Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สงสัยว่าบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท กับบัตรแรบบิทธรรมดา มันต่างกันยังงัยหรอครับ?

สงสัยว่าบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท กับบัตรแรบบิทธรรมดา มันต่างกันยังงัยหรอครับ? ผมว่าก็ไม่เห็นจะแตกต่างกันตรงไหนเลย สมัครบัตรแรบบิทไม่ดีกว่าหรอครับ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย ค่าธรรมเนียมครั้งละ 5 บาทแหนะ แพงมากถ้าเดินทางวันละหลายๆครั้งแบบนี้ธนาคารรวยแย่ เพื่อนๆคิดยังงัยกันครับ คุณเห็นต่างจากผมบ้างไหม? (ผมอยากจะได้บัตรที่ประหยัดจริงๆนะครับเพราะช่วงนี้ถูกลดเงินเดือนเนื่องจากไวรัสระบาด)

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Loretta

ต่างกันยังงัยกับบัตรเเรบบิท ไม่ต้องกังวลว่าบัตรจะมีเงินในบัตรพอค่ารถไฟฟ้าไหม? เพราะว่าบัตรเครดิตกรุงเทพแรบบิท เค้ามีบริการ Auto Top-up คือเมื่อคุณแตะบัตรเพื่อจ่ายค่ารถไฟฟ้าแล้วเงินไม่พอ ระบบจะหักเงินจากวงเงินบัตรเครดิตโดยอัตโนมัติครั้งละ 500 บาทซึ่งจำกัดวันละ 1 ครั้ง และถ้าอยากปลี่ยนแปลงวงเงินก็สามารถทำได้คะ

2020.09.13 12:30

วิไลลักษณ์

อย่าไปคิดอะไรมาก เอาที่สบายใจก็ดีกว่า อยากใช้แบบไหนก็ตัดสินใจเลย เอาที่สะดวกและที่ทำให้คุณสบายใจก็พอแล้ว ไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร เราเองก็ได้ซื้อบัตรแรบบิทธรรมดา ให้ลูกได้ใช้ตอนไปมหาลัย ในตอนซื้อครั้งแรกจะมีค่าธรรมเนียมในการออกบัตรและการเติมเงินในบัตรครั้งแรกรวมกัน 200 บาท สำหรับนักเรียนนักศึกษาที่มีอายุไม่เกิน 23 ปี จะได้ราคาที่เป็นจำนวนเที่ยวที่ถูกกว่าบุคคลทั่วไปประมาณ 6-7 บาท

2020.11.11 14:5

Prapawaree🤭🤭

เคยได้ยินชื่อนะคะ บัตรแรบบิทอะไรเนี่ย แต่เราไม่ได้ใช้เลยไม่ค่อยรู้ข้อมูลเท่าไหร่ เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าบัตรแรบบิทธรรมดาไม่มีค่าธรรมเนียม แล้วก็พูดถึงค่าธรรมเนียมครั้งละ 5 บาท หมายถึงค่าธรรมเนียมของบัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิทเหรอคะ ขอถามหน่อยว่ามันเป็นค่าธรรมเนียมอะไร ถ้าต้องจ่ายบ่อยๆทำไมยังมีคนใช้บัตรเครดิตนี้อยู่ล่ะ?

2020.12.24 5:23

ปอปลา๘๑๒

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ยังใช้บัตรแบบิทอยู่มั้ย ตอนนี้คุณใช้บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท หรือบัตรแรบบิทธรรมดาครับ? อย่าบอกนะว่าหลังจากที่มาตั้งกระทู้คุณเลิกใช้บัตรแรบบิทไปเลย คงไม่หรอกนะ สภาพการณ์ในชีวิตเปลี่ยนไป คนเราก็มีเรื่องหงุดหงิดใจกันเป็นธรรมดา ต้องมีสติและใจเย็นๆครับ หวังว่าตอนนี้คุณจะดีขึ้นแล้วนะ

2021.02.20 5:25

อัฏฐภิญณา

ตัวบัตร แรบบิตทั่วไปที่ใช้กับตั๋วรถไฟฟ้า ในกรุงเทพ มันเอาไปใช้ผ่อนสินค้า ได้ไหมละครับ ก็ไม่ได้ใช่ไหมละครับ นั้นแหละคือข้อแตกต่าเลยครับ บัตร กรุงเทพ แรบบิท มะนคือบัตรเครดิต นะครับ คงเข้าใจกันดีกว่าบัตรเครดิต มันคือบัตรอะไรนะครับ แต่ถ้าเสียค่าธรรมเนีบมการใช้งานเยอะแบบที่ว่าก็อย่าเอาไปใช้ครับ หาใช้อย่างอื่นดีกว่า

2021.12.14 10:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท จ่ายเงินเร็วมาก

จะมีอะไรเร็วกว่านี้มั้ยครับ ด้วยการใช้จ่ายที่คล่องตัว สะดวก รวดเร็ว เข้ากับชีวิตที่เร่งรีบในปัจจุบัน บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท จ่ายเงินเร็วมาก ด้วยเทคโนโลยีคอนเทคเลสของแรบบิทช่วยให้ผมชำระเงินได้อย่างรวดเร็ว ที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์แรบบิทครับ และบัตรนี้เป็นทั้งบัตรเครดิต บัตรรถไฟฟ้าทั้งลอยฟ้าและใต้ดินครับ ว่องไว ใช้งานง่ายครับ

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท สะสมได้จากหลายที่

ขึ้นชื่อเรื่องความคล่องตัวและรวดเร็วค่ะ บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท และให้ดิฉันไม่พลาดกับการสะสมคะแนนด้วย ที่สะสมได้จากหลายที่ ดิฉันรับคะแนนสะสม Thank You Rewards เมื่อใช้จ่ายที่ร้านค้ารับวีซ่า และรับคะแนนสะสม จากแรบบิท รีวอร์ดส ที่ร้านค้าแรบบิทที่ร่วมรายการมากมายค่ะ บัตรเดียวใช้ได้หลายงาน สะสมคะแนนก็ได้จากหลายที่อีกค่ะ

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท รวมทุกบัตรที่จำเป็น

อยากได้มานานแล้วครับบัตรแบบนี้ มีใบเดียวพอไม่ต้องพกไปเยอะ บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท รวมทุกบัตรที่จำเป็นครับ คนใช้ชีวิตอยู่เมืองใหญ่อย่างเรา เดินทางด้วยรถไฟฟ้าบ้าง รถไฟใต้ดินบ้าง แล้วยังจะต้องใช้บัตรเครดิตอีก นี่เลยครับบัตรฯนี้ใช้เป็นทั้งบัตรเครดิต บัตรโดยสารรถไฟฟ้าบีทีเอสและเอ็มอาร์ที รวมถึงใช้เป็นแรบบิทที่ร้านค้าที่รับแรบบิทด้วยครับ รับได้หมด จบในใบเดียวครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท จ่ายนิดได้คะแนน

ให้ทุกการใช้จ่ายได้กลับคืน บัตรเครดิตธนาคารกรุงเทพ แรบบิท จ่ายนิดได้คะแนนแล้วค่ะ เมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรทุกๆ 25 บาท ก็จะได้ 1 คะแนน ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ อันนี้ชอบมากค่ะ ยังได้สิทธิพิเศษใช้บริการให้คำปรึกษาในทุกธุรกรรมการเงินด้วย และถ้าใครที่เดินทางโดยรถไฟฟ้าบีทีเอสหรือเอ็มอาร์ทีเป็นประจำล่ะก็ บอกเลยบัตรนี้ดีมากเพราะรวมทุกอย่างไว้ในบัตรฯเดียวค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี