Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพเนี่ย เค้ามีส่วนลดในเรื่องค่ารักษาพยาบาลไหมคะ?

ช่่วงนี้เรารายได้น้อยลงและไม่รู้ว่าจะถูกเลิกจ้างงานเมื่อไหร่เพราะพิษไวรัสโควิด เลยตอนนี้อยากจะหาบัตรเครดิตไว้สักใบเพื่อจะได้ลดเรื่องค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาล เพราะยังต้องเดินทางไปทำงานเผื่อว่าเกิดป่วยขึ้นมาจะได้เอามาใช้ได้ ปกติเรารักษาที่โรงพยาบาลรามาอยู่แล้ว เราเลยสนใจ บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ของธนาคารกรุงเทพ เพื่อนๆพอจะทราบรายละเอียดไหมว่าบัตรนี้มีส่วนลดค่ารักษาไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Miller

ในความคิดเห้นเรา เราไม่แนะนำให้คุณสมัครบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพเลยคะ เพราะไม่ได้มีส่วนลดค่ารักษาได้เลย นอกจากสะสมคะแนน และได้ที่จอดรถในโรงพยาบาลเท่านั้น แนะนำให้คุณใช้สิทธิประกันสังคมยังดีกว่าเลยคะ เบิกค่ารักษาได้ หรือถ้าคุณมีบัตรทองก็รักษาไปเช็คสิทธิ์โรงพยาบาลในเขตของคุณเพื่อรักษาฟรีได้นะคะ ถ้าสนใจบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับโรงพยาบาลเเนะนำให้ดูข้อมูลใน www.moneyduck.comจะได้ข้อมูลเพิ่มเติมคะ

2020.09.20 12:30

กระแต

สิทธิประโยชน์ของ บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ มีเพียงแค่รับเครดิตเงินคืนเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร เมื่อคุณรู้สึกกังวลว่าเมื่อไม่สบายขึ้นมาไม่มีเงินใช้ค่ารักษา มีโรงพยาบาลของรัฐที่คุณสามารถเข้ารักษาได้เพียงแค่คุณจ่าย 30 บาท เท่านั้นเอง อย่าคิดอะไรมากเมื่อถึงยามที่ไม่มีเงินเราก็ต้องยอมรับสภาพ ไว้ตอนมีเมื่อไหร่ค่อยทำประกันสุขภาพก็ได้

2020.11.11 10:16

นายสมาน  ̄へ ̄

ไม่มีส่วนลดหรือสิทธิพิเศษอะไรเลยจริงๆเหรอครับ สำหรับผู้ถือบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ ผมรู้แค่ว่าธนาคารเขาร่วมบริจาค 0.2% จากทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรให้กับคณะแพทยศาสตร์โรงพยาบาลรามาธิบดี มหาวิทยาลัยมหิดลน่ะครับ หรือว่าบัตรเครดิตนี้ออกมาเพื่อให้คนที่สนใจสามารถร่วมบริจาคได้หรือเปล่าครับ?

2020.12.24 13:51

^^Mattanee^^

เมื่อเจ้าของกระทู้ได้รู้ถึงสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพแล้ว คุณได้สมัครบัตรเครดิตนี้มั้ยคะ? พอดีเราเห็นว่าคุณถามถึงส่วนลดเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลรามาธิบดี เราอยากรู้ว่าคุณหาบัตรเครดิตที่ให้ส่วนลดเหล่านี้เจอมั้ย เผื่อจะได้มาบอกคนอื่นๆบ้างน่ะค่ะ

2021.02.20 6:0

XOXO

โห...นึกว่าจะมีส่วนลด ผิดหวัง...เข้าใจผิดมาตลอดเคยคิดว่าอยากจะสมัครเพราะไปรักษาที่โรงพยาบาลนั้นอยู่พอดี งั้นแบบนั้นก็ใช้ประกันสังคมแบบเดิมประหยัดแล้วล่ะ นึกว่าบัตรเครดิตที่พ่วงกับโรงพยาบาลจะได้สิทธิพิเศษเหนือคนอื่น...สรุปคงต้องเลือกใช้บริการประกันสังคมกันต่อไป....ถ้าได้แค่สะสมคะแนนสมัครบัตรอื่นก็สะสมคะแนนได้เหมือนกัน

2021.06.28 3:49

bigbig

เศรษฐกิจไม่ค่อยดีแบบนี้ เจ้าของกระทู้ยังอยากทำบัตรเครดิตอีกเหรอครับ แม้ว่าอยากจะมีบัตรเครดิตเพื่อเป็นส่วนลดในการรักษาพยาบาลก็เถอะ ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ อย่างบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ ที่คุณถามมาก็ไม่ได้มีส่วนลดค่ารักษาพยาบาลอะไร ถึงจะมีก็ไม่มากและใช้ได้ไม่กี่กรณี ไม่คุ้มครับ

2021.07.15 14:5

วิทยา

อยากได้ส่วนลดค่ารักษาพยาบาลเหรอครับ คิดดีแล้วเหรอครับที่จะทำพวกบัตรเครดิต ในทางตรงกันข้าม ผมคิดว่าวิธีการที่คุณคิดอาจจำสร้างภาระหนี้สินให้คุณในอนาคตก็ได้นะครับ แทนที่จะทำบัตรเครดิต ทำไม ไม่หันไปดูเรื่องของประกันสุขภาพดูละครับ ตอนนี้ประกันหลายเจ้าเขาออกประกันแบบเหมาจ่ายค้ารักษามาแล้วนะ การคุ้มครองดีด้วยนะ

2021.12.15 4:58

BingBang

ส่วนใหญ่บัตรเครดิตไม่ค่อยมีลดค่ารักษาพยาบาลหรอครับ บัตรเครดิตส่วนใหญ่เขาจะมีโปรโมชั่นให้ผ่อน 0% ซะมากกว่า หรือไม่ก็มีพวกบัตรกำนัลให้และสะสมแต้ม แต่ถ้าคุณอยากได้ค่ารักษาพยาบาลที่ถูกๆคุณควรทำประกันสุขภาพไว้ดีกว่า ผมว่าน่าสนใจกว่านะครับ เพราะว่าประกันสุขภาพบางที่คุณไม่ต้องสำรองจ่ายเลย

2022.01.20 6:32

ภูวนาถ

ไหนๆจะรักษาตัวแล้วขอซื้อเป็นพวกประกันสุขภาพแบบที่เพื่อนๆบางคนแนะนำดีกว่าไหม เพราะถ้าเราใช้บัตรเครดิตจ่ายค่ารักษา รองๆคิดเล่นๆนะครับ นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลสัก3วัน ค่าห้อง อยู่ที่วันละ 5-6พันแล้ว นี้ยังไม่รวมค่ารักษา ค่าแพทย์ ค่ายา อีกนะครับ ถ้ารวมๆแล้วค่าใช้จ่ายน่าจะมากกว่าครึ่งแสนอย่างแน่นอน ถ้าจ่ายเยอะแบบนี้ไม่น่าสนใจนะ

2022.02.06 13:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ ได้เงินคืนพร้อมร่วมบริจาค

ถึงแม้ไม่ได้ใช้บริการที่รพ.นี้ก็ทำได้นะครับ บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ ผมทำไว้ได้เงินคืนพร้อมร่วมบริจาคด้วยครับ เป็นการรับเงินคืน สูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตร/รอบบัญชี ซึ่งทุกการใช้จ่ายธนาคารกรุงเทพร่วมบริจาค 0.2% ให้คณะแพทยศาสตร์โรงพยาบาลรามาธิบดี มหาวิทยาลัยมหิดล หากอยากมีส่วนก็เข้าร่วมได้ครับ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ บริการดี สิทธิประโยชน์เพียบ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ บริการดี สิทธิประโยชน์เพียบค่ะ นอกจากเรื่องที่โรงพยาบาลแล้ว บัตรฯนี้ยังตามให้บริการทุกที่ที่ดิฉันไปแม้กระทั่งเวลาอยู่บ้าน เป็นบริการประสานงานและให้คำปรึกษาตลอด 24 ชม. ไม่ว่าจะเกิดเหตุฉุกเฉินถายในบ้านหรือท้องถนน รวมถึงความช่วยเหลือทางการแพทย์ หรือจะติดต่อขอจองร้านอาหาร โรงแรม ฯลฯ ก็ได้ มาพร้อมสิทธิประโยชน์ต่างๆจากบัตรไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพอีกหลายอย่างด้วย ดิฉันชอบค่ะ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ เดินทางมีประกัน

นอกจากจะได้สิทธิพิเศษเมื่อไปใช้บริการที่รพ. ได้คะแนนสะสม ได้ร่วมบริจาคด้วยแล้ว บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ เมื่อเดินทางโดยใช้จ่ายผ่านบัตรฯมีประกันครับ เป็นความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารในยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 3,000,000 บาท คุ้มครองทั้งผู้ถือบัตร คู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23 ปีด้วยนะครับ ไปไหนก็สุขใจทั้งครอบครัวครับ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ เพิ่มวงเงินได้

ดิฉันมาใช้บริการที่นี่บ่อยค่ะ บางครั้งก็มีค่าใช้จ่ายสูงบ้าง บัตรฯนี้ช่วยได้ค่ะ บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลรามาธิบดี ธนาคารกรุงเทพ ที่ให้เพิ่มวงเงินได้ ถือเป็นเอกสิทธิ์เมื่อใช้บริการที่โรงพยาบาลรามาธิบดี ด้วยบริการเพิ่มวงเงินฉุกเฉินยามเจ็บป่วยค่ะ เกิดเหตุฉุกเฉิน จวนตัวขึ้นมาก็พึ่งพาบัตรฯนี้ล่ะค่ะ แล้วยังได้รับบริการสำรองที่จอดรถด้วยนะคะ สะดวกดีค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี