Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตที่พ่่วงประกันด้วยดีไหมครับ? ขอผู้ที่ทราบช่วยอธิบายเรื่องนี้ทีครับ

เนื่องจากผมอยากจะสมัครทั้งบัตรเครดิตและประกันภัย และไปอ่านเจอว่ามีบัตรเครดิตของธนาคารกสิกร จับมือกับ ประกันชีวิตเมืองไทยสไมล์ ผมอยากทราบว่าผมควรจะสมัครเป็นประกันชีวิตไปเลยอย่างเดียวดีกว่า หรือ สมัครเครดิตบัตรร่วมกับประกันภัย เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องนี้ขอช่วยบอกผมทีนะครับ เพราะตอนนี้โรคภัยไข้เจ็บเยอะ เลยอยากมีไว่้ให้อุ่นใจสักใบ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jackie

สำหรับเราแล้วเราคิดว่า คุณทำไว้ก็ดีนะคะ เพราะว่าสะดวกดี มีบัตรเเค่ใบเดียวก็สามารถใช้งานได้หลากหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะใช้จ่ายหรือเมื่อเกิดอุบัติเหตุก็จะได้รับการคุ้มครองด้วย สำหรับบัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทยเค้าคุ้มครองอุบัติเหตุ 20 ล้านบาทเลยนะคะ แล้วอีกอย่างนึงคือถ้าคุณใช้จ่าย คุณก็สามารถสะสมคะแนนเพื่อแลกของรางวัลได้ด้วยนะคะ สำหรับเรา เราคิดว่าคุณควรทำไว้คะ

2020.08.30 12:30

มาลินี

เป็นความคิดที่ดีมากเลยเพราะการ สมัครบัตรเครดิตนอกจากจะได้นำเงินมาใช้จ่ายล่วงหน้าแล้วค่อยจ่ายผ่อนทีหลังแถมยังมีประกันคุ้มครองด้วย เมื่อชำระค่าโดยสารผ่านบัตรเครดิตที่เราใช้อยู่ แต่ส่วนมากจะเป็นความคุ้มครองอุบัติเหตุเสียมากกว่า ถ้าคุณต้องการได้รับค่ารักษาพยาบาลตอนที่ไม่สบาย คุณจะต้องทำประกันสุขภาพเพิ่มด้วยนะ

2020.11.10 9:14

24สมาน==

ผมเคยดูข้อมูลของบัตรเครดิตร่วมกับบริษัทประกันชีวิตบางใบนะ จะเป็นลักษณะการได้รับส่วนลดเมื่อสมัครประกันกับบริษัทนั้นน่ะครับ หรืออาจจะเป็นสิทธิพิเศษบางอย่าง เช่น สามารถผ่อนชำระได้ อะไรทำนองนี้ ไม่แน่ใจว่าบัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย จะให้สิทธิประโยชน์แบบไหน จะเหมือนกับที่ผมว่ามาหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

2020.12.23 16:25

ดูดี ดูให้ดีๆนะ😆

สมัครหรือยังคะ เจ้าของกระทู้มาบอกด้วย บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทยที่คุณสนใจอยู่น่ะ ตกลงว่าบัตรเครดิตนี้เป็นเหมือนประกันชีวิตหรือว่าประกันสุขภาพมั้ย หรือเป็นบัตรเครดิตเฉยๆแต่ให้ส่วนลดเมื่อซื้อประกันของเมืองไทยสไมล์คะ? เผื่อว่าจะมีข้อมูลหรือคำแนะนำดีๆมาบอกกันบ้าง หากมีใครผ่านมาสนใจจะได้ไปสมัครบ้างไง

2021.02.19 9:45

ภากร

ประกันภัยที่บัตรเขาพ่วงให้ด้วย ไม่ทราบว่าเป็นประกันแบบไหนเหรอคะ เพราะว่าส่วนใหญ่ บัตรที่มีประกันภัยด้วย ก็จะคุ้มครอง อุบัติเหตุ แล้วก็ประกันการเดินทาง ซึ่งจริงๆแล้ว เอาแค่การคุ้มครองที่มาจากบัตรอย่างเดียวคิดว่ายังคุ้มครองไม่พอหลอกคะ ถ้าจะให้ดีเลยต้องซื้อประกันสุขภาพ เอาไว้ด้วยคะ อย่างตอนนี้ถ้าเป็นเหมาจ่ายค่ารักษา ก็โอเลยคะ

2021.12.13 14:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ได้คะแนนตามบัตร

ที่จริงผมสมัครไว้เพราะเรื่องการจ่ายเบี้ยประกัน ผมหมายถึงบัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทยครับ แต่เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรก็จะได้คะแนนตามบัตรด้วย ประมาณนี้นะครับ คือ ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point ครับอันนี้อัตราปกติ ถ้าเป็นบัตร Pink Gold จะรับคะแนนเพิ่ม 3 เท่า และบัตร Prestige, Platinum, Smile รับคะแนนเพิ่ม 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายในร้านค้าที่ร่วมรายการครับ บอกไว้อยากทำบัตรแบบไหนเลือกเลยครับ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ประกัน)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ตามชื่อบัตร ดูแล้วก็รู้ว่าพิเศษแน่นอนสำหรับการทำประกันกับเมืองไทยประกันชีวิตค่ะ เป็นอย่างนั้น เพราะจ่ายประกันได้เงินคืนด้วย ดิฉันได้รับเครดิตเงินคืน 0.25% ของค่าเบี้ยประกันภัยที่ชำระของ บมจ.เมืองไทยประกันชีวิตค่ะ และขอย้ำว่าไม่จำกัดจำนวนเงินคืนด้วยนะคะ. จ่ายไปได้คืนแน่!

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตที่ให้ความคุ้มครองถึง20ล้านบาท ต้องบัตรMuang Thai Smile

เมื่อใช้จ่ายบัตรนี้รับเครดิตเงินคืน 0.25% ของเบี้ยประกันภัยที่ชำระของ บมจ.เมืองไทยประกันชีวิตไม่จำกัดจำนวนเงินคืน รับคะแนนสะสม 3 เท่าสำหรับยอดใช้จ่ายในร้านค้าเพื่อสุขภาพที่ร่วมโครงการ คุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทาง 20ล้านบาท รับส่วนลดร้านค้า 2,000 แห่งทั้งในและต่างประเทศ ตรวจสุขภาพประจำปีกับโรวพยาบาลที่ร่วมรายการ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ใช้ห้องรับรองได้

ยังคงได้สิทธิประโยชน์นี้อยู่ค่ะกับบัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ใช้ห้องรับรองได้ เมื่อเดินทางดิฉันได้ใช้บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ และยังได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทางด้วย ดิฉันสมัครบัตรแพลทินั่ม เลยได้วงเงินประกัน 8,000,000 บาทค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ได้ส่วนลดไกลถึงต่างประเทศ

ดิฉันทำบัตรนี้เพราะจะได้เงินคืนค่าเบี้ยประกันภัยที่ชำระของ บมจ.เมืองไทยประกันชีวิตค่ะ บัตรที่ว่านี้คือ บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย นอกจากจะได้เงินคืนแล้ว บัตรฯนี้ให้ส่วนลดไกลถึงต่างประเทศด้วย เป็นส่วนลดจากร้านค้ากว่า 2,000 แห่งทั้งในและต่างประเทศ พร้อมสิทธิประโยชน์ต่างๆ จากเมืองไทย สไมล์คลับและสามารถใช้บริการ Platimun Contact Center ได้ตลอด 24 ชม. มันดีกว่าที่คิดไว้มากค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี