Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรูู้ว่าบัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ ของธนาคารกสิกรมีกี่แบบ แล้วแแตกต่างกันยังงัยบ้าง?

เนื่องจากงานอดิเรกของเราคือการแต่งบ้านและสวน และชอบซื้อของแต่งบ้านเกือบจะทุกเดือน เลยคิดอยากจะหาบัตรเครดิตสักใบนึงที่เกี่ยวกับบ้าน แล้วไปเจอของธนาคารกสิกร แต่ไม่ได้รู้รายละเอียดเท่าไหร่นัก เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ ของธนาคารกสิกรมีกี่แบบ สิทธิประโยชน์แตกต่างกันยังงัยบ้าง? บัตรไหนดูน่าใช้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นัยนา

สำหรับบัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ ของธนาคารกสิกรมี 2 แบบ นะคะ แบบเเรก คือ บัตรเครดิต K Home Smiles Club บัตรทอง แบบที่สอง คือ บัตรเครดิต K Home Smiles Club แพลทินัม ต่างกันที่รายได้ของผู้สมัครคะ แบบ gold รายได้ 15,000 บ./เดือน แบบ แพลทินัม รายได้ 40,000 บ./เดือน ขึ้นไป และบัตรแพลทินั่มสามารถใช้ห้องรับรองที่สนามบินได้แต่ gold ไม่มีคะ

2020.08.27 12:30

นารี

จะว่าอันไหนน่าใช้ อันนี้ก็แล้วแต่คุณว่าชอบแบบไหน ถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่ชอบเดินทางท่องเที่ยว ก็น่าจะเป็นบัตรตัวแพลทินัม เพราะนอกจากสามารถใช้บริการห้องพักรับรองพิเศษของสายการบินไทยแล้ว ยังมีประกันอุบัติเหตุจากเครื่องบินเมื่อคุณจ่ายบัตรโดยสารด้วยบัตรเครดิต ซึ่งจะได้รับความคุ้มครองทั้งคู่สมรสและบุตรที่มีอายุต่ำกว่า23 ปี เป็นวงเงินสูงสุดท่านละ 8,000,000 บาท

2020.11.10 8:23

โกสน⚾⚾

สำหรับผมนี่เลือกไม่ยากเลยครับ ไม่ต้องไปดูหรือเปรียบเทียบเรื่องสิทธิประโยชน์ระหว่างบัตรเครดิต K Home Smiles Club บัตรทอง กับ บัตรเครดิต K Home Smiles Club แพลทินั่ม ให้ยุ่งยากวุ่นวาย ดูแค่ฐานเงินเดือนของผู้สมัครก็พอ ผมเลือก!...บัตรทองครับ เงินเดือนไม่ถึง 40,000 บาทจะไปเลือกบัตรแพลทินั่มได้ยังไงล่ะคร้าบบบ🤣😂

2020.12.23 15:45

46-อาสมาน39-

@โกสน⚾⚾ ถูกต้องนะคร้าบบบ คุณตัดสินใจถูกแล้วที่เลือกบัตรเครดิตที่เหมาะกับฐานเงินเดือนและการใช้งานของคุณเอง บัตรไหนที่กำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครสูงกว่าที่เราได้รับก็ตัดออกไปเลย ไม่ต้องคิดเสียดายหรือเสียใจ เราใช้จ่ายในแบบที่เราชำระคืนได้ก็ดีแล้วครับ เดี๋ยวนี้การทำงาน ทำมาหากินยิ่งไม่ราบรื่นอยู่ด้วย ไม่ควรเป็นหนี้ครับ

2021.02.19 9:29

สุทธิเกียรติ

อยากจะ รีโนเวทย้านอยู่เหมือนกันเลยครับ แต่ก็ติดที่เงินแหละครับ กะว่าจะทำตั้งแต่สองปีที่แล้วละ แต่โควิด-19มาซะก่อน จนตอนนี้กำแพงบ้านเริ่มสีหลุดออกมาแล้วละครับ ดีเลยครับ เห็นบัตร ตัวที่เงินเดือนเราสามารถสมัครได้ด้วยครับ ดีนะบัตรแบบนี้ทำออกมาหลายประเภท เพราะถ้าทำออกมาแบบเดียว ผมก็คงหมดสิทธที่จะทำแน่นอนเลยละครับ

2021.12.13 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ก่อน(บิน)ไปให้นั่งพัก

ก่อนเดินทางดิฉันก็ได้รับสิทธิประโยชน์ที่ดีจากบัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ที่ก่อน(บิน)ไปให้นั่งพักค่ะ เป็นบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ดิฉันได้ใช้สิทธิ์นี้เพราะสมัครบัตรแบบบัตรแพลทินั่ม ถ้าคุณเองเดินทางอยู่เรื่อยก็เลือกแบบนี้ได้ค่ะ

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ปรึกษาได้ ให้24ชม.

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ให้สิทธิพิเศษและส่วนลดจากร้านค้าที่เกี่ยวกับบ้านหลายแห่งครับ แบ่งชำระ 0% จากร้านค้าที่ร่วมรายการก็ได้ ใช้ดีทีเดียว ตอนสมัครบัตรฯผมเลือกแบบแพลทินั่ม จึงใช้บริการ Platimun Contact Center ที่ปรึกษาได้ ตลอด 24 ชม. ส่วนของค่าธรรมเนียมอยู่ประมาณพันบาท ก็เหมาะสมดีนะครับ สนใจก็หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ให้บริการเสริม

ไม่เพียงให้สิทธิพิเศษในเรื่องบ้าน แต่บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทยให้บริการเสริมเพื่อการใช้บัตรฯที่สะดวกและรวดเร็วด้วย ซึ่งดีกับผู้ใช้งานอย่างดิฉันค่ะ เช่น K-mAlert เตือนให้รู้เมื่อมีการใช้บัตร , K-eMail Statement รับใบแจ้งการใช้จ่ายเร็ว, KBank Smart Bill Pay ชำระผ่านบัตรได้หลายรานการ และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตค่ะ บริการพร้อม คนใช้งานก็พร้อมค่ะ

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ได้คะแนนด้วย

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย ได้คะแนนด้วยค่ะ แค่ใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point ที่สะสมไว้ให้เลือกแลกรางวัลได้ตามใจคุณค่ะ ที่ดีกว่านั้นคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ ไม่ใช่แค่คะแนนแต่บัตรฯนี้ให้ดิฉันซื้อสินค้าแบบผ่อนชำระ 0% ได้ด้วย ทุกการใช้งานได้คะแนน กระเป๋าก็ไม่แบนเพราะแบ่งชำระได้ค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย เชิญรับความคุ้มครอง

อันนี้จะพิเศษหน่อยสำหรับผู้สมัครบัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทยแบบแพลทินั่ม เชิญรับความคุ้มครองครับ เมื่อไหร่ที่ต้องเดินทางผมก็ได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ที่มีวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ และได้ใช้บริการห้องพักรับรองที่สนามบินด้วย. ถ้าต้องเดินทางก็เลือกสมัครแบบแพลทินั่มจะได้คุ้มครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

แม้แต่ลูกค้าสินเชื่อบัตรเครดิตก็สามารถสมัครบัตรเครดิตนี้ได้ บัตรที่สิทธิพิเศษกับคุณ

เป็นบัตรเฉพาะกลุ่ม ลูกค้าสินเชื่อบ้านกสิกร เกมาะสำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้ง รักบ้าน อยากซื้อบ้าน สิทธิพิเศษของบัตรนี้ได้รับส่วนลดจากร้านค้าเกี่ยวกับบ้าน และครอบครัว พักผ่อนก่อนบินที่ TG Lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิเมื่อเดินทางกับสายการบินไทย การใช้จ่ายทุก25บาท รับ 1คะแนน บัตร K Home Smiles มีค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต เค-โฮม สมายส์ คลับ กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี