Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์)กับบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) แตกต่างกันยังงัยคะ?

ทางธนาคารกสิรกรได้ส่ง บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) มาให้ที่บ้านซึ่งเราดีใจมากๆคะ เพราะว่าบัตรนี้คนทั่วๆไปไม่สามารถที่จะสมัครได้ ต้องได้รับเชิญจากธนาคารเท่านั้น แต่แอบสงสัยอยู่นิดนึงว่า จริงๆบัตรคิงเพาเวอร์มีหลายบัตรใช่ไหมคะ? เห็นมีอีกใบนึง เป็นแบบ แพลทินั่ม อยากรู้ว่าสองอย่างนี้แตกต่างกันยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Drew

สวัสดีคะเราขอตอบเลยนะคะ เพราะเราก็ใช้บัตร signature อยู่ สิทธิพิเศษเยอะกว่าบัตรPlatinum แน่นอนคะ.. อย่างเช่น บัตร signature จะได้รับส่วนลด 20% คะแนนสะสม KBank Reward Point x 2 คุ้มครองอุบัติเหตุ 20,000,000 แต่ บัตร Platinum ได้แค่ 5% คะแนนสะสม KBank Reward Point x 1.5 คุ้มครองอุบัติเหตุ 8,000,000 บาท ก็ค่อนข้างแตกต่างกันเยอะเลยทีเดียวคะ หรือถ้าคุณสนใจอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติม เข้าไปดูเวปไซด์นี้ได้คะ www.moneyduck.com

2020.08.28 12:30

เมย์

ก็อย่างที่คุณทราบ บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) เป็นบัตรที่ลูกค้ากสิกรไทยได้รับเรียนเชิญจากธนาคารเท่านั้น ส่วน บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินัม) ลูกค้าจะต้องสมัครขอต้องมีรายได้15,000 บาท และเมื่อใช้บัตร บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย แพลทินัมชำระค่าโดยสารยานพาหนะที่ได้รับอนุมัติ จะได้รับความคุ้มครองรวมคู่สมรสและบุตรที่มีอายุไม่เกิน 23 ปีบริบูรณ์

2020.11.10 8:50

โกสน⚾⚾

เจ้าของกระทู้ได้รับบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) จากธนาคารกสิกรไทยโดยที่ไม่ได้สมัคร แต่เป็นการเชิญแบบพิเศษ โอ้โห! รู้สึกเหมือนเป็นของ(ขวัญ)พิเศษสำหรับคนพิเศษเลยครับ ผมชักอยากรู้ว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงได้รับบัตรเครดิตนี้ ต้องมีคุณสมบัติอะไรเป็นพิเศษแน่ๆ ท่านใดทราบกรุณาบอกผมด้วยนะครับ

2020.12.23 15:52

ดูดี ดูให้ดีๆนะ😆

ขอถามนะคะ บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ผู้ที่สามารถจะถือบัตรนี้ได้จะต้องได้รับเชิญจากธนาคารเท่านั้นเนี่ย บัตรเครดิตใบนี้มีค่าธรรมเนียมรายปีมั้ยคะ? เพราะสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรนี้มันต้องพิเศษแน่ๆ ถ้าทางธนาคารเชิญไปแล้วลูกค้าไม่ตอบรับก็ไม่เป็นไรใช่มั้ย หากว่าค่าธรรมเนียมมันแพงเขาอาจไม่ตอบรับนะ

2021.02.19 9:36

สุทธิเกียรติ

ผมคิดว่าที่น่าจะแตกต่าง อีกอย่างหนึ่งนะครับ คือเรื่องของเงินเดือนครับ ที่จะสามารถสมัครได้ เพราะยิ่งสิทธิประโยชน์มากๆ เงินเดือนที่จะทำบัตรใบนั้นได้ก็ต้องเยอะขึ้นมาด้วยครับ ผมเห็นของบางเจ้านะครับ ต้องเมีเงินเดือน เริ่มต้นที่ 50,000 บาทเลยก็มีนะครับ เห็นแล้ว ก็ช่างอยากได้มากๆ แต่ก็ต้องยอมแพ้ตรงนี้แหละครับ

2021.12.13 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) บริการดี มีเพิ่ม

ผมได้ส่วนลดและสิทธิพิเศษมากมายเมื่อไปใช้บริการที่คิงเพาเวอร์ครับ สำหรับบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) นอกจากนั้นยังมีบริการเสริมต่างๆ ให้ผมใช้บัตรได้สะดวกและรวดเร็วขึ้น เช่น K-mAlert เตือนเมื่อรูดบัตร, K-eMail Statement รับใบแจ้งค่าใช้จ่ายเร็ว, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าบริการต่างๆผ่านบัตร และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตครับ บัตรฯนี้ใช้งานง่าย ไม่มีสะดุดครับ

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ซื้อเยอะ ผ่อนได้

โดยปกติถ้าซื้อของเยอะ ต้องจ่ายเงินมากๆในครั้งเดียว แต่บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ถึงซื้อเยอะ ก็ผ่อนได้ค่ะ ด้วยสิทธิประโยชน์การแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือน สำหรับยอดซื้อสินค้าขั้นต่ำ 10,000 บาท/เซลล์สลิป ที่คิง เพาเวอร์ ทุกสาขา อย่างนี้ดิฉันก็เลยได้ซื้อของอยู่เรื่อยๆ ช่วงเทศกาลมาซื้อเป็นของฝากเนี่ย สิทธิประโยชน์นี้ใช้ดีมากค่ะ

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) เลื่อนขั้น แลกของรางวัลเร็ว

เพิ่มความพิเศษให้กับลูกค้าอย่างผมไปอีก บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ทำให้การเลื่อนขั้นสมาชิก คิง เพาเวอร์ และการแลกของรางวัลเร็วขึ้นได้ครับ โดยทุกๆ 100 บาท = 1.25 กะรัต ถ้ามียอดสะสม 1,000 กะรัต รับส่วนลด 10%, ยอดสะสม 7,500 กะรัต รับส่วนลด 15% และผมยังแลกรับของรางวัลพิเศษมากมายจาก คิง เพาเวอร์ได้อีกด้วย. เลื่อนขั้น แลกของรางวัลเร็วจริงครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ลดที 20%

เอาใจขาช้อปอย่างแท้จริง บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ดิฉันไปซื้อของที่นี่ประจำเลยทำบัตรฯนี้ไว้ค่ะ จะไม่ทำได้ยังไงล่ะคะ ให้ส่วนลดตั้ง 20% ใช้ได้ที่ คิง เพาเวอร์ ทุกสาขาด้วยค่ะ ลดเยอะอยู่นะ ถ้าซื้อเยอะจะไม่เอาส่วนลดแต่เป็นแบ่งจ่ายก็ได้ ซื้อสินค้าขั้นต่ำ 10,000 บาท/เซลล์สลิป สามารถแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือนได้ค่ะ ที่คิง เพาเวอร์ ทุกสาขาเลย ซื้อเยอะ ซื้อบ่อย คุ้มแน่นอนค่ะ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ให้ประกันสูง

ดิฉันใช้บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (ซิกเนเจอร์) ซื้อของที่คิงเพาเวอร์ทุกสาขาได้ราคาพิเศษ คะแนนสะสมก็ได้ไม่ยาก แลกของรางวัลได้เร็วด้วยค่ะ แล้วยังให้ประกันสูงด้วย เป็นความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 20,000,000 บาทค่ะ เป็นอีกสิทธิประโยชน์ที่ให้กับลูกค้าอย่างดิฉัน ซึ่งช่วยคลายกังวล ไม่ว่าจะเดินทางไปไหน ด้วยบัตรฯนี้ได้ค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี