Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่่าบัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)ต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครได้?

สอบถามพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะคะ พอดีหนูเป็นนักธุรกิจแอมเวย์อยู่คะ แต่บางครั้งติดปัญหาเวลาซื้อของมาตุน ไม่มีเงินทุนมากนัก เลยอยากจะหาบัตรเครดิตสักใบไว้เพื่อผ่อนสินค้าและทำให้มีทุนหมุนเวียนไปได้ ตอนนี้กำลังสนใจบัตรนึงที่เป็นของธนาคารกสิกร ร่วมกับแอมเวย์คะ เพื่อนๆพี่ๆเคยใช้บัตรนี้กันไหมคะ?ดีไหม?และอยากทราบว่าถ้าเป็นระดับPlatinum ต้องมีรายได้เท่าไหร่คะถึงจะสมัครบัตรนี้ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Narisa

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย จริงๆมีหลายแบบมากนะคะ ทำไมถึงอยากจะสมัครบัตรแพลทินั่มคะ? บัตรแพลทินั่มต้องมีรายได้ 50,000 บาท/เดือนเลยนะคะ ถ้าน้องรายได้ไม่ถึงก็มีอีกสองบัตรที่เป็นตัวเลือกได้นะคะ คือ บัตรคลาสสิก รายได้ 15,000 บาท/เดือน และ บัตรทอง คือรายได้ 30,000 บาท/เดือน ลองคิดดูนะคะว่าบัตรไหนที่เหมาะกับรายได้ของคุณ

2020.09.03 12:30

ม้งคุด

สำหรับนักธุรกิจแอมเวย์ทุกท่า ไม่ว่าคุณจะสมัครใช้บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์ กสิกรใบไหนคุณก็ได้รับสิทธิประโยชน์โดย คุณสามารถใช้บัตรในการซื้อสินค้า ที่สามารถแบ่งชำระค่าสินค้าที่ร่วมรายการ 0% สูงสุดถึง 10 เดือนที่ร้านแฮมเวย์ ช้อป ทุกแห่ง และทุกการใช้จ่ายผ่านบัตร 25 บาทจะได้รับคะแนนสะสม 1 คะแน โดยที่คุณสามารถสะสมไปได้ตลอด คะแนนนี้จะไม่หมดอายุ

2020.11.10 10:29

ชีวัน⛳🎳

นอกจากต้องดูว่าจะเลือกบัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทยใบไหนที่รับสมัครคนที่มีรายได้ตรงกับตัวคุณแล้ว ต้องดูรายละเอียดของสินค้าที่ร่วมรายการด้วยนะครับ เพราะไม่ใช่สินค้าทุกอย่างจะสามารถใช้บริการผ่อนชำระ 0% นาน 10 เดือนได้ ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้มาสอบถามคนที่รู้ข้อมูลก่อน จะได้ตรวจสอบให้ดีก่อนตัดสินใจสมัครบัตรเครดิตครับ

2020.12.24 4:18

(: Laksana :)

ได้ยินชื่อมานานละบริษัทแอมเวย์น่ะค่ะ แต่เราไม่ได้ใช้สินค้าของเขาหรอกนะทุนทรัพย์ไม่พอ เราใช้ของยี่ห้อทั่วไปที่มีตามท้องตลาด เคยได้ยินหลายคนพูดว่าสินค้าของเขาดี คุณภาพดีอะไรทำนองนี้ เราได้แต่ฟังไม่ได้ซื้อก็อย่างที่บอกไปล่ะค่ะ ถ้ามีบัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทยแล้วได้ส่วนลดมันก็ดีกับคนที่ซื้อของเป็นประจำนะ

2021.02.20 4:37

Pasawat

ถามหน่อยนะครับ บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย ไม่ว่าจะเป็นบัตรคลาสสิก บัตรทอง หรือบัตรแพลทินั่ม ผู้สมัครต้องเป็นนักธุรกิจแอมเวย์เท่านั้นเหรอครับ คนที่เป็นลูกค้าประจำสามารถสมัครบัตรเครดิตนี้ได้มั้ย ใครใช้บัตรเครดิตนี้อยู่หรือรู้ข้อมูล เข้ามาบอกผมได้นะ หรืออยากแนะนำเรื่องสิทธิประโยชน์จากบัตรเพิ่มเติมก็ได้นะครับ

2021.07.24 13:59

JENO

@Narisa ดีนะครับ ที่คุณอุตส่าห์มาแนะนำบัตรใบอื่นด้วย สำหรับคนที่มีรายได้ไม่มากเท่าไหร่ เพราะบัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้ถามถึง ผมเองคงจะไม่มีโอกาสได้สมัคร เพราะรายได้ต่อเดือนไม่ถึง 50,000 บาทครับ แล้วก็เผื่อเอาไว้ด้วยเผื่อจขกทเองก็มีรายได้ไม่ถึงเท่านี้ ก็จะได้มีทางเลือกแบบไม่ต้องไปหาข้อมูลที่ไหนอีก เพราะว่า comment นี้แนะนำมาให้แล้ว

2021.09.22 8:32

ฐานิศวรร์

บัตรเรียกเงินเดือนค่อนข้างที่จะสูงเลยนะคะ ของเราน่าจะได้แต่ตัวที่เป็นบัตรธรรมดาแน่ๆเลยคะ เราเริมขายของ แอมเวย์คะ ดีเลยมีบัตรแบบนี้เอาไว้รับส่วนลดเวลาที่ซื้อของมาขายให้ลูกค้า ได้ทั้งกำไรของสินค้าแถมมีส่วนลดจากบัตรอีก แบบนี้ช่วยให้ธุรกิจแอมเวย์ของเราไปได้สวยแน่นอนเลยคะ มีใครคนไหนสนใจอยากได้สินค้าของแอมเวย์ บอกเราได้เลยนะคะ

2021.12.14 9:37

วิศิษฐ์ศักดิ์

อยากให้รองๆใช้บัตรที่เงินเดือนน้อยๆดูก่อนน่าจะดีกว่าครับ ถ้าคิดว่าบัตรตัวนี้ตอบโจทย์การใช้งานแล้วค่อยขัยบมาเป็นบัตรที่น้องถามก็ได้ครับ ซึ้งถ้าชอบใจแล้วอยากใช้งาน พี่แนะนำครับว่าบัตรเครดิต น่าจะทำการเปรียบเทียบกับของเจ้าอื่นๆด้วยครับ บัตรบางตัวสิทธประโยชน์เยอะกว่าอีกตัวนะครับ ทั้งๆที่บัตรเรียกร้องเงินเดือนเท่าๆกันเลย

2022.01.23 13:54

กะตังค์

น้องเขาอาจจะเงินเดือนถึงพอที่จะทำบัตรตัวนี้ก็ได้ ใครจะไปรู้ละครับ ถ้าน้องเงินเดือนถึงที่เขากำหนดก็สมัครไปเลยครับ แต่ก็ยังสงสัยนะว่าทำไมมาสนใจบัตรตัวนี้เพราะว่าจริงๆบัตรประมาณนี้ก็มีเยอะมากให้น้องได้เลือกใช้งาน ยังไงถ้าตอนนี้น้องยังไม่ได้สมัคร พี่อยากแนะนำว่าให้รองๆหาข้อมูลของบัตรตัวอื่นๆด้วยก็ดีนะ อาจจะเจอที่น้องชอบกว่านี้ก็ได้

2022.02.12 5:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ได้คะแนนแอมพลัส

ถ้าซื้อสินค้าของแอมเวย์อยู่เป็นประจำ น่าจะทำไว้นะครับ บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) จะได้คะแนนแอมพลัสด้วย เมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรฯทุกๆ 20 บาท รับคะแนน Amplus 1.5 เท่าครับ และสามารถแบ่งชำระสินค้าที่ร่วมรายการ 0% นานสูงสุด 10 เดือนด้วย ผมก็ใช้บริการแบ่งชำระอยู่ ค่อยๆจ่าย สะดวกดีครับแค่ระวังไม่ให้เกินกำหนด

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) เดินทางได้สบายใจ

สามารถรับสิทธิประโยชน์มากมายจากบัตรฯนี้ครับ บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ซึ่งรวมถึงการเดินทางได้อย่างสบายใจด้วย กับการได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ การเดินทางของผมไม่มีอะไรต้องกังวลอีกแล้ว ไปได้อย่างสบายใจครับ และอีกบริการที่เต็มใจให้ลูกค้าทุกคนคือ บริการ Platimun Contact Center ซึ่งติดต่อได้ตลอด 24 ชม.ครับ

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) เก็บคะแนนแลกเงิน

คุณใช้สินค้าของแอมเวย์มั้ยคะ? ถ้าใช้ มีบัตรฯนี้หรือยัง บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) สามารถเก็บคะแนนแลกเงินได้ค่ะ ดิฉันมีแล้วค่ะ เมื่อใช้บัตรฯซื้อสินค้าต่างๆ ทุก 25 บาท จะได้ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ ดีมากๆเลยค่ะ ถ้าเมื่อไหร่ที่ดิฉันสามารถสะสมได้ถึง 1,000 คะแนน ก็จะเอาไปแลกแทนเงิน 100 บาท ที่ แอมเวย์ ช็อป ทุกแห่งได้ค่ะ สะสมได้เรื่อยๆและแลกได้บ่อยๆค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) จัดบริการเสริม

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) ได้สิทธิประโยชน์ดีๆจากการซื้อสินค้าแอมเวย์แน่นอนค่ะ และบัตรฯนี้ยังจัดบริการเสริมต่างๆใด้ด้วย ซึ่งดิฉันรุ้สึกว่าดีมากค่ะ เช่น K-mAlert ที่จะบอกเราทันทีเมื่อมีการใช้บัตร, K-eMail Statement ส่งใบแจ้งการใช้จ่ายให้เร็ว, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าบริการต่างๆได้ง่ายโดยผ่านบัตรฯและบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตด้วยค่ะ สะดวก รวดเร็ว และปลอดภัยค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี