Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

เราเป็นคนนึงที่กำลังจะไปเรียนต่อที่ประเทศอังกฤษและได้ยินข่าวมาว่า บัตรเครดิต วีซ่า อินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ เค้าได้ร่วมมือกับสถานทูตอังกฤษและสำนักงานตรวจคนเข้าเมืองสหราชอาณาจักร เค้าแจ้งว่า แค่มีบัตรนี้จะได้รับบริการพิเศษในการขอวีซ่าเข้าอังกฤษ โดยใช้เพียงแค่ หนังสือเดินทาง (พาสปอร์ต) และ บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ เเค่นั้น ไปยื่นได้เลยไม่ต้องนัดหมายล่วงหน้าและไม่ต้องมีเอกสารรับรองฐานะการเงิน เราไปทำมาแล้ว เพื่อนๆลองไปทำดูกันนะ สะดวกมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิยบุตร

จริงหรอคะ?? แย่จัง...หนูไม่มีบัตรเครดิตนี้เลยต้องจองคิวออนไลน์ ซึ่งยุ่งยากและต้องใช้เวลามาก หนูคิดว่าต้องไปสมัครบัตรนี้แล้วล่ะคะ อยากรู้ว่าบัตรนี้ผู้สมัครต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ เช่นต้องมีรายได้เท่าไหร่? พอดีหนูยังเรียนแค่ชั้นมัธยมต้นเองอ่ะคะ จะให้คุณพ่อคุณแม่สมัครแทน ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?จะได้เตรียมได้ พี่ๆช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ

2020.09.07 12:30

แน็ตตี้

ก็แน่นอนอยู่แล้วเพราะว่าบัตรเครดิตใบนี้เฉพาะคนที่ได้รับการเรียนเชิญจากทางธนาคารซึ่งเป็นลูกค้าที่มีเงินยอดรวมเงินฝากทุกประเภทไม่ว่าตั๋วแลกเงินหรือเงินลงทุนในกองทุนรวมเฉลี่ยตั้งแต่ 10 ล้านบาทขึ้นไป ซึ่งเป็นเวลาไม่น้อยกว่าหกเดือน ถ้าไม่อย่างนั้นก็คนที่มีเงินยอดรวมเงินฝากทุกประเภท หรือเงินลงทุน 10 ล้านบาทขึ้นไปถึงจะสมัครใช้บัตรเครดิตนี้ได้

2020.11.10 14:37

ชุลีChulee🧶🧶

คนที่มีเงินยอดรวมเงินฝากทุกประเภท หรือเงินลงทุน 10 ล้านบาทขึ้นไปถึงจะได้รับการเรียนเชิญจากทางธนาคารให้สมัครใช้บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพได้🙀🙀 ถึงว่า ทำไมจึงได้รับบริการพิเศษในการขอวีซ่าเข้าอังกฤษโดยไม่ต้องมีเอกสารรับรองฐานะการเงิน เพราะมีเงินขนาดนี้ คงไม่ไปทำงานหรือทำอะไรที่ไม่ดีที่โน่นหรอก สถานทูตถึงได้อนุมัติวีซ่าให้

2020.12.24 4:44

Pasan9786

การที่มีบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพแล้วจะไปขอวีซ่าที่สถานทูตอังกฤษนั้น สะดวกจริงครับ เพราะไม่ต้องจองหรือโทรศัพท์เพื่อนัดล่วงหน้าก่อน ไม่ต้องยื่นเอกสารการเงินให้กับทางสถานทูตเพื่อพิจารณา แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าคุณจะได้รับวีซ่าในทันทีหรือได้รับวีซ่าอย่างแน่นอนนะครับ เรื่องนั้นเป็นการพิจารณาของสถานทูตเขาอีกที

2021.02.20 4:55

วิทวลา

มิน่าละครับ ว่าทำไมไปขอ วีซ่าเข้าประเทศ ถึงง่ายจัง เพราะ ประเทศอังกฤษ ใช่ว่าจะเข้าไปได้ง่ายๆ ที่ไหนได้ บัตรตัวนี้เป็นตัวที่บงบอกฐานะทางการเงินนี่เองครับ ต้องมีเงิน 10ล้านบาท ขึ้นไปถึงสมารถทำได้ ไม่ต้องแค่ประเทศนี้ประเทศเดียวหลอกครับ ผมว่าเข้าได้ทุกประเทศในโลกของเราเลยละครับ ผมคงอดละครับ ทำไม่ได้หลอกครับ

2021.12.14 9:37

;D

แต่ถามหน่อยว่าตอนนี้ใครจะอยากเดินทาง มีโควิดกันซะขนาดนี้ ? เดินทางไปก็ไม่รู้จะปลอดภัยหรือเปล่า แถมยังต้องไปกักตัวอีก แล้วมีบัตรเครดิตที่คล้ายๆกับบัตรใบนี้บ้างไหมคะที่มีสิทธิพิเศษแบบใกล้เคียงกัน เพราะบัตรอินฟินิทต้องได้รับการเชิญเท่านั้นใช่ไหม ก็สนใจอยู่นะถ้ามีโปรโมชั่นดีๆแบบนี้ อยากเน้นบัตรที่สะสมแต้มหรือได้เงินคืนค่ะ

2022.01.23 16:18

kunanya:::

ผู้ถือบัตรเครดิต วีซ่า อินฟินิท จะได้รับบริการพิเศษในการขอวีซ่าเข้าอังกฤษ โดยใช้เพียงแค่หนังสือเดินทาง ไม่ต้องยื่นเอกสารทางการเงิน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะได้วีซ่าโดยอัติโนมัติใช่มั้ยคะ ยังไงเรื่องนี้ก็ขึ้นอยู่กับทางสถานทูตว่าจะอนุมัติการขอวีซ่านั้นหรือไม่ แต่ในเรื่องของความสะดวกที่ไม่ต้องไปจองคิวล่วงหน้า อันนี้สะดวกจริงค่ะ

2022.02.27 6:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ ได้คะแนนทั้งในและต่างประเทศ

ดิฉันต้องเดินทางไปต่างประเทศประจำด้วยเรื่องงานค่ะ การใช้งานบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพจึงค่อนข้างคุ้มค่า เพราะเมื่อใช้จ่ายได้คะแนนทั้งในและต่างประเทศค่ะ ทุกๆ 25 บาท ดิฉันได้รับ 2 คะแนน สามารถแลกคะแนนเป็นของกำนัลหรือแลกไมล์เดินทางจากสายการบินชั้นนำ ตามเงื่อนไข ตามสายการบินที่ใช้ประจำได้ค่ะ และที่ถูกใจมากคือ คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ สะสมไว้จะแลกเมื่อไหร่ก็ได้ค่ะ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ รับหลายบริการระหว่างการเดินทาง

ดิฉันใช้บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพค่ะ เดินทางบ่อยด้วย จึงได้รับหลายบริการระหว่างการเดินทางจากบัตรฯนี้ค่ะ เช่น บริการห้องรับรองพิเศษ ณ สนามบินชั้นนำทั่วโลก สำหรับการเดินทางทั้งในและระหว่างประเทศ บริการลีมูซีนรับ-ส่งระหว่างที่พักกับสนามบินสุวรรณภูมิหรือสนามบินดอนเมือง และบริการ Meet & Assist และ Buggy รับ-ส่งภายในสนามบินสุวรรณภูมิค่ะ เดินทางสะดวกสบายทุกครั้ง ด้วยบริการดีๆจากบัตรฯนี้ค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ ให้ดินเนอร์หรู

ทำงานมาก็เหนื่อย อยากพักผ่อนบ้างค่ะ ดิฉันมีบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ ที่ให้ดินเนอร์หรูด้วย เป็นอภินันทนาการดินเนอร์มื้อค่ำ และชุด High Tea ณ โรงแรมชั้นนำ แต่ก็ต่อเมื่อมีการใช้จ่ายตามที่กำหนดนะคะ และยังได้สิทธิพิเศษ ซื้อ 1 แถม 1 บุฟเฟ่ต์นานาชาติ ที่โรงแรมชั้นนำอีกด้วย ค่อยมีความสุขหน่อย ได้รับประทานอาหารที่อร่อยกับเครื่องดื่มดีๆ จะได้มีแรงทำงานต่อไปค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ บริการช่วยเหลือเมื่อฉุกเฉิน

ผมได้ความสะดวกสบาย และรวดเร็ว หลายอย่างจากการใช้งานผ่านบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพครับ มีบริการระหว่างการเดินทางที่ใช้ได้ทั่วโลก แม้อยู่ที่บ้านเราก็มีบริการช่วยเหลือเมื่อฉุกเฉินด้วยครับ เช่น บริการผู้ช่วยส่วนบุคคล บริการให้ความช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนน และบริการให้ความช่วยเหลือฉุกเฉินในที่พักอาศัย ผมรู้สึกอบอุ่น ปลอดภัยเมื่อรู้ว่ามีคนพร้อมจะช่วยเมื่อมีปัญหาครับ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี