Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพให้สิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ?

เพื่อนผมแนะนำให้สมัครบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ เพราะเค้าบอกว่าบัตรนี้มันเหมาะกับผม เพราะผมชอบเดินทาง มีใครรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตรนี้กันบ้างไหมครับ ผมไม่เคยมีบัตรเครดิตเลยสักใบในชีวิต เลยไม่รู้อะไรเลย เพื่อนๆแนะนำไหมครับสำหรับบัตรเครดิตของธนาคารนี้? เค้ามีสิทธิประโชน์อะไรบ้างหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยุทธ์

สำหรับเรา เราว่าเฉยๆคะ ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่กับโปรโมชั่นของเค้า เราคิดว่าถ้าคุณชอบเดินทางท่องเที่ยวแนะนำให้ดูของKTCดีกว่าคะ เพราะน่าจะมีสิทธิประโยชน์เยอะกว่า จริงๆสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ ก้จะมีส่วนลดเวลาซื้อแพคเกจท่องเที่ยวราคาพิเศษตลอดปี ส่วนลดโรงแรมของการท่องเที่ยวไทยคะ ประมาณนี้คะ

2020.09.16 12:30

ดาด้า

เพื่อนคุณคงเห็นว่าคุณชอบเดินทางท่องเที่ยวคงอยากให้คุณได้รับความอุ่นใจก็ได้นะคะเมื่อคุณสมัครบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ แล้วใช้ชำระค่าโดยสาร หรือโปรแกรมท่องเที่ยว จะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุขณะโดยสารยานพาหนะสาธารณะสำหรับการเดินทางในวงเงินคุ้มครองสูงสุด 200,000 ดอลลาร์สหรัฐซึ่งจะคุ้มครองถึงคู่สมรสและบุตรที่มีอายุต่ำกว่า 23 ปีที่ห่วงเดินทางด้วย

2020.11.11 9:21

🐟🐟ลูกปลาตากลม🐟🐟

เราก็ว่าทำไมชื่อบัตรที่เจ้าของกระทู้ถามมามันดูคุ้นๆนะ เราไม่ได้ใช้หรอกค่ะ เจอจากกระทู้อื่นมาเหมือนกัน บัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้พูดถึง มี 2 ประเภทค่ะ คือ บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ กับ บัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ เราว่าคุณไปดูสิทธิประโยชน์จากทั้งสองบัตรนี้ดีๆก่อนนะคะ

2020.12.24 5:43

มีข่าวมาบอก📣📣

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลดและสิทธิประโยชน์สำหรับการท่องเที่ยวทั้ง กิน เที่ยว ช้อป มีหลายใบนะครับ ต้องดูของหลายๆธนาคารแล้วเอามาเปรียบเทียบกัน ก่อนจะตัดสินใจสมัครต้องดูข้อมูลให้ดีก่อน คนอื่นแนะนำมาเพราะว่าบัตรเครดิตนั้นมันเหมาะกับเขา ซึ่งที่จริงมันอาจจะไม่เหมาะกับเราก็ได้ เราเป็นคนใช้ เราต้องเลือกที่เราได้ใช้จริงๆสิครับ

2021.02.20 5:39

กรชวัล

ก่อนจะดูที่สิทธิประโยชน์ของบัตรตัวนี้ มาดูที่เงื่อนไข ของบัตรก่อนจะดีกว่าไหมคะ เพราะพี่บอกว่าไม่เคยมีบัตรเครดิตมาก่อน พี่ต้องดูเรื่องนี้ก่อนคะ อย่างเช่น บัตรตัวนี้เขาบอกว่าต้องมีเงินเดือน สำหรับพนักกงานประจำ ต้องอยู่ที่ 15,000 บาท ไม่ทราบว่าตอนนี้พี่มีเงินเดือนเท่าไรคะ ถ้ามากกว่าพี่มีสิทธ เลือกได้ดีกว่าบัตรใบนี้คะ

2021.12.14 10:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ รับสิทธิพิเศษจากวีซ่า

ดิฉันชอบไปเปิดหูเปิดตาหาประสบการณ์แปลกๆใหม่ๆให้กับตัวเองเสมอค่ะ ยิ่งมาเจอบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพยิ่งเข้าทาง รั้งใจไว้ไม่อยู่จริงๆ เพราะได้สิทธิพิเศษครบทุกเรื่องการท่องเที่ยว แพ็คเก็จทัวร์ โรงแรม ต่างๆนานา เนื่องจากดิฉันถือบัตรวีซ่าเลยได้รับสิทธิพิเศษต่างๆ จาก วีซ่า แพลทินั่ม พริวิเลจเจสอีกด้วย ช่วยส่งเสริมประสบการณ์ใหม่ค่ะ

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ี่ยว ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ ส่วนลดดีราคาพิเศษ

ดิฉันก็เป็นผู้หญิงธรรมดาแต่ชอบลั้ลลาไปเที่ยวต่างจังหวัดค่ะ ได้มาเจอบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพเข้าทางเลย เพราะได้ส่วนลดดีราคาพิเศษค่ะ ดิฉันได้สิทธิ์ซื้อแพ็กเกจท่องเที่ยวราคาพิเศษตลอดปี มันช่างดีอะไรเช่นนี้ ได้ส่วนลดจากโรงแรมและพันธมิตรด้านการท่องเที่ยวที่ร่วมรายการหลายแห่ง และยังได้เข้าร่วมงานเทศกาลหลักที่การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยเป็นผู้จัดด้วยค่ะ แอบรู้สึกวีไอพีนิดๆ ทั้งหมดทั้งสิ้น ถูกใจดิฉันค่า

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ี่ยว ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ แลกไมล์ได้ดี

อยากจะแลกคะแนนเป็นของกำนัลหรือจะแลกเป็นไมล์สะสมก็ได้ เพราะบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ แลกไมล์ได้ดีค่ะ เพียง 1 คะแนนสะสม = 1 Big Point จากแอร์เอเชีย โดยอัตราการแลกคะแนนสะสมขั้นต่ำทุก 1,000 คะแนน. ทุก 2 คะแนนสะสม แลกเป็น 1 ไมล์เดินทางจากการบินไทย (คะแนนสะสมขั้นต่ำตั้งแต่ 2,000 คะแนนขึ้นไป) หรือ 1,500 คะแนนสะสม = 500 FlyerBonusค่ะ เกือบตาลาย แต่สุดท้ายดิฉันก็เลือกได้ค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ คุ้มครองเมื่อไกลบ้าน

สิทธิประโยชน์ที่ได้ ไม่ใช่แค่การท่องเที่ยวในประเทศเท่านั้นนะครับแต่บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ คุ้มครองเมื่อไกลบ้านด้วย ผมได้รับความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ วงเงินคุ้มครองสูงสุด 200,000 ดอลล่าห์สหรัฐฯ เที่ยวเมืองไทยหรือไปเมืองนอกก็คุ้มครองครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ โทรได้ตลอดเวลา

บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินั่ม ท่องเที่ยว ธนาคารกรุงเทพ เพื่อผู้ที่รักการท่องเที่ยว ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ นอกจากเรื่องเที่ยวก็ยังให้ความสนใจกับสวัสดิภาพของลุกค้าอย่างผมด้วย เนื่องจากเขามีบริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม.ที่จะช่วยประสานงานให้ความช่วยเหลือทางการแพทย์และภายในบ้าน หรือกรณีรถเสียฉุกเฉินด้วยครับ อีกทั้งบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมให้คำแนะนำในการเดินทาง ผมอุ่นใจ ได้ตลอดเวลาครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี