Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ เค้ามีโปรเเกรมผ่อนชำระยังงัยบ้างคะ?

เนื่องจากต้องพาพ่อไปรักษาที่โรงพยาบาลศิริราชเพราะว่าพ่ออายุมากแล้ว 75 ปีและมีโรคประจำตัว และเมื่อไปหาหมอ หมอให้แอดมิทเพราะดูเหมือนว่าปอดติดเชื้อ เราเครียดมากเรื่องค่ารักษาพยาบาลคะเพราะไม่รู้ว่าต้องนอนโรงพยาบาลกี่วัน ประกันก็ไม่ได้ทำไว้ ช่วงนี้ไวรัสระบาดงานก็ทำไม่ได้เพราะต้องปิดร้าน พอดีเราใช้บัตรบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพอยู่เลยอยากทราบว่าบัตรนี้สามารถผ่อนชำระได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประมุข

เห็นใจคุณมากเลยนะคะ ช่วงนี้ทุกคนต้องเดือดร้อนกันหมด กลัวทั้งโรคกลัวทั้งอดตาย สำหรับบัตรนี้เค้าไม่ได้เน้นส่วนลดเรื่องค่ารักษาเลยนะคะ ไม่ทราบว่าคนที่เค้าให้คุณสมัครเนี่ยเค้าได้อธิบายให้คุณฟังรึเปล่า เหมือนบัตรนี้จะเน้นการทำบุญซะมากกว่าคะ ไม่ได้เน้นเป็นส่วนลดในค่ารักษาพยาบาล แต่ของธนาคารนี้เค้ามีโปรแกรมแบบแบ่งจ่ายได้คะ 3 เดือน ดอกเบี้ย 0%

2020.09.19 12:30

ลลิตา

เรื่องโรคภัยใครเจ็บเนี่ยเอาแน่เอานอนไม่ได้ เราต้องดูแลสุขภาพแต่เมื่อไม่สบายก็ต้องไปหมอ บางครั้งถึงขั้นต้องนอนโรงพยาบาล และยิ่งช่วงนี้เกิดโรคระบาด ทำให้รายได้ลดลงยิ่งมาป่วยทำให้เครียดเข้าไปอีก แต่ดีที่คุณมีบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ ถึงแม้ไม่มีเงินสดเมื่อเข้ารักษาพยาบาลที่โรงพยาบาลศิริราชก็สามารถใช้แบ่งชำระ 0% นาน 3 เดือนสำหรับยอดใช้จ่าย 5,000 -100,000 บาท

2020.11.11 9:58

Bert94277

เรื่องโปรแกรมผ่อนชำระเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพที่โรงพยาบาลศิริราชก็คงมีอยู่หรอกครับ แล้วคุณพ่อของคุณมีสิทธิเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลจากบัตรอื่นอีกมั้ย เผื่อว่าจะมาแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายได้บ้าง แต่มันก็ผ่านมาหลายเดือนแล้ว คุณพ่อของคุณคงดีขึ้นมาก รักษาสุขภาพกันทุกคนนะครับ

2020.12.24 5:59

^^Mattanee^^

เจ้าของกระทู้พาคุณพ่อไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลศิริราช คุณพ่อน่าจะได้สิทธิการรักษาสำหรับผู้สูงอายุอยู่แล้วนี่คะ แต่ก็เข้าใจค่ะที่คุณอยากรู้ว่าบัตรเครดิตที่คุณมีอยู่จะสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรนั้นได้หรือไม่ ถ้าการรักษาของพ่อคุณในครั้งนั้นสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรได้โดยที่เป็นการแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายของคุณด้วยก็ดีใจด้วยค่ะ

2021.02.20 5:54

วิทยา

พ่อเป็นยังไงบ้างละครับ หายแล้วใช่ไหมครับ แย่เลยนะครับที่ไม่มีประกัรสุขภาพเอาไว้ ที่แย่ไปกว่านั้นถ้าคิดจะมีประกันสุขภาพ อายุ 75ปีแล้ว ประกันหลายตัวก็ไม่เปิดให้เราแล้ว ยังไงก็ยังดีนะครับ ที่คุณยังมีบัตรเครดิตตัวนี้ที่สามาถผ่อนชำระค่ารักษาได้อยู่ นี่ถ้าเป็นผมก็คงงงแล้วละครับ ดีไม่ดี ตอนนี้ผมอาจจะกู้เงินรายวันแทนแล้วก็ได้ครับ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ คุ้มครองอุบัติเหตุ

ทุกการเดินทางของผมเปลี่ยนไปเมื่อมาใช้บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ เนื่องจากผมได้รับความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารในยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 200,000 ดอลล่าห์สหรัฐครับ เดินทางครั้งใดไม่ต้องกลัวอะไรอีกแล้วเพราะผมมีความคุ้มครองนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ จ่ายตามกำหนดหมดเรื่องค่าธรรมเนียม

มีแบบนี้ก็ดีนะครับ ผู้ที่ไปใช้บริการประจำก็ได้ส่วนลด ได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง แล้วยังได้บริจาคกลับคืนไปที่รพ.อีก นี่คือบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพครับ ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมการทำบัตร ผมไปทำไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้านะครับ แล้วถ้าจ่ายตามกำหนดหมดเรื่องค่าธรรมเนียมรายปีด้วยคือถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรครบ 5,000 บาท/ปีก็ไม่ต้องเสีย ข้อกำหนดไม่มากเกินไป ใช้ได้ครับ

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ เชิญร่วมบริจาค

ผมรักษาที่รพ.นี้ จึงทำบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพไว้ด้วย ใช้จ่ายในรพ.หรือนอกรพ.ก็ได้ มีคะแนนสะสมให้ด้วย นอกจากจะได้รับส่วนลดและสิทธิพิเศษจากรพ.แล้ว ผมยังได้ร่วมบริจาคกับรพ.โดยทุกการใช้จ่ายธนาคารกรุงเทพร่วมบริจาค 0.2% ให้คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาลครับ ได้ส่งต่อสิ่งดีๆให้กับคนอื่นมีความสุขครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ พร้อมช่วย 24 ชม.

อีกการบริการที่ดีสำหรับทุกคนจากบัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ พร้อมช่วย 24 ชม.ครับ นี่คือบริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่ให้ความช่วยเหลือกรณีเกิดเหตุฉุกเฉิน เช่น รถเสีย , ความช่วยเหลือทางการแพทย์ และความช่วยเหลือภายในบ้านครับ อีกทั้งมีบริการเลขาส่วนตัว ที่ให้คำแนะนำการเดินทาง ทุกอย่างเพื่อความสะดวกและปลอดภัยจริงๆครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ ให้ส่วนลดที่รพ.

บัตรเครดิตวีซ่า แพลทินั่ม แรบบิท ศิริราช ธนาคารกรุงเทพ ดิฉันเลือกใช้รพ.นี้จึงทำบัตรฯนี้ไว้ด้วย เพราะให้ส่วนลดที่รพ.ค่ะ ดิฉันได้รับสิทธิตรวจสุขภาพ Basic Package ฟรี! 1 ครั้ง/ปี หากมียอดใช้จ่ายผ่านบัตรตั้งแต่ 300,000 บาท/ปี ได้รับส่วนลด 5-40% ค่าหัตถการและผลิตภัณฑ์สมุนไพร รับส่วนลด 10% ค่าบัตรเข้าชมพิพิธภัณฑ์พิมุขสถาน และร้านจำหน่ายของที่ระลึกค่ะ มาใช้บริการเหมือนกันลองทำดูมั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี