Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งสอบมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ได้ ดีไหมคะที่จะทำบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย?

หนูเพิ่งสอบติดมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์แต่สภาพครอบครัวทางบ้านไม่ค่อยจะมีเงินเท่าไหร่ และช่วงนี้ก็มามีไวรัสโควิดอีก ทำให้พ่อแม่เครียดมาก... หนูเลยคิดว่าถ้ามีบัตรเครดิตที่สามารถจะผ่อนค่าเทอมของหนูได้ก็จะดีคะ พอดีวันนี้ไปจ่ายค่าเทอมและ ขอข้อมูลเกี่ยวกับการผ่อนชำระค่าเทอมกับพี่การเงิน เค้าเลยแนะนำบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย อยากทราบว่าหนูสามารถสมัครได้ไหมคะ อายุ 19 ปีคะ หรือต้องให้พ่อแม่สมัครคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Puran

ก้จริงๆบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทยผู้สมัครต้องมีรายได้ 50,000 ขึ้นไปนะคะ ถ้าที่บ้านน้องไม่ค่อยมีเงินก็แนะนำว่าลองสมัครขอทุนเรียนดีกว่าไหมคะ? ถึงแม้ว่าน้องจะสมัครบัตรเครดิตเพื่อมาจ่ายค่าเทอม ข้อดีคือสะดวก ผ่อนชำระได้ และสามารถสะสมแต้มได้เยอะมาก แต่ข้อเสียก็ใช่ว่าจะไม่มีนะคะ น้องต้องคิดดีๆนะคะว่าแต่ละเดือนเรารับกับดอกเบี้ยของธนาคารไหวไหม? แถมยังต้องจ่ายเท่าๆกันทุกเดือน เราสามารถจ่ายได้ไหมถ้าทุกเดือนครอบครัวเรามีรายได้ที่ไม่แน่นอน?

2020.09.04 12:30

เกร

ผมว่าคุณน่าจะลองขอทุนการศึกษาดูน่าครับ เพื่อจะช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายคุณพ่อคุณแม่คุณได้ ซึ่งอันที่จริงทางมหาลัยเขามีทุนการศึกษาให้กับนักศึกษาที่ขาดแคลนทุนทรัพย์อยู่หลายทุนเหมือนกัน คุณลองเข้าไปสอบถามดู หรือไม่ก็คุณสามารถขอกู้ กยศ ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่คุณสามารถช่วยเหลือครอบครัวไม่ต้องเป็นภาระหนักจนเกินไป

2020.11.10 10:15

ชีวัน⛳🎳

สภาพครอบครัวทางบ้านของคุณไม่ค่อยจะมีเงินเท่าไหร่ และช่วงนี้ก็มามีไวรัสโควิดอีก ทำให้พ่อแม่เครียดมาก หากสมัครบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทยมาใช้ด้วย ผมว่าพ่อแม่คุณจะเครียดกว่าเดิมนะครับ เรื่องการผ่อนชำระค่าเทอมลองคุยกับทางการเงินของมหาวิทยาลัยดูก่อน ผมขอแนะนำให้คุณลองหางานพิเศษทำเพื่อช่วยแบ่งเบาค่าใช้จ่ายของที่บ้านครับ

2020.12.24 4:23

(: Laksana :)

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีย้อนหลังกับน้องเจ้าของกระทู้ที่สอบติดมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์นะคะ เก่งนะเนี่ย ค่าเทอมคงหนักอยู่นะปีแรกด้วยอะไรๆมันยังไม่ค่อยลงตัว หวังว่าเทอมต่อๆไปตัวน้องเองกับที่บ้านคงจะพอปรับตัวได้ เรื่องผ่อนชำระค่าเทอม จะต้องผ่อนผ่านบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทยเท่านั้นเหรอคะ มีทางอื่นมั้ยอะ?

2021.02.20 4:41

ไวชญานีก์

ที่บอกว่าจะทำบัตร เครดิต คือจะให้พ่อกับแม่ของน้องเป็นคนทำใช่ไหมครับ เพราะถ้าน้องจะทำเองคิดว่าไม่น่าจะทำได้นะครับ ทั้งเรื่องของอายุแล้วก็เรื่องของรายได้ ยื่นเรื่องไปยังไงก็ไม่ผ่านแน่นอนครับ แล้วเรื่องที่จะให้พ่อกับแม่ทำ พี่ว่าอย่าให้ท่านสร้างหนี้เลยครับ เอาแบบที่พี่ๆบอกดีกว่าครับ กู้เงินจากกองทุนเพื่อการศึกษาดีกว่าครับ เรียนจบแล้วค่อยจ่ายคืนเอา

2021.12.14 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย ได้ประกันเมื่อเดินทาง

ดิฉันดีใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในการร่วมบริจาคเพื่อพัฒนาบุคลากรและมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ผ่านบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทยค่ะ ดิฉันได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างจากการใช้บัตรฯนี้ด้วย สามารถใช้บริการ Platimun Contact Center ได้ตลอด 24 ชม. สะดวกมากค่ะ รวมถึงได้ประกันเมื่อดิฉันเดินทางด้วยนะคะ เป็นความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทค่ะ สุขใจได้บริจาคและยังได้รับสิทธิพิเศษหลายอย่างจากบัตรฯนี้ด้วยค่ะ

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย ได้คะแนนด้วย

นอกจากจะได้ร่วมบริจาคเข้าสำนักงานธรรมศาสตร์สัมพันธ์แล้ว บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย ได้คะแนนด้วยครับ สำหรับการใช้จ่ายผ่านบัตรทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุครับ เมื่อมีบัตรฯนี้ ใช้แบ่งจ่าย 0% ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้อีกด้วย ใช้ได้หลายอย่างหลายงาน ผมเลยทำไว้ใช้ครับ

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย เชิญร่วมบริจาค

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย สำหรับผู้ที่สนใจทุกท่านเชิญร่วมบริจาคได้ค่ะ เนื่องจากการใช้จ้ายผ่านบัตรทุกบาท คือ การร่วมบริจาคเข้าสำนักงานธรรมศาสตร์สัมพันธ์ เพื่อพัฒนาบุคลากรและมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ต่อไปค่ะ ดิฉันใช้บัตรฯนี้ก็ได้รับสิทธิประโยชน์อื่นด้วย เช่น เมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรก็ได้สะสมคะแนน หรือใช้ซื้อสินค้า ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการก็แบ่งจ่าย 0%ได้ค่ะ หากสนใจ สมัครได้นะคะ

สมัครบัตรแต่ได้ทำบุญให้ทุนการศึกษาที่ม.ธรรมศาสตร์ ด้วยบัตรThammasat kbank

บัตรนี้มีโปรโมชั่นดีๆให้ด้วยจากที่ส่วนตัวใช้มา จะได้ในส่วนของการสะสมแต้ม ใช้จ่ายทุก 25บาทได้1คะแนน สามารถแบ่งจ่ายแบบปลอดดอกเบี้ย 0% นานถึง 10 เดือน ค่าธรรมเนียมก็เวฟกันได้ เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรก็มีส่วนร่วมในการบริจาคเพื่อทุนการศึกษา และพัฒนาบุคคลและมหาวิทยาลัยธรรมศาตร์ บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า 600บาท.

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทย ได้บริการเพิ่ม

ผมเป็นศิษย์เก่าจึงอยากมีส่วนร่วมในการบริจาคเพื่อพัฒนาบุคลากรและมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ต่อไป จึงสมัครบัตรเครดิตร่วมธรรมศาสตร์-กสิกรไทยครับ ได้ทำอย่างที่ตั้งใจแล้ว ผมเองก็ได้รับบริการที่ดีจากบัตรฯนี้ด้วย เป็นบริการเสริมต่างๆที่ช่วยให้การใช้บัตรฯรวดเร็วแและปลอดภัยครับ เช่น K-mAlert, K-eMail Statement, KBank Smart Bill Pay และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตด้วยครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี