Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย ถ้ามีลูกเรียนที่นั่นเหมาะไหมที่จะสมัคร?

สวัสดีคะอยากสอบถามใครก้ตามที่รู้เกี่ยวกับ บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย เนื่องจากเรามีลูกเรียนที่นั่น(เซนต์คาเบรียล)เหมาะไหมที่จะสมัคร? จุดประสงค์ที่ต้องการจะสมัครบัตรนี้เพราะอยากจะผ่อนชำระค่าเทอม เพราะหมุนเงินไม่ทันคะ เพราะพิษโควิดต้องหยุดงาน อยากทราบว่าบัตรนี้ค่าธรรมเนียมต่อปีแพงไหม?และถ้าอยากจะสมัครบัตรนี้ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่คะถึงจะสมัครบัตรนี้ได้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Muhammad

ก่อนอื่นเลยอยากแนะนำบัตรนี้นะครับ เพราะผมเองก็เป็นศิษย์เก่าของที่นั่นอยู่ อยากแนะนำครับ บัตรนี้ทำให้พ่อแม่ผมสามารถช่วยลดภาระค่าใช้จ่ายได้เยอะมาก เพราะว่าสามารถแบ่งชำระค่าเล่าเรียน ได้ 3 หรือ 6 งวด โดยไม่มีดอกเบี้ย ยิ่งถ้าคุณใช้บัตรนี้รูดค่าเทอมลูก ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยครับ ถ้าอยากจะสมัครก็ต้องมีรายได้ 15,000 บาทขึ้นไปครับ

2020.09.02 12:30

ชมพู่

ใช่แล้วค่ะ ทุกๆบาทที่คุณใช้จ่ายผ่านบัตร จะไม่สูญเปล่าเพราะธนาคารกสิกรไทยจะบริจาคยอดใช้จ่ายของคุณให้สมาคมศิษย์เก่าคณะเซนต์คาเรียลแห่งประเทศไทย เพื่อจัดสรรเป็นทุนการศึกษาแก่เยาวชนของโรงเรียนในเครือทุกโรงเรียน ส่วนค่าธรรมเนียมรายปี 1,050 บาท แต่ฟรีแบบมีเงื่อนไขตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด และทุกการใช้จ่าย 25 บาท จะได้รับคะแนนสะสม 1 คะแนน

2020.11.10 10:2

ชีวัน⛳🎳

เห็นชื่อบัตรเครดิตแปลกดี ผมเลยเข้ามาอ่านดูว่ามันคือบัตรเครดิตอะไร ที่แท้บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย ก็คือ บัตรเครดิตร่วมกับโรงเรียนเซนต์คาเบรียลนั่นเอง ทางบ้านผมไม่มีใครเรียนที่นี่ ถ้าไม่ได้มาเจอกระทู้นี้ก็ไม่รู้ว่ามีบัตรเครดิตร่วมกับโรงเรียนนี้หรอกครับ ดีนะที่มีบัตรนี้แล้วผู้ปกครองสามารถผ่อนชำระค่าเล่าเรียนให้บุตรหลานได้

2020.12.24 4:6

Bamrung242

เห็นชื่อบัตรเครดิตนี้แล้ว ผมเดาไม่ถูกเลยว่าเป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรกันแน่ ถึงได้เข้ามาดูเนี่ย อ๋อ!บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย เป็นบัตรเครดิตร่วมกับโรงเรียนเซนต์คาเบรียลนี่เอง..ทำอย่างกับรู้จักโรงเรียนนี้😁 เคยได้ยินแค่ชื่อเท่านั้นล่ะ หลักๆคือเอาไว้ผ่อนชำระค่าเล่าเรียนบุตรหลาน เอาไว้เป็นทางเลือกให้ผู้ปกครอง

2021.02.20 4:31

ปราโมทย์

ผมอยากบอกเรื่องของรายได้ที่สามารถ สมัครบัตรนี้ได้ละกันครับ เห็นมนเวบของเขสบอกว่า ต่ำสุดที่ 15,000 บาทครับ ถือว่าคนทั่วไปสามารถทำได้ครับ สำหรับเอาเสียค่าเทอมผมว่าก็น่าจะดีนะครับ แต่ มันจะจ่ายครอบคุมทุกอย่างไหมครับ เรื่องชุดหรือว่าหนังสือในการเรียน เขาสามารถให้เราจ่ายได้ไหม อันนี้ต้องไปเชคดูนะครับ ว่าเขาว่ายังไงบ้าง

2021.06.25 9:49

Gosin--

เห็นหัวข้อกระทู้ขึ้นมาว่า "บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย ถ้ามีลูกเรียนที่นั่นเหมาะไหมที่จะสมัคร?" เลยอยากรู้ว่าเป็นบัตรเครดิตของโรงเรียนใดหรือมหาวิทยาลัยไหน เข้ามาอ่านคอมเม้นท์ก็ได้คำตอบละครับ ถึงว่าไม่ค่อยคุ้นเลย ถ้าผู้ปกครองบ้านไหนมีลูกหลานเรียนที่นี่ แล้วอยากมีบัตรเครดตร่วมไว้ใช้ก็น่าสนใจดีนะครับ

2021.07.21 4:10

จิราวรรณ

จะสมัครแล้วทำบัตรเสริมให้ลูกเหรอ ดิฉันเคยผ่านจุดนี้มาก่อนคะ แล้วอยากบอกเลยคะว่าการทำแบบนี้ไม่ใช่ความคิดที่ดีเท่าไรคะ เหตุผลเพราะว่ามันง่ายเกินไปที่ลูกเราจะใช้เงินเกินตัว ถึงแม้ว่าเราจะกำหนดวงเงินต่เอดือนเอาไว้แล้วก็ตาม เชื่อไหม บางทียังไม่ถึงเดือนวงเงินที่เรากำหนดก็เต็มแล้วคะ จ่ายเงินสดให้เป็นสัปดาห์ ดี่ที่สุดคะ

2021.08.25 7:53

Irin_rin

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีบัตรเครดิตร่วมกับโรงเรียนแบบนี้ด้วย เท่าที่หาข้อมูลบัตรเครดิตมา ก็มาเจอบัตรใบนี้น่าจะเป็นใบแรกนะที่เป็นบัตรเครดิตร่วมกับโรงเรียน สรุปว่าถ้าใครมีลูกเรียนโรงเรียนเซนต์คาเบรียล ก็ควรอย่างมากที่จะมีบัตรเครดิตใบนี้ ช่วยให้พ่อแม่สะดวกดีในการจ่ายค่าเทอมค่ะ ไม่ใช่ค่าผ่อนจ่ายได้รู้สึกมีส่วนลดด้วยนะ ดูจากชื่อโรงเรียนค่าเทอมคงไม่ใช่ถูกๆ

2021.09.24 12:38

ฐานิศวรร์

ทำบัตรเสริมเรา สามารถระบุ จำนวนเงินที่จะให้เขาใช้ได้ต่อเดือนไม่ใช่ไหรอคะ @จิราวรรณ หรือของคุณปล่อยให้เขาใช้ได้เต็มวงเงินเลยเหรอ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ต้อง ยอมจ่ายเป็นเงินสดแหละคะ แต่ ถ้าอยากกลับมาใช้แบบเดิมเราว่ามันสะดวกดีนะคะ ไม่ต้องกังวลว่าจะลืมโอนเงินให้เขาไหม เชื่อเถอะ ไประบุยอดเงินให้เขาดีกว่าคะ เขาจะได้รับผิดชอบตัวเองได้

2021.12.14 9:37

วุฒิพล

สามารถเอาเจ้า บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT-กสิกรไทย ตัวนี้ไปจ่ายค่าเทอมได้ แต่ ต้องคิดให้ดีหลังจากนั้นนะครับ คุณบอกว่าได้รับผลกระทบจาก โควิด-19 ถ้าเอาบัตรเครดิตไปจ่ายค่าเทอม ต้องดูด้วยนะว่าจะจ่ายคืนบัตรตัวนี้ไหวไหม โควิด-19 เราได้รับผลกระทบกันทุกคนครับ ดังนั้นถ้าจะใช้อะไรพวกนี้ต้องคิดให้ดี ถ้าคิดผิดจบเลยนะครับ กลายเป็นนี้แบบไม่ได้ตั้งใจ

2022.01.13 15:1

ชยเศรษฐ

ตอนนี้โรเรียนของน้องเขาเปิดเรียนตามปกติหรือยังครับ หลายที่ ที่เป็นของเอกชนดูเหมือนว่าจะปิดยาวเลย ไม่ทราบว่ากรณีแบบนี้เราต้องเสียค่าเทอมอยู่ไหมครับ หรือว่าได้รับการยกเว้นอะไรแบบนี้ไหม ช่วงโควิด-19แบบนี้ เงินหมุนกันไม่ค่อยทันจริงๆ แต่ถ้าจำบัตรบัตรเครดิตด้วย ไม่ทราบว่าเงินจะหมุนทันไหม หรือว่าจะไปสร้างหนี้เพิ่มไหม

2022.02.24 15:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ครบทุกเรื่องบัตร

อย่าเพิ่งคิดว่ามีแต่เรื่องของโรงเรียนนะครับ บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ครบทุกเรื่องบัตรด้วย เพราะถึงอย่างไรก็เป็นบัตรเครดิต ต้องมีบริการที่ช่วยให้การใช้งานเป็นไปด้วยดีครับ บัตรฯนี้มีบริการเสริมต่างๆ เช่น K-mAlert บอกให้รู้ถามีการใช้บัตรฯ, K-eMail Statement ไม่ต้องรอใบแจ้งการใช้จ่ายนาน, KBank Smart Bill Pay จ่ายค่าบริการต่างๆผ่านบัตรได้เลย และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตอีกด้วยครับ. สะดวก ปลอดภัยเมื่อใช้บัตรฯครับ

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไม่กังวลอุบัติเหตุ

เมื่อจะเดินทางก็อยากให้ปลอดภัยทุกครั้ง แต่ก็ไม่รู้จะเป็นตามนั้นมั้ย ไม่เป็นไรค่ะ ดิฉันมีบัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไม่กังวลอุบัติเหตุค่ะ เนื่องจากดิฉันได้ รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาท ถ้าดิฉันอยากปรึกษาหรือสอบถามเรื่องใดก็ใช้บริการ Platimun Contact Center ที่ติดต่อได้ตลอด 24 ชม. ค่ะ

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรกสิกรบัตรที่ยิ่งใช้ยิ่งได้บุญ CGA/SFT -Kbank credit

บัตรนี้ใครได้ถือก็รู้สึกภูมิใจ ใช้แล้วได้บุญ เพราะทุกค่าใช้จ่ายผ่านบัตร คือการพัฒนาเยาวชนของชาติ ธนาคารกสิกรไทยจะบริจาคยอดใช้จ่ายของคุณให้กับสมาพัธ์สมาคมศิษย์เก่าคณะเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย เพื่ เป็นทุนการศึกษาแก่เยาวชนของโรงเรียน เมื่อจ่ายค่าเรียนผ่านบัตรนี้ ไม่เสียค่าธรรมเนียม สามารถแบ่งจ่ายได้ 3งวด หรือ 6งวด รับคะแนนสะสม 1คะแนนเมื่อจ่ายทุกๆ 25บาท.

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ใช้จ่ายได้บริจาค

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ใช้จ่ายได้บริจาคค่ะ ดิฉันอยากมีส่วนร่วมในการบริจาคนี้จึงสมัครบัตรฯไว้ค่ะ เพราะธนาคารกสิกรไทยจะบริจาคยอดใช้จ่ายของดิฉันคืนให้สมาพันธ์สมาคมศิษย์เก่าเซนต์คาเบรียลแห่งประเทศไทย (CGA) และครอบครัวซาเลเซียนประเทศไทย (SFT) เพื่อเป็นทุนการศึกษาแก่เยาวชนของโรงเรียนในเครือทุกโรงเรียน อยากมอบโอกาสที่ดีให้เด็กๆก็สมัครได้นะคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไปพักห้องรับรอง

หากต้องเดินทาง ดิฉันก็ได้ใช้อีกสิทธิประโยชน์จากบัตรเครดิตร่วม CGA/SFT - กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ไปพักห้องรับรองค่ะ นี่เป็นบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศ ไม่ได้มีแค่เรื่องเรียนแต่เรื่องก่อนการเดินทางก็มีบริการดีให้ด้วย จ่ายค่าเล่าเรียนให้ลูกก็สะดวก ก่อนเดินทางก็ยังสบายอีกค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

All (บัตรเครดิต)

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี