Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้เกี่ยวกับบัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย สิทธิประโยชน์เนี่ยมีดีแค่เกี่ยวกับรถไหม หรือมีอย่างอื่นด้วย?

สอบถามเกี่ยวกับบัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทยหน่อยคะ พอดีเพิ่งซื่้้อรถเมอร์เซเดส-เบนซ์ และทางเซลล์แจ้งว่าตอนนี้มีบัตรเครดิตเมอร์เซเดสร่วมกับธนาคารกสิกรไทย เซลล์เลยอยากแนะนำให้สมัคร โดยเค้าให้รายละเอียดว่่าถ้าเราสมัครจะได้ส่วนลดค่าแรงและค่าอะไหล่ 15% และได้รับการตรวจเช็ครถทั่วไปฟรี ที่ศูนย์บริการ แต่เราอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมว่ามีสิทธิประโยน์อะไรอย่างอื่นๆเพิ่มเติมไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Koradol

ส่วนใหญ่แล้วบัตรนี้สิทธิพิเศษก็จะเกี่ยวกับรถนะคะ เช่น จะได้เงินคืน 3% เมื่อเติมน้ำมันได้ทุกปั้มทั่วประเทศคะ มีบริการล้างรถให้ฟรี 1 ครั้ง / เดือน และก็มีที่จอดรถพิเศษตามห้างสรรพสินค้าและโรงแรมให้คะ ส่วนสิทธิพิเศษอย่างอื่นก็จะมี เป็นสะสมแต้มคะ เช่น ถ้าคุณใช้จ่ายผ่านบัตรนี้ทั้งในประเทศและต่างประเทศคุณสามารถสะสมแต้ม reward ได้ 2 เท่าคะ

2020.08.31 12:30

ปกรณ์

สิทธิประโยชน์สำหรับบัตรเครดิตนี้นอกจากที่จะใช้บริการที่ศูนย์บริการแล้ว คุณยังได้รับพิจารณาวงเงินหมุนเวียนให้คุณ 3.5 -5 เท่าของรายได้สูงสุดถึง 5 ล้านบาท ใครเป็นแฟนพันธ์แท้ของ เมอร์เซเดส-เบนซ์ ก็ลองดูนะครับ ส่วนตัวผมขอออกตัวอยู่ห่างๆ เพียงแค่เงินเดือนไว้ใช้จ่ายในครอบครัวแทบจะไม่พอกินแล้ว คงได้แต่มองห่างๆก็พอใจแล้ว

2020.11.11 14:27

24สมาน==

ผู้ที่ใช้รถเมอร์เซเดส-เบนซ์ หากมีบัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย จะได้ส่วนลดค่าแรงและค่าอะไหล่ 15% เหรอครับ จะได้ส่วนลดกี่บาทกันเนี่ย ผมว่าค่าอะไหล่กับค่าแรงของรถยี่ห้อนี้ไม่น่าจะน้อยนะครับ ลดไป15% ก็คงยังต้องจ่ายเป็นจำนวนเงินที่มากอยู่ดี แต่คงไม่เป็นไร ถ้าสามารถซื้อรถยี่ห้อนี้ได้แสดงว่ามีเงินจ่ายค่าซ่อมครับ

2020.12.23 16:31

Bamrung242

@24สมาน== ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละครับ เข้าศูนย์บริการทีค่าของ ค่าแรงไม่ใช่น้อย แหม!รถเบนซ์เชียวนะ ถ้ามีบัตรเครดิตหรือว่าส่วนลดที่พอจะประหยัดค่าใช้จ่ายไปได้บ้างมันก็ดี ผมเองยังชอบเลย แต่ถ้าไม่มีหรืออาจจะช่วยได้เพียงแค่นิดหน่อยก็คงไม่เป็นไร คนที่เขาซื้อรถเบนซ์ได้แสดงว่ามีค่าบำรุงรักษา ค่าซ่อมเตรียมไว้พร้อมแล้วล่ะครับ

2021.02.20 4:10

วันชัย

ถ้ามีรถยนต์ ยี้ห้อนี้ ก็คงต้อง เอาบัตรตัวนี้ด้วยแล้วละครับ แต่ ถ้าจะทำบัตรตัวนี้ได้ ไม่ทราบว่าเขาได้แจ้งไหมครับ ว่าต้องมีเงินที่ประมาณ 50,000 บาทขึ้นไปนะครับ คุณถึงสามารถสมัครบัตรตัวนี้ได้ครับ ถ้าเงินเดือนถึง ก็ยื่นเรื่องเลยครับ ไม่ต้องรออะไรแล้ว ยิ่งไปบัตรเร็ว ก็เอารถยนต์เข้าเชคได้ฟรีเร็วเท่านั้นนะครับ

2021.12.13 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย เชิญร่วมกิจกรรมพิเศษ

พิเศษเฉพาะผู้เป็นเจ้าของรถเบนซ์ครับ บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย เชิญร่วมกิจกรรมพิเศษ ซึ่งเป็นบริการสำรองบัตรหรือบัตรพิเศษสำหรับเข้าร่วมกิจกรรม ที่ทางบริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์(ประเทศไทย)จำกัด จัดขึ้นหรือให้การสนับสนุน พร้อมบริการรับรองพิเศษด้วย นอกจากได้เข้าร่วมกิจกรรมแล้ว ผมชอบที่ได้ส่วนลดพวกค่าแรง ค่าอะไหล่ ลดรายจ่ายได้ครับ

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย ใช้แบ่งจ่าย 0%

เพื่อนผมสมัครก่อนแล้วก็แนะนำให้ผมสมัครด้วย เพราะเรามีรถเบนซ์เหมือนกัน คือบัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทยครับ เพราะจะได้ส่วนลดค่าอะไหล่ ค่าแรง และเมื่อซื้อของที่ระลึก ได้เข้าร่วมกิจกรรมพิเศษที่ทางเบนซ์จัด และยังใช้แบ่งจ่าย 0% ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการด้วยครับ ตอนสมัครผมได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรก ถ้าปีถัดไปใช้จ่ายผ่านบัตรมากกว่า 12 ครั้งก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปี ดีเหมือนกันนะครับ

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย คะแนนไม่หมดอายุ

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย เป็นบัตรฯที่ให้สิทธิประโยชน์จากเบนซ์แน่นอนครับ แต่บัตรฯนี้ใช้ที่ไหนก็ได้คะแนน เพราะทุกการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point เพื่อแลกรางวัลที่ใช่สำหรับคุณ สำหรับผมด้วย ผมก็สะสมไว้รอแลกของที่ชอบอยู่ครับ ไม่ต้องรีบ เพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ ถ้าคุณมีรถเบนซ์ น่าจะมีบัตรฯนี้ด้วยนะครับ

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย ได้ส่วนลดค่าอะไหล่

ถ้าหากคุณมีรถเบนซ์ ควรจะมีบัตรฯนี้นะคะ บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย เพราะจะได้รับส่วนลด 15% ค่าอะไหล่ ค่าแรง (ยกเว้นของเหลวและอะไหล่ในกลุ่ม PC-15 และ PC-16) ดิฉันสมัครไว้ก็ได้ส่วนลดแบบนี้ค่ะ อาจจะไม่ถึงกับมากมายแต่ก็ช่วยลดค่าใช้จ่ายไปได้บ้าง ได้สะสมคะแนนทุกการใช้จ่าย และยังมีสิทธิประโยชน์อื่นๆอีก มีไว้ก็ดีนะคะ

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย ซื้อของเบนซ์ได้ส่วนลด

บัตรเครดิตร่วมเมอร์เซเดส-กสิกรไทย ให้สิทธิพิเศษกับคนรักเบนซ์ครับ ผมใช้อยู่เลยสมัครไว้ได้ส่วนลด 15% ค่าอะไหล่ ค่าแรง และส่วนลด 10% เมื่อผมซื้อของที่ระลึก ที่ผู้แทนจำหน่ายเมอร์เซเดส-เบนซ์ อย่างเป็นทางการทั่วประเทศเลยครับ ผมได้สิทธิเข้าร่วมกิจกรรมพิเศษกับทางเบนซ์ด้วย ถ้าสนใจดูข้อมูลเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจสมัครได้ครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี