Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกสามารถกดเงินสดได้ไหม แล้วดอกเบี้ยแพงไหมคุ้มไหมที่จะกดเงินสดออกมา?

อยากทราบว่าบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก เราสามารถที่จะกดเงินสดออกมาใช้ได้ไหมคะ พอดีมาซื้อของแล้วบางร้านเค้าไม่รับบัตรเครดิตคะ หรือบางร้านถ้าให้ใช้ก็ Charge ค่าธรรมเนียมแพงมากเลยอยากสอบถามท่านๆที่ใช้บัตรนี้กันดูคะ ว่าสามารถที่จะกดเงินสดออกมาใช้ก่อนได้ไหม วงเงินที่สามารถกดออกมาได้เท่าไหร่คะ? แล้วดอกเบี้ยแพงมากไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kittibun

ก็สามารถกดออกมาได้คะ แต่เราไม่แนะนำเลยนะคะ เพราะดอกเบี้ยสูงมากคะ และ เสียค่าบริการหลายต่อ ถ้าใช้บัตรเครดิตกดเงินสด ดอกเบี้ย 20% ค่ากดใช้เงินสด 3% Vat อีก 7% เลยนะคะ ยังงัยแนะนำว่าให้คุณสมัครใช้งาน บัตรกดเงินสดจะดีกว่านะคะ ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 20-27% คะ ถ้าธนาคารกสิกร เค้าจะมีบัตรกดเงินสด K-Express Cash คะ ลองเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมใน www.moneyduck.com ดูนะคะ

2020.08.25 12:30

มาดามบี

ปกติบัตรเครดิตสามารถกดเงินสดออกมาใช้ได้ตามจำนวนวงเงินที่เหลืออยู่ในบัตร แต่จะมีค่าธรรมเนียมในการกดเงินซึ่งแล้วแต่เงื่อนไขของบัตรแต่ละใบ และจะคิดดอกเบี้ยทันทีเมื่อกดออกมา ไม่เหมือนกับการใช้บัตรในการชำระค่าสินค้า เราคิดว่าบางครั้งก็สามารถกดเงินสดออกมาใช้เมื่อยามจำเป็น แต่ก็ไม่ควรจะบ่อย เพราะอัตราดอกเบี้ยเยอะอยู่

2020.11.10 7:38

Peera 👕👖

ถ้าเจ้าของกระทู้เจอร้านค้าที่ไม่รับบัตรเครดิตหรือเจอบางร้านที่สามารถใช้บัตรเครดิตได้แต่ว่า Charge ค่าธรรมเนียมแพงมาก คุณก็โอนเงินจากแอปธนาคารของคุณเพื่อจ่ายเงินค่าสินค้าหรือค่าบริการนั้นสิครับ เรื่องชาร์จค่าธรรมเนียมเนี่ยหลายร้านเขาก็คิดกันนะ ถ้าคุณไม่สบายใจหรือไม่มีความสุขกับการใช้บัตรเครดิต ผมว่ายกเลิกเถอะครับ

2020.12.23 15:29

46-อาสมาน39-

เจ้าของกระทู้ต้องคำนวณดูก่อนนะว่า ระหว่างค่าธรรมเนียมการกดเงินสดจากบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกออกมากับการจ่ายค่าธรรมเนียมที่มางร้านค้าเขาคิดเพิ่มเมื่อคุณจะชำระเงินผ่านบัตรเครดิต อย่างไหนจะเสียเงินมากกว่ากัน? หรือจะสแกนคิวอาร์โค้ดจ่ายจะง่ายกว่ามั้ย สะดวกจ่ายแบบไหนก็แบบนั้น อย่าคิดมากครับ นิดๆหน่อยๆ

2021.02.19 9:17

สุธาสินี

คุ้มไหม ที่จะกดเงินสด ออกมาใช้นะเหรอคะ เราคิดว่าความคุ้มต้องอยู่ทที่ตัวเรากำหนดนะคะ เพราะการกดเงินออกจากบัตร จริงๆแล้วไม่ค่อยมีคนแนะนำเท่าไรคะ แต่ถ้าจำเป็นจริงๆ ค่อยกด ดังนั้น ถ้าความคุ้มของคุณคือกดเงินมาให้เรื่อยๆ อันนี้ไม่คุ้มคะ แต่ถ้า กดเงินเพื่อเอามาใช้กรณีฉุกเฉิน เราว่ากรณีคุ้มคะ เพราะกดเงินออกมาแบบนี้เราจำเป็นจริงๆ

2021.09.25 3:53

ปณภัช

ซื้อของแล้วโดน ชาจ ราคา ผมถือว่าเป็นเรื่องที่ปกติเลยครับ เมื่อก่อน ผมทำงาน เวลาที่จะซื้อของ ต้องใช้บัตรเครดิต ครับ ก็จะโดนบวกเพิ่ม ประมาณ 2-3% ก็ต้องยอมจ่ายเขาไปเพราะไม่อย่างนั้น ต้องหาเงินสดไปจ่าย ซึ่งคิดว่าไม่น่าจะทันแน่นอน เลยต้องยอมๆไป พอยอมบ่อยๆก็คิดว่าเป็นเรื่องที่ปกติไปแล้วละครับ เพื่อแลกกับความไว

2021.10.06 14:3

Juta nan

ชำระค่าสินค้าด้วยการกดเงินสดออกมาจากบัตรเครดิต ไม่น่าจะคุ้มนะคะ เราว่าสแกนคิวอาร์โค้ดจ่ายผ่านบัญชีธนาคารของเจ้าของกระทู้เองหรือโอนเงินผ่านบัญชี ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย ตอนนี้เจ้าของกระทู้ยังใช้บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกอยู่มั้ยอะคะ มันตอบโจทย์การใช้งานของคุณจริงๆหรือเปล่า ดูเหมือนไม่ค่อยเท่าไหร่นะคะ

2021.10.09 16:14

(Wuttinan):)

เจ้าขอกงระทู้ไม่มีบัตรเอทีเอ็มสักใบเหรอครับ ถึงจะได้กดเงินสดจากบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกเพื่อไปซื้อของที่ร้านเค้าที่เขาไม่รับบัตรเครดิต ถ้าคุณไม่มีบัตรเอทีเอ็ม ชำระด้วยคิวอาร์โค้ด หรือโอนเงินจากแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่คุณใช้อยู่ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมการกดเงินสดกับค่าดอกเบี้ย มันเปลืองนะครับ

2021.10.24 15:4

นัทติกราญ

ไม่ใช่ว่าไม่มีบัตรเอทีเอ็มหลอกคะ พี่ @(Wuttinan):) คะ ที่เขากดคิดว่าเขาน่าจะต้องการเงินด่วนมากกว่าคะ ไม่อย่างนั้นเขาไม่มาถามเรื่องดอกเบี้ยหลอกคะ ส่วนถ้าจะกดเงินสดออกจากบัตรเครดิต เพื่อเป็นเงินฉุกเฉิน เราว่าแทนที่จะทำแบบนั้นทำไม ไม่สมัครบัตรกดเงินสดอีกสักใบละคะ เอามาใช้จะได้ตรงวัตถุประสงค์ไปเลยคะแถมดอกเบี้ยก็ถูกกว่าด้วย

2021.12.13 14:3

9daungruetai3

มีอยู่ครั้งหนึ่งตอนที่เราได้บัตรเครดิตมาใหม่ๆก็เอาบัตรเครดิตไปกดเอาเงินสดออกมา แต่ก็แค่ครั้งเดียวเลยค่ะ ไม่เอาอีกแล้ว เสียค่ากดเเงินกับดอกเบี้ยเยอะเหลือเกิน ดังนั้น ครั้งหลังๆที่เราอยากได้เงินสดออกมาใช้ เราก็จะถาเพื่อนว่าใครต้องการซื้ออะไรมั้ยแล้วเราก็เอาบัตรเครดิตของเราไปจ่ายแล้วก็เอาเงินสดของเพื่อนมาแทนค่ะ

2022.01.17 16:9

สิทธิพงษ์

ผมเคยกดเงินสดออกมาจากบัตรเครดิต ประมาณ 2-3 ครั้งครับ แต่หลังจากนั้นถ้าไม่จำเป็นจริงไม่อยาากกดออกมาเท่าไรครับ ใช้แค่รูดผ่านบัตรก็พอแล้ว ส่วนที่บอกว่าร้านค้ามีการชาจราคาเวลาที่เราใช้บัตรเครดิต อันนนี้เราไปแก้ไขอะไรเขาไม่ได้จริง บางครั้งก็ต้องยอมเสียไปครับ คิดๆแล้วเงินที่เราเสียน่าจะถูกกว่าเรากดเงินสดออกมานะครับ

2022.03.29 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก จ่ายเพียงนิดก็ได้คะแนน

ไม่ต้องช้อปมากมายก็ได้คะแนนแล้วค่ะ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก จ่ายเพียงนิดก็ได้คะแนน ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point เอาไว้แลกรางวัลที่เลือกได้อย่างใจค่ะ หากใช้จ่ายตามที่กำหนดก็สามารถจ่ายเงินด้วยบริการ Visa payWave ได้ซึ่งบริการนี้สะดวก รวดเร็ว ด้วยการแตะบัตร ไม่ต้องรูดค่ะ ปลอดภัย หายห่วง.

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้ผ่อน 0%

ถ้าหากอยากมีบัตรเครดิตไว้ใช้เพื่อความสะดวก แบบซื้อของไม่ต้องพกเงินสด ใช้จ่ายค่าสาธารณูปโภค บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ก็ให้คุณทำอย่างนั้นได้แล้วยังให้ผ่อน 0% ได้ด้วยค่ะ ดิฉันก็ใช้ด้วยเมื่อซื้อสินค้าในบางครั้งกับการแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือน ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ แล้วยังมีบริการ Contact Center ตลอด 24 ชม.อีกด้วย เพิ่มความสะดวกให้อีกค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้บริการเสริม

ถึงแม้จะไม่ได้มีสิทธิประโยชน์มากมายแต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้บริการเสริมต่างๆแบบที่บัตรเครดิตควรมี คือแจ้งให้รู้ว่าเราใช้เงินเมื่อไหร่ และใช้ไปเท่าไหร่ต่อเดือน ซึ่งก็มีบริการ K-mAlert ส่ง SMS เตือนเมื่อมีการรูดบัตร, K-eMail Statement ได้ใบแจ้งยอดค่าใช้จ่าย, KBank Smart Bill Pay จ่ายค่าสาธณูปโภคผ่านบัตร และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ต ถ้าไม่ชอบความวุ่นวาย ใช้งานง่ายๆก็บัตรนี้ครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี