Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ บัตรเครดิตที่ให้สิทธิพิเศษหลายสายการบินมาก หน้าตาบัตรก็สวยสดใสดี

วันนี้อยากมาแนะนำเพื่อนๆให้มารู้จักเกี่ยวกับบัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ที่มีสีสันสวยสะดุดตา สีแดงสดใส ที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทางหลากหลายสายการบินและชอบสะสมไมล์ บัตรนี้สามารถแลกคะแนนเป็นไมล์เดินทางของการบินไทยบางกอกแอร์เวย์ส และ แอร์เอเชีย ได้ และคะแนนสะสม 1,000 คะแนน สามารถแลกเป็นคะแนน BIG Points ได้ 1,000 คะแนน ซึงเยอะมากคะเพื่อนๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

panupong

ใช่ครับสำหรับบัตรนี้ผมก้ชอบใช้ เพราะผมชอบเดินทางกับสายการบินแอร์เอเชียบ่อยมากๆ และจริงๆชอบที่เค้ามีโปรโมชั่นเยอะ เช่นช่วงนี้ออกจากบ้านไม่ได้ เลยใช้บริการของ Grab Food คือถ้าสั่งตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไปอ่ะ เค้าจะมีโค้ตส่วนลดให้ ซึ่งผมว่ามันประหยัดดีนะ ถ้าชอบซื้อของในเวปต่างประเทศ เช่น Amazon/ iherb /ShopBop แล้วใช้บัตรนี้จ่ายลดตั้ง 5-20%เลยครับ

2020.09.10 12:30

ปียธิดา

หนูกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับการขอสมัครบัตรเครดิตอยู่สักใบ หนูเพิ่งทำงานมาได้ 7 เดือนแล้วและเป็นงานที่ต้องเดินทางจากกรุงเทพไปต่างจังหวัดบ่อย อยากได้บัตรเครดิตที่สามารถชำระโดยสารแล้วได้คะแนนสะสมเพื่อเก็บไว้แลกเที่ยวบินในครั้งหน้าได้ หนูเห็น บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ดูแล้วน่าสนใจมาก คิดว่าเป็นบัตรเครดิตใบหนึ่งที่น่าใช้ทีเดียว และตอบโจทย์ความต้องการของหนู แต่ไม่ทราบว่าบัตรใบนี้มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และค่าธรรมเนียมรายปีอยู่เท่าไหร่คะ

2020.11.11 8:10

Timo lynna250

@คุณ ปิยธิดา ผมอยากตอบคำถามของคุณนะ แต่ก็ขอออกตัวไว้ก่อน ไม่แน่ใจว่าข้อมูลที่ผมได้มามันจะถูกต้องมั้ย ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพที่คุณถามมา มีค่าใช้จายทั้งสองอย่างเลยครับ ค่าธรรมเนียมแรกเข้า 1,000 บาท และค่าธรรมเนียมรายปี 1,500 บาท แต่ถ้าใช้เกิน 5,000 บาทไม่ต้องเสียครับ

2020.12.24 5:8

ขจีรัตน์ Jee 🤩

พอเห็นคำว่า "ยูเนี่ยนเพย์" บนบัตรเครดิต เราคิดว่าบัตรนั้นเหมาะสำหรับเอาไปใช้ที่จีนอะ อย่างบัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ของธนาคารกรุงเทพนี่เหมือนกันมั้ยหรือว่าเราเข้าใจผิด เราเองก็ไม่เคยใช้หรอกค่ะบัตรเครดิตนี้น่ะ ถ้าการใช้งานผ่านบัตรแบบว่าพวกสิทธิประโยชน์มันมีมากกว่าที่เราคิดไว้ ก็ดีอะนะ จะได้ใช้งานได้หลากหลาย

2021.02.20 5:10

มัญชุพร

เอาไว้ใช้ที่บ้านเราก็ได้คะ ช่วงนี้ เราเดินทางไปไหนไม่ได้ จะเก็บเอาไว้ เดียวก็จะเสียค่าธรรมเนียมเอานะคะ ให้เราพอมียอดการใช้บ้างเถอะคะ อย่างเอาซื้อของใช้เข้าบ้านก็ได้คะ บัตรของธฯาคารกรุงเทพ หลายตัว สามารถผ่อนสินค้าได้ 0% นานถึง 3-4เดือนเลยนะ เรื่องแต้มเรื่องคะแนน เอาไว้ค่อยว่ากันตอนที่เราสามารถเดินทางได้ดีกว่าคะ

2021.12.14 9:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ให้ผู้ช่วย

บริการที่ดีเป็นอีกหนึ่งเรื่องที่ทำให้ดิฉันตัดสินใจสมัครบัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ให้ผู้ช่วยคุยได้ตลอดเวลาค่ะ เป็นบริการผู้ช่วยส่วนบุคคลในประเทศไทยและต่างประเทศ ตลอด 24 ชม. ฉะนั้น ดิฉันจึงมั่นใจไม่ว่าอยู่ที่ไหนก็มีคนคอยให้คำแนะนำและช่วยเหลือได้ค่ะ อ้อ! ดิฉันยังได้ส่วนลดและสิทธิประโยชน์จากร้านค้าต่างๆในประเทศไทยอีกหลายแห่งด้วยนะคะ เที่ยวที่ไหนก็ใช้ได้ค่ะ

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ตั๋วหนังราคาพิเศษ

โดยส่วนตัวผมชอบสิทธิพิเศษนี้ครับ เพราะผมชอบไปดูหนัง จะนั่งหรือนอนดูอยู่ที่บ้านสบายก็จริงแต่บางครั้งมันไม่สะใจ ไม่เหมือนไปดูในโรงฯ ผมเลยชอบที่บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ให้ตั๋วหนังราคาพิเศษครับ สำหรับการซื้อบัตรชมภาพยนตร์ในเครือ เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ ทุกเรื่อง ทุกรอบ ในราคาสุดพิเศษ 88 บาท ถุกขนาดนี้เลยจำกัดการซื้อสักหน่อย ซื้อได้ 2 ที่นั่ง/บัตร/วัน สูงสุด 4 ที่นั่ง/บัตร/เดือน แค่นี้ก็พอครับ เดี๋ยวจะปั่นงานกันไม่ทัน

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,ลดค่าใช้จ่าย

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ให้บัตรกำนัล

ใครๆก็พูดถึงแต่เรื่องคะแนน เรื่องไมล์สะสม อันนี้ผมไม่เถียงครับ ผมก็สะสมอยู่ด้วย แต่บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ไม่ได้มีแค่นั้น ยังให้บัตรกำนัลด้วยครับ ถึงจะเป็นผู้ชายแต่ผมก็ซื้อของเข้าบ้านเป็นนะครับ ช้อปปิ้งในซุปเปอร์มาร์เก็ตได้อยู่ ถ้าไป Gourmet Market, Home Fresh Mart, Max Value หรือ Villa Market นี่ยิ่งดีเลยครับเพราะผมจะได้รับบัตรกำนัลเงินสดมูลค่า 100 บาท เมื่อซื้อสินค้าที่นั่น ไม่ได้แค่ซื้อเป็นแต่รู้จักซื้อด้วยนะครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ให้บริการการท่องเที่ยว

ดิฉันสายเที่ยวค่ะ บัตรเครดิตไหนดีมีเรื่องเที่ยวเยอะๆดิฉันชอบค่ะ บัตรเครดิตยูเนี่ยนเพย์ แพลทินั่ม ธนาคารกรุงเทพ ก็เป็นอีกบัตรฯที่ดิฉันเลือกใช้ เนื่องจากให้บริการการท่องเที่ยว Travel Mate Asia ซึ่งเป็นบริการด้านการท่องเที่ยวในประเทศต่างๆ ในภูมิภาคเอเชีย เช่น แหล่งท่องเที่ยวในเอเชีย การเดินทาง WiFi ส่วนลดโรงแรม ห้องอาหาร ช้อปปิ้ง ห้องพักรับรองที่สนามบิน และ VIP Lounge ที่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำในต่างประเทศด้วย ครบทุกเรื่องท่องเที่ยว กระเป๋าใบเดียวพอค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี