Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีรถโตโยต้า เหมาะไหมที่จะสมัครบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินัม โตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ?

เนื่องจากเราใช้รถโตโยต้าอยู่และอยากซื้ออะไหล่หรือซ่อมรถได้ในราคาพิเศษ ถ้าสามารถผ่อนชำระได้ด้วยยิ่งดี พอดีเจอว่าธนาคารกรุงเทพเค้ามีบัตรเครดิตโตโยต้า มีใครเคยได้ยินเกี่ยวกับบัตรเครดิตนี้บ้างไหมคะ? อยากรู้ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างเกี่ยวกับรถ? แล้วต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรนี้ได้? มีใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ike

ถ้าคุณกำลังมองหาบัตรที่มีส่วนลดค่าอะไหล่ บัตรนี้น่าจะตอบโจทย์คุณได้เลยคะ เพราะบัตรนี้มีส่วนลด 10%ที่ศูนย์บริการโตโยต้าทุกที่ทั่วประเทศ และ สามารถ ผ่อนได้ 0% สูงสุด 6 เดือน น่าสนใจใช่ไหมคะ? แต่รู้สึกว่าดอกเบี้ยแพงไปหน่อยคะ 20.00% ต่อปี มากกว่าธนาคารอื่นเยอะมากที่ อื่นแค่ 15-18% เอง นอกจากนั้นบัตรนี้สามารถ สะสมไมล์เดินทางได้ด้วยคะ

2020.09.17 12:30

ลูกตาล

จริงๆแล้ว บัตรเครดิตวีซ่าแพลทินัม โตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ เป็นบัตรเครดิตที่ออกผลิตภัณฑ์มาเพื่อลูกค้าโตโยต้าได้รับสิทธิประโยชน์ในการนำรถเข้าซ่อมที่ศูนย์ โตโยต้า ได้รับส่วนลดอะไหล่แท้ และยังสามารถผ่อนชำระ ไม่มีดอกเบี้ยนานถึง 6 เดือน ผู้ที่สมัครบัตรเครดิตใบนี้ต้องมีรายได้ตั้งแต่ 15,000 บาท ค่าธรรมเนียมรายปี 3000 บาทแต่จะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีเมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรตามที่ธนาคารกำหนด

2020.11.11 9:39

Bert94277

"ถ้ามีรถโตโยต้า เหมาะไหมที่จะสมัครบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินัม โตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ?" ผมว่าเหมาะครับ แต่จะคุ้มหรือไม่เป็นอีกเรื่องนึงนะ เพราะว่าบัตรเครดิตนี้ให้สิทธิประโยชน์มากหน่อยเมื่อนำรถมาเข้าศูนย์ มาใช้บริการต่างๆหรือว่าเอารถมาซ่อม ซึ่งคุณคงไม่ได้เอารถมาเข้าศูนย์บ่อยๆหรอก ถ้าคุณคิดว่าใช้บัตรเครดิตนี้คุ้ม ก็สมัครครับ

2020.12.24 5:51

มีข่าวมาบอก📣📣

@Bert94277 น่าคิดนะครับ ที่คุณบอกเจ้าของกระทู้ว่าเหมาะที่จะสมัครบัตรเครดิตวีซ่าแพลทินัม โตโยต้า ธนาคารกรุงเทพไว้ใช้ แต่จะคุ้มหรือไม่เป็นอีกเรื่องนึง บัตรเครดิตแต่ละใบเขาออกแบบมาให้เหมาะกับกลุ่มคนหรือการใช้งานเฉพาะอย่างอยู่แล้ว เหมือนบัตรเครดิตใบนี้แหละ ถ้าโดยรวมคิดว่าใช้แล้วคุ้มก็สมัคร ไม่คุ้มก็ผ่านไปครับ

2021.02.20 5:43

กรชวัล

เราดูว่าถ้า เป็นรถยนต์ใหม่ บัตรตัวนี้ ก็น่าทำนะครับ แต่ถ้าเป็นรถยนต์ที่ใช้มาหลายปีแล้ว เราิดว่าเวลาที่ต้องซ่อม หาอู่ซ่อมรถยนต์ด้านนอก ดีกว่าคะ อะไหล่กับค่าแรง ถูกกว่าเยอะคะ ที่บ้านเรา ก็ไม่เคยทำบัตรตัวนี้เลยคะ คิดว่าไมมีความจำเป็นเท่าไรคะ แต่ถ้าส่วนตัวของคุณคิดว่าจะใช้บริการ ของเขากำทำได้คะ แล้วก็เอาไปใช้อย่างอื่นได้ด้วย

2021.12.14 10:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ รับส่วนลดหลายร้าน

ไม่ได้มีแค่เรื่องรถหรือเรื่องเดินทางเท่านั้นนะคะ บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ ที่ดิฉันใช้อยู่ให้ส่วนลดหลายร้านเลยค่ะ ทั้งการรับส่วนลดและสิทธิประโยชน์พิเศษมากมายจากร้านอาหาร ร้านค้า โรงแรม ท่องเที่ยว สุขภาพ ความงามและกีฬาที่ร่วมรายการค่ะ ดูสิคะมีหลายอย่างครบทุกกิจกรรม เอาใจลูกค้าทุกประเภท ดิฉันชอบพวกที่เกี่ยวกับสุขภาพและท่องเที่ยวค่ะ.

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ ยังให้ความคุ้มครอง

ดิฉันก็สมัครบัตรฯนี้ไว้ เผื่อไว้ใช้เวลารถเข้าศูนย์ค่ะ แต่ก็มีสิทธิประโยชน์อื่นด้วยนะคะ อย่างบางครั้งดิฉันเดินทางก็ไม่ได้ขับรถไปเอง ซึ่งบัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ ยังให้ความคุ้มครองค่ะ เป็นความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ วงเงินคุ้มครองสูงสุด 200,000 ดอลล่าห์สหรัฐฯ ดิฉันว่าดีที่มีความคุ้มครองแบบนี้ค่ะ

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ ลดพิเศษที่โตโยต้า

ผมใช้รถโตโยต้า เลยสมัครบัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ เพราะได้เงินคืนและส่วนลดพิเศษด้วย เป็นเงินคืน 12% จากยอดใช้จ่ายหลังหักส่วนลด ได้รับเงินคืนไม่เกิน 500 บาท/บัตร/เดือน ได้ส่วนลด 15% ค่าอะไหล่แท้โตโยต้าและเคมีภัณฑ์ ส่วนลด 10% งานซ่อมตัวถังและสี ส่วนลด 500 บาท เมื่อซื้อยางรถยนต์ 4 เส้น และส่วนลด 100 บาท สำหรับแบตเตอรี มีส่วนลดให้เแทบทุกอย่าง ดครับที่ทำไว้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ จ่ายที่อื่นก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตโตโยต้า ธนาคารกรุงเทพ บัตรสำหรับคนใช้รถโตโยต้า ดิฉันใช้อยู่จึงสมัครไว้ แต่ใช้จ่ายที่อื่นก็ได้คะแนนค่ะ ซึ่งทุกๆ 25 บาท ดิฉันได้ 1 คะแนน เก็สะสมไว้เพื่อแลกเป็นของกำนัลหรือแลกไมล์เดินทางจากสายการบินชั้นนำได้ค่ะ ถ้าเดินทางบ่อยด้วยก็ได้แลกดีเลยค่ะ หรือจะสะสมไว้เมื่อถีง 1,000 คะแนน มีค่าเท่ากับ 100 บาท เอาไปใช้ต่อได้ คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย สบายเลยค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี