Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ สิทธิพิเศษอะไรบ้างกับสายการบินแอร์เอเชีย?

บ้านเราอยู่ต่างจังหวัดคะ และต้องมาทำงานในกรุงเทพ เลยต้องเดินทางไป-กลับแทบจะทุกสองอาทิตย์กับสายการบิน AirAsia เพราะประหยัดดี และอยากจะประหยัดมากกว่านั้นอีก เลยมองหาบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพที่ร่วมกับสายการบิน AirAsia แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเลยคะเพื่อนว่าส่วนลดอะไรยังงัย ? เพื่อนๆพอจะทราบข้อมูลกันบ้างไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cager

ก็สำหรับบัตรนี้ เค้าจะมีแต้มสะสมที่เรียกว่า AirAsia BIG Points คะ ถ้าคุณใช้จ่ายผ่านบัตรที่ www.airasia.com หรือที่คาน์เตอร์ จะได้รับคะแนน BIG Points 3 เท่า นอกจากนั้นที่น่าสนใจนะคะ เค้ามีโปรแกรมแบ่งชำระ ที่เรียกว่า Be Smart คะ สำหรับใช้จ่าย ยอด 3,000 บาทขึ้นไป คุณสามารถผ่อนได้โดยที่ดอกเบี้ย 0% นาน 3 เดือน หวังว่าคุณน่าจะชอบนะคะ

2020.09.14 12:30

มัสยา

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ ใบนี้ตอบโจทย์ของคุณมากทีเดียว ยิ่งคุณเดินทางบ่อยอย่างนี้ นับว่าคุ้มค่าการใช้อย่างแน่นอน ทั้งคะแนนสะสมที่ให้คุณสะสม Big Points เพื่อไว้แลกเที่ยวบิน และยังมีบริการเครื่องดื่มร้อนและเยบนเครื่องในราคา 60 บาทฟรี เพียงแค่คุณแสดงบัตรเครดิต แอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพแก่พนักงานบนเครื่องบิน

2020.11.11 8:59

🐟🐟ลูกปลาตากลม🐟🐟

เจ้าของกระทู้เดินทางบ่อยมากเลยนะคะเนี่ย นั่งเครื่องบินกลับบ้านเดือน 2 ครั้ง ถ้าคุณเดินทางบ่อยขนาดนี้ เราว่าคุณบัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพไวใช้เถอะดูท่าคุณจะใช้คุ้ม ไม่ใช่แค่คุ้มหรอก ลักษณะนี้คงจะเกินคุ้มค่ะ แต่ช่วงนี้จะสามารถนั่งเครื่องบินได้บ่อยๆเหมือนเมื่อก่อนหรือเปล่า เพราะสถานการณ์การระบาดของโควิดเริ่มเยอะขึ้นด้วย

2020.12.24 5:33

ปอปลา๘๑๒

สมัครไปหรือยังครับบัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ะ เดินทางบ่อยขนาดนั้นใช้คุ้มแน่ๆ ถ้ายังไม่ได้สมัครผมอยากให้คุณดูบัตรเครดิตอื่นด้วยครับ บัตรเครดิตร่วมกับสายการบินแอร์เอเชียนี่แหละแต่เป็นของธนาคารอื่นน่ะ หาข้อมูลมาเปรียบเที่ยบเรื่องสิทธิประโยชน์และค่าธรรมเนียมต่างๆ อันไหนคุ้มกว่า เลือกอันนั้นครับ

2021.02.20 5:29

อัฏฐภิญณา

เจองดสายการบินแบบนี้ไปเดือนทางกลับบ้านยังไงละครับ หลายคนที่โดยสารเครื่องบินเป็นประจำ ช่วงโควิด19 ที่ผ่านมาลำบากกันเลยใช่ไหมละครับ ใครที่มีบัตรตัวนี้อยู่แล้วก็อย่าทิ้งละครับ เอามาให้เป็นกระเป๋าเงินสำรองตอนนี้ก็ได้นะครับ อย่างน้อยๆ เอามาผ่อนสินค้าก็ได้นะครับ อย่างผม ก็จัด โทรศัพท์ ให้ลูกเอาไว้เรียนออนไลน์ครับ

2021.12.14 10:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ ประสานงาน 24 ชม.

ไม่ต้องกังวลเรื่องการเดินทางอย่างแน่นอนครับสำหรับบัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ ที่ผมชอบอีกอย่าง คือ บริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ซึ่งจะมีเจ้าหน้าที่ประสานงานกรณีรถเสียฉุกเฉิน ให้ความช่วยเหลือทางการแพทย์และความช่วยเหลือภายในบ้าน และบริการเลขาส่วนตัว ที่คอยให้คำแนะนำการเดินทางด้วยครับ เอาใจใส่ลูกค้า ให้บริการดีครับ

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ แบ่งชำระ 0%ได้ที่แอร์เอเชีย

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ แบ่งชำระได้ที่แอร์เอเชียครับ ตามที่กำหนดไว้สำหรับยอดใช้จ่ายที่แอร์เอเชีย 5,000 บาทขึ้นไป/บัตร/ครั้ง สามารถแบ่งชำระดอกเบี้ย 0% 3 เดือน แต่จะไม่ได้รับคะแนน Big Pointsนะครับ อันนี้ก็ต้องเลือกเอาครับ ผมก็ดูแล้วแต่การใช้งานในช่วงนั้น บางครั้งก็เลือกคะแนน บางครั้งก็เลือกที่จะแบ่งชำระ แล้วแต่จังหวะครับ

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ คุ้มครองได้หากเกิดเหตุ

เรื่องอุบัติเหตุคงไม่มีใครอยากให้เกิดแต่เตรียมพร้อมไว้ก่อนดีกว่าค่ะ บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ คุ้มครองได้หากเกิดเหตุ ดิฉันเดินทางบ่อยเมื่อได้สิทธิประโยชนน์นี้ก็ดีเลยค่ะ ดิฉันจะได้รับความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารในยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 200,000 ดอลล่าห์สหรัฐ พร้อมไว้ก่อน อย่านิ่งนอนใจค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ ใช้ที่แอร์เอเชียผ่อนนาน 10 เดือน

ดิฉันเดินทางกับแอร์เอเชียบ่อยอยู่เหมือนกันเลยสมัครบัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพไว้ใช้ด้วยค่ะ ได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เมื่อใช้จ่ายกับแอร์เอเชียก็สามารถผ่อนชำระได้นาน 10 เดือน ที่จริงก็เลือกได้ค่ะ เป็นการแบ่งชำระดอกเบี้ย 0.79% นาน 6 เดือนหรือ10 เดือน สำหรับยอดใช้จ่ายที่แอร์เอเชีย 5,000 บาทขึ้นไป/บัตร/ครั้งนะคะ และยังได้รับคะแนน Big Points ด้วยแต่ก็ ตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนดค่ะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ คุ้มค่าธรรมเนียม

การสมัครบัตรเครดิตแอร์เอเชีย ธนาคารกรุงเทพ สำหรับดิฉันคุ้มค่าธรรมเนียมค่ะ เพราะดิฉันเดินทางกับสายการบินนี้เป็นประจำ พวกการสะสมคะแนนก็ได้ดีอยู่แล้ว แบ่งชำระ 0% หรือจะเลือกแบ่งชำระนาน 10 เดือนก็ได้ แล้วก็ยังได้สิทธิพิเศษต่างๆมากมายจาก มาสเตอร์การ์ด เวิลด์ไวด์อีก นี่ยังไม่ครบนะคะแค่ 3,000 บาทเท่านั้นต่อปี แต่ถ้ามียอดใช้จ่ายครบ 5,000 บาท ก็ยกเว้นค่าธรรมเนียมไปเลยค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี