครดิตเงินคืน 3% และเมื่อชำระค่าโดยสารยานพาหนะที่ได้รับอนุญาตผ่านบัตรเครดิตจะได้รับประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางสูงสุด 8,000,000 บาท ซึ่งจะคุ้มครองคู่สมรสและบุตรที่มีอายุต่ำกว่า23ปีด้วย

2020.11.09 10:37

น้องเฌอ👧นะคะ

บัตรเครดิต JCB ของแต่ละธนาคารให้สิทธิประโยชน์ต่างกันด้วย อย่างนี้ถ้าอยากได้ส่วนลดจากร้านค้าต่างๆเยอะๆก็ต้องสมัครบัตรเครดิตใบนึง ถ้าอยากได้คะแนนสะสมมากๆก็ต้องสมัครบัตรเครดิตอีกใบนึงมั้ยอะ ถ้าใครยังไม่ได้สมัครก็อย่าเพิ่งสมัครเลยนะคะ เพราะตอนนี้สมัครบัตรเครดิตไปก็ยังไปเที่ยว ไปช้อปไม่ได้หรอกค่ะ รอไปก่อนละกัน

2020.12.23 15:7

P O M 😛

ขอบคุณครับที่ทำให้ผมได้รู้ว่าบัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี แตกต่างกับบัตรJBCของธนาคารอื่นๆอย่างไรบ้าง เห็นเขาพูดถึงกันเยอะนะบัตรเครดิตที่เอาไปใช้งานที่ญี่ปุ่นหรือเอาไว้ใช้ที่บ้านเราเวลาไปร้านอาหารญี่ปุ่นหรือซื้อของในร้านค้าที่ขายของญี่ปุ่น ดีนะครับที่มีตัวเลือกให้กับลูกค้า ใครอยากได้ส่วนลดหรือใครอยากสะสมแต้มก็เลือกเอา

2021.02.19 9:0

จรินทร

ถ้าเอามาใช้ในบ้านเรา น่าจะไม่ต่างกันมากนะคะ เพียงแค่บัตรของบางเจ้าเงินเดือนอาจจะแตกต่างกันเท่านั้นเองคะ ถ้าอันไหนที่เงินเดือนมากกว่า ก็อาจเป็นไปได้ว่ามีสิทธิพิเศษ ที่มากกว่าคะ แต่ถ้าเอาบัตร พวกนี้ไปใช้ที่ต่างประเทศ อาจจะเจอความแตกต่างคะ บางธนาคารที่ญี่ปุ่นอาจจะมีส่วนลดอะไรๆที่น้อยกว่าคะ แต่ก็ไม่น่าจะมากนะคะ ไม่อย่างนั้นเจ้าที่ได้น้อยๆก็แย่ใช่ไหมคะ

2021.06.28 7:19

โกสน

จากที่อ่านคอมเม้นท์ของคนอื่นๆ บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ต้องเอาไปใช้ที่ญี่ปุ่นเท่านั้นใช่มั้ยครับ ถ้าอย่างนั้น ตอนนี้ใครที่บัตรเครดิตประเภทเจซีบีต้องเก็บเอาไว้ก่อน รอสถานการณ์ดีๆแล้วค่อยเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ญี่ปุ่น คนที่ชอบไปเที่ยวญี่ปุ่นต้องมีนะครับบัตรเครดิตประเภทนี้ ใช้คุ้มแน่นอนได้ทั้งส่วนลดและคะแนนสะสม

2021.07.16 15:15

มาวิน

บัตรตัวนี้ หรือว่าบัตร JBC ของเจ้าอื่นๆไม่ได้เอาไว้ใช่ที่ญี่ปุ่นอย่างเดียวครับ ในบ้านเราก็ใช้งานได้ปกติครับ เพียงแต่ว่าบัตรแบบนี้เป็นการร่วมมือกันระกว่าธนาคารของไทยกับของทางญี่ปุ่นเพื่อนกระตุ้นเศรษฐกิจนะครับ ใช้ได้ส่วนลด แล้วก็คะแนน จะมากก็ต้องใช้ที่ญี่ปุ่น แต่ใช้ในบ้านเราก็เป็นบัตเครดิตแบบทั่่วๆไปละครับ

2021.12.13 13:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ที่ไหนก็มีห้องรับรอง

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ที่ไหนก็มีห้องรับรอง รองรับผู้ที่เดินทางบ่อย กับบริการ Airport Lounge ที่สนามบินในประเทศญี่ปุ่น 28 แห่ง รวมทั้ง ฮ่องกง, เกาหลี, สิงคโปร์ จีน และฮาวาย และบริการ JBC Plaza Lounge ในอีก 9 เมืองทั่วโลก ทุกครั้งที่ผมเดินทางด้วยบัตรฯนี้ ไม่มีผิดหวัง นั่งที่ไหนก็ได้บริการดี มีห้องรับรองพร้อมครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี เที่ยวสบาย ผ่อนจ่ายได้

จะเที่ยวญี่ปุ่นหรือที่ไหนก็ผ่อนได้ทั้งน้านค่ะ บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี เที่ยวสบาย ผ่อนจ่ายได้ เพราะว่ามีบริการผ่อนชำระ 0% นาน 3 เดือน เมื่อมียอดใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ แล้วยังแบ่งจ่าย 0% ได้สูงสุด 10 เดือน สำหรับตั๋วเครื่องบินและทัวร์แพ็คเกจเส้นทางญี่ปุ่นค่ะ ได้ดั่งใจสายเที่ยวอย่างดิฉันถูกใจเหมือนฝันเลยค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ได้คะแนนดี ที่ญี่ปุ่น

สมัครก่อน ค่อยไปนะคะ บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ได้คะแนนดี ที่ญี่ปุ่นค่ะ เพื่อการสะสมอย่างคุ้มค่าดิฉันเลือกใช้บัตรฯนี้ค่ะ สำหรับการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point และรับคะแนนสะสม 2 เท่า ทุกยอดการใช้จ่ายที่ประเทศญี่ปุ่นแบบไม่มีขั้นต่ำค่ะ ที่สำคัญคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย อะไรจะดีขนาดนี้

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี มีทั้งเงินคืนและส่วนลด

ใช้เที่ยว ใช้ช้อปปิ้ง แล้วใช้กินของอร่อยได้ด้วยครับ บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี มีทั้งเงินคืนและส่วนลด ผมชอบก็ตรงนี้แหละ เมื่อไปกินอาหารผมได้รับเครดิตเงินคืน 3% ทุกๆ 800 บาท/เซลล์สลิป ณ ร้านอาหารทั่วโลกที่ร่วมรายการ และได้รับส่วนลด 10% ค่าอาหาร ณ ร้านอาหารทีร่วมรายการด้วยครับ ทั้งลดทั้งได้เงินคืน เป็นปลื้มครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ใช้ปีละ12ครั้งกำลังดี

บัตรเครดิต กสิกรไทย เจซีบี ใช้ปีละ12ครั้งกำลังดี ดียังไงเดี๋ยวรู้ค่ะ ดิฉันใช้บัตรนี้ก็ได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ตรงกับการใช้งาน มีบริการ K-mAlert และ K-eMail Statement ด้วย แถมยังได้ยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรกด้วย และอย่างที่บอกตอนต้นหากปีถัดไปดิฉันใช้จ่ายผ่านบัตร 12 ครั้ง/ปี ก็ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมค่ะ ลองตรวจสอบรายละเอียดก่อนได้เผื่อเรามีการใช้งานเหมือนกันค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี