Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตที่ร่วมกับ KING POWERมีตัวไหนน่าสนใจบ้าง? มาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยคะ

ตอนนี้เราใช้บัตรเครดิตของ SCB KING POWER PLATINUM อยู่คะ ได้ส่วนลดที่ king powerเยอะมาก 5-20% แถมยังได้ cash back คืนอีก 30% ซึ่งเราชอบซื้อของที่นั่นมาก ดีอีกอย่างนึงนะคือ เวลาซื้อกระเป๋าหรือของแบรนด์เนม สามารถ ผ่อน 0% นาน 10 เดือน ดีงามใช่ไหมคะเพื่อนๆ...ว่าแต่เพื่อนๆใช้บัตรของอะไรกันบ้างคะ? แล้วได้สิทธิประโยชน์กันยังงัยบ้าง ขอมาช่วยแชร์หน่อยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Gul

เราใช้บัตรเครดิตร่วมของ คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) คะ ก็น่าจะคล้ายๆกันนะคะสำหรับสิทธิประโยชน์ที่ได้รับ เราก็ได้ส่วนลดเหมือนกันกับคุณเลยคือ 20% สะสมแต้มได้ 1.5 เท่า สามารถผ่อนหรือ แบ่งจ่ายได้ 0% นาน 10 เดือน จริงๆของเราดีตรงที่ว่าเค้ามีเกี่ยวกับสินเชื่อเรื่องรถด้วยคะ พอดีเราต้องผ่อนรถเลยตัดสินใจทำของกสิกร

2020.08.29 12:30

วิเวียน

สะดุดเลยเรา บังเอิญเราเป็นคนหนึ่งที่ชอบซื้อของแบรนด์แบบที่ผู้หญิงทุกคนชอบกัน พอเพื่อนที่ทำงานคนไหนมีเราอยากมีด้วย พอดีได้เลื่อนตำแหน่งงานใหม่เงินเดือนก็เพิ่มขึ้น จึงอยากจะสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้เพิ่มอีกสักใบ กำลังหาข้อมูลอยู่ พอได้เข้ามาอ่านคอมเมนท์นี้ทำให้เราได้ไอเดียว่าจะสมัครบัตรเครดิตตัวไหนดีที่ตอบโจทย์ของเรา

2020.11.10 9:6

โกสน⚾⚾

เจ้าของกระทู้พูดถึงบัตรเครดิต SCB KING POWER PLATINUM ไม่ใช่ของกสิกรไทยใช่มั้ยครับ...เราเข้าใจตรงกันนะ หากใครสนใจจะใช้บัตรเครดิตเดียวกันกับเจ้าของกระทู้ต้องอ่านรายละเอียดให้ดีก่อนสมัครนะครับ ที่เห็นว่าให้ส่วนลดเยอะๆนั่นน่ะทางธนาคารเขามีเงื่อนไขด้วยนะ ต้องทำตามเงื่อนไขนั้นถึงจะได้ส่วนลด ไม่งั้น..อดนะครับ

2020.12.23 15:59

ดูดี ดูให้ดีๆนะ😆

@โกสน⚾⚾ นั่นสิคะ เขากำลังคุยกันถึงบัตรเครดิตอะไรกันแน่เนี่ย บัตรเครดิต SCB KING POWER PLATINUM หรือว่าบัตรเครดิตร่วมของ คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม)? แต่ไม่เป็นไรเราไม่ช้อปของแบรนด์เนม ไม่ใช่ไม่ชอบนะแต่ต้องประมาณตนค่ะ555 เราไปดูบัตรเครดิตอื่นดีกว่า เอาที่เราสามารถถือได้ ใช้ได้จริงๆอะ ไม่งั้นเดี๋ยวจะลำบาก

2021.02.19 9:41

Jeed..

เห็นคุยกันเรื่องบัตรเครดิต แต่แอบงงเล็กๆว่าบัตรของที่ไหนกันแน่ เราขอถามเกี่ยวกับบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์-กสิกรไทย แพลทินั่มละกันนะคะ มีใครใช้บัตรเครดิตนี้บ้าง อยากรู้ว่ามีสิทธิพิเศษอะไรบ้างนอกจากการซื้อของราคาพิเศษที่คิงเพาเวอร์น่ะค่ะ จะว่าไปถ้าจะสมัครบัตรเครดิตช่วงนี้ ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่าเพราะไม่ค่อยได้ไปช้อปปิ้ง

2021.07.22 2:36

อัครเดช

มีของตัวนี้ด้วยนะ บัตรเครดิต SCB King Power Platinum บัตรเครดิตใบนี้ก็มีส่วนลดแล้วก็แต้มสะสม เยอะเหมือนกันนะครับ ใครที่บ้านอยู่ใกล้ ๆ King Power ก็น่า สมัครอยู่ครับ แต่บ้านผมอยู่คนละฝั่งกันเลยครับ สมัครบัตรเครดิตที่ร่วมกับ โลตัสหรือ เดอะมอล ดีกว่าครับ คิดว่าใช้งานสะดวกกว่าเยอะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยจะได้ใช้เท่าไร เพราะไม่กล้าเดิน ช่วงนี้

2021.08.25 14:59

Yai_Mai

ขอเดาว่า ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงไม่ได้สนใจ บัตรเครดิตคิงพาวเวอร์แล้วมั้งคะ หรือว่าถ้าทำไปแล้วก็อาจจะไม่ค่อยได้ใช้ที่คิงพาวเวอร์สักเท่าไหร่ เพราะถ้าอยู่ในพื้นที่ที่มีห้างคิงพาวเวอร์ หลายพื้นที่ก็คือปิดบริการไปแล้ว ส่วน King Power ที่สนามบิน บางแห่งก็ยังเปิดแต่ว่าไม่มีลูกค้าไม่ค่อยมีคนเดินทาง เรามีเพื่อนที่ทำงานคิงพาวเวอร์ ก็เลยรู้เขาเองก็โดนพักงานค่ะ

2021.09.25 7:52

Smiley☺

เราใช้ของบัตรเครดิตของ KBank-Shopee อยู่ค่ะ ถ้าใครชอบซื้อของใน shopee บอกเลยว่าคุ้มมากๆๆ สะสมแต้มได้ด้วย และดีตรงที่ผ่อนสินค้าได้ 0% นาน 10 เดือน เราเพิ่งซื้อโทรศัพท์ใหม่ไป ดีมากเลย เมื่อก่อนยังไม่มีเลยที่บัตรเครดิตจะผ่อนสินค้าออนไลน์ได้ พอมีบัตรเครดิตที่ผ่อนออนไลน์ได้ดีใจมาก เลยเลิกซื้อของในห้างไปเลย

2021.10.25 11:8

ภากร

ไหนๆมาเรื่องของ คิงเพาเวอร์แล้ว เพื่อนๆน่าจะทราบนะคะว่า เขา มีเวบแล้วก็มีแอพ ของเขา ที่เราสามารถเข้าไปเลือกซื้อสินค้าของเขาได้ ตอนนี้ไม่ต้องเดินทางเข้ามาที่กรุงเทพแล้ว แถมจ่ายผ่านบัตรกับแอพของเขาได้ด้วย อย่างของ ธนาคาร กรุงศรี ก็สามารถใช้งานได้ด้วยนะคะ รู้สึกว่าถ้าเรามีบัตรกรุงศรี เมื่อเราช้อปเท่าที่เขากำหนด มีส่วนลดให้เราอีกด้วย

2021.12.13 14:3

Kamon dd

ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงคือบัตรเครดิต SCB KING POWER PLATINUM ใช่มั้ยคะ แต่เห็นมีรายการบัตรเครดิตร่วมคิงเพาเวอร์กับธนาคารกสิกรขึ้นมาที่กระทู้นี้ด้วย หรือว่าคิงเพาเวอร์เขาจะมีบัตรเครดิตร่วมกับหลายธนาคาร อาจเป็นได้ค่ะ แต่เราไม่มีสักบัตรเลยบัตรเครดิตน่ะค่ะ ไม่ค่อยได้ซื้ออะไรเท่าไหร่ สมัครมาก็คงไม่ได้ใช้หรอกค่ะ

2022.01.08 12:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ทำไว้ ใช้ช้อป

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ทำไว้ ใช้ช้อป. ดิฉันก็ทำไว้เพื่อการนี้ค่ะ ไปซื้อของออกจะบ่อย อย่าแค่จ่ายต้องได้อะไรคืนมาด้วย สำหรับทุกการใช้จ่าย 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point เอาไว้แลกรางวัล ไม่ต้องรีบแลกรอของที่ถูกใจจริงๆก่อนได้ เพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ และดิฉันยังได้คะแนนสะสมเพิ่ม 1.5 เท่า เมื่อช้อปสะสมตั้งแต่ 3,000 บาทขึ้นไป/รอบบัญชีด้วย แบบนี้ถึงจะเรียกว่าไม่เสียเปล่าค่ะ

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ทำให้ ใช้บริการเสริม

ผมชอบที่ได้ซื้อของราคาพิเศษที่คิงเพาเวอร์ ได้แบ่งชำระ 0% นาน 10 เดือน ซึ่งใช้ได้ทุกสาขาเลยครับ กับบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) สำหรับการใช้งานบัตรก็มีบริการเสริมต่างๆ เช่น K-mAlert ส่ง SMS บอกเมื่อรูดบัตร, K-eMail Statement รับใบแจ้งการใช้จ่ายได้เร็ว, KBank Smart Bill Pay ใช้ชำระค่าสาธารณูปโภค และบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตครับ. ทั้งหมดนี้เพื่อความสะดวกและปลอดภัยในการใช้บัตรฯของผมครับ

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับส่วนลดแน่

รับส่วนลดเริ่มต้นที่ 5% เมื่อช้อปที่ คิง เพาเวอร์ ทุกสาขา และรับเพิ่มเป็น 20% เมื่อใช้จ่ายตามเงื่อนไขที่กำหนด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) เลื่อนขั้นไว ได้แลกของเร็ว

ผมมีบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) เลยเลื่อนขั้นไว ได้แลกของเร็วครับ ไม่ใช่เลื่อนขั้นงานอาชีพนะครับ แต่เป็นการเลื่อนขั้นสมาชิก คิง เพาเวอร์ และแลกของรางวัลเร็วขึ้น ซึ่งทุกๆ 100 บาท เท่าดับ 1.25 กะรัต สำหรับยอดสะสม 1,000 กะรัต รับส่วนลด 10% หากยอดสะสม 7,500 กะรัต รับส่วนลด 15% และยังแลกรับของรางวัลพิเศษมากมายจาก คิง เพาเวอร์ได้นะครับ รวดเร็ว ว่องไว ถูกใจครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) แบ่งจ่ายได้ 0%ด้วย

ช้อปได้ ช้อปดี อย่างนี้ต้องขอผ่อนบ้าง ไม่ผิดหวังแน่แค่มีบัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) แบ่งจ่ายได้ 0%ด้วยค่ะ ดิฉันไม่พลาดการใช้สิทธิประโยชน์นี้ค่ะ ช้อปเก่งซะขนาดนี้ ถ้าคุณชอบมาซื้อของที่คิงเพาเวอร์บ่อยๆ ควรมีนะคะบัตรฯนี้ จะได้แบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือนด้วย สำหรับยอดซื้อสินค้าขั้นต่ำ 10,000 บาท/เซลล์สลิป ที่คิง เพาเวอร์ ทุกสาขาเลยนะคะ ค่อยๆจ่าย ใช้กันไปเรื่อยๆค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

เมื่อใช้บัตรKing Power K bank ลดทันที20% เมื่อซื้อสินค้าที่King power

มอบสิทธิพิเศษส่วนลดให้กับผู้ถือบัตรนี้ ถึง 20% สำหรับคนที่ชอบช้อปปิ้งที่ King power รับคะแนนสะสม 2เท่า เมื่อมียอดช้อปปิ้งสะสม 3,000 บาทขึ้นไป กับ Kbank Rewards Point สามารถแบ่งจ่ายกับธนาคารกสิกรไทย 0% ได้นาน ถึง 6เดือน รับคูปอง King power ในวันเกิด ลดเพิ่ม30%เมื่อซื้อสินค้าในราคาปกติ รับส่วนลดดอกเบี้ยสินเชื่อรถช่วยได้ 0.20%

บัตรเครดิตร่วม คิงเพาเวอร์ - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี