Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ มีขายประกันโควิดไหมคะ?

เราอยากรู้ว่าบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ มีขายประกันโควิดไหมคะ? พอดีเห็นเพื่อนๆหลายคนซื้อประกันโควิดไว้ช่วงนี้เพราะเผื่อไว้ได้ใช้งาน ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่มาก ขายของก็ไม่ได้ต้องปิดร้าน เราเลยอยากจะสมัครบัตรเครดิตที่เค้ามีประกันพวกนี้พ่วงอ่ะคะ จะได้ถือแค่บัตรเดียวเวลาไปโรงพยาบาล เพื่อนๆมีธรนาคารไหนแนะนำก็สามารถบอกกันได้นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kiah

เท่าที่เราทราบรายละเอียด บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ไม่มีขายประกันโควิดนะคะ แต่บัตรนี้มีส่วนลดในเรื่องค่ารักษาพยาบาล ลด 10% สำหรับค่ารักษาคะ ถ้าปกติคุณไปตรวจที่นั่นอยู่แล้วสมัครไว้ก็ดีคะ แต่ถ้าไม่ได้ไปก็แนะนำว่าให้ไปรักษาที่โรงพยาบาลรัฐจะประหยัดกว่านะคะ ส่วนธนาคารที่เค้ามีประกัน ก็จะมีพวก SCB / KTB / UOB คะลองหาข้อมูลที่ www.moneyduck.comดูนะคะ

2020.09.21 12:30

นำ้ฝน

เอาจริงๆเราว่าประเทศไทยเป็นประเทศที่มีคุณภาพในการรักษาโรคโควิดมาก คุณไม่จำเป็นต้องกังวลว่าถ้าติดโควิดจะจ่ายค่ารักษาเยอะ เพราะสำหรับคนที่ติดโควิดทางรัฐบาลมีนโยบายรักษาฟรีอยู่แล้วคุณไม่ต้องกังวล ตอนนี้ขอให้คุณดูแลสุขภาพให้ดีก่อนและทำตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัด ต้องสวมหน้ากากทุกครั้งก่อนออกจากบ้านและต้องล้างมือทุกครั้งด้วย แค่นี้ก็ช่วยคุณให้ห่างไกลจากโรคได้

2020.11.11 10:24

นายสมาน  ̄へ ̄

บัตรเครดิตร่วมกับโรงพยาบาล ปกติไม่น่าจะมีประกันโควิดพ่วงมาด้วยหรอกครับ ต้องไปซื้อประกันแยกต่างหากเอาเอง อย่างบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ คงมีแต่สิทธิประโยชน์ที่เป็นส่วนลดสำหรับค่ารักษาพยาบาลบางอย่าง หรือให้สิทธิพิเศษบางประการเมื่อเข้าไปใช้บริการที่โรงพยาบาล ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ

2020.12.24 13:58

***Pakawat

ขนาดว่าขายของไม่ได้จนต้องปิดร้านเจ้าของกระทู้ยังถามว่าบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพมีประกันโควิดขายหรือเปล่า คุณมีเงินพอสำหรับไปโรงพยาบาลเอกชนได้แสดงว่ายังพอมีเงินใช้จ่ายอยู่นะครับ ดีครับ หลายคนที่ขายของไม่ได้แค่เงินสำหรับค่าอาหารในแต่ละวันยังลำบากเลย ไม่ว่าจะยังไงทุกคนก็ต้องสู้ต่อไปนะครับ

2021.02.20 6:6

Nori

@น้ำฝน เราจอตัวนะ รักษาฟรีจากรัฐบาลอะ ดูโรงพยาบาลสนามแต่ละแห่งสิ ไม่น่าอยู่เลย แออัด อึดอัด แล้วโรงพยาบาลก็เต็มไม่มีเตียง กว่ารถพยาบาลจะมารับที่บ้านก็เห็นคนป่วยตายคาบ้านหลายรายแล้ว นี่ถ้ามีประกันสุขภาพนะ สบายกว่า ไปโรงพยาบาบเอกชนเลย ไม่ต้องรอคิวรักษาฟรีอยู่ มันเสี่ยงเกินไป คิดดูใหม่นะคะคุณน้ำฝน เดี๋ยวนี้ประกันโควิดถูกๆมีตั้งเยอะ

2021.05.25 9:27

91Kanang

@***Pakawat แอบคิดเหมือนคุณอยู่ค่ะ เจ้าของกระทู้บอกว่าขายของไม่ดี แล้วคิดจะสมัครบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ไม่ใช่ว่าถือบัตรนี้ไปและจะได้รักษาฟรีนะ ได้แค่ส่วนลดเมื่อถือบัตรเครดิตนี้ไปที่โรงพยาบาลเท่านั้น ซึ่งเราก็รู้กันอยู่ว่าค่ารักษาพยาบาลในโรงพยาบาลเอกชนมันแพงแค่ไหน งงเหมือนกันค่ะ

2021.05.28 5:34

วิทยา

ไม่แน่ใจนะครับ ว่ามาถึงจนตอนนี้แล้วพวกประกันโควิด-19ที่เขาเปิดๆให้เราซื้อเมื่อก่อนยังจะเปิดขายอยู่อีกไหม เพราะที่ผมได้ข่าวมาค่ารักษาโควิด-19แพงกว่าที่ประกันเขาคิดเอาไว้นะครับ อย่างครั้งก่อน ประกันของเจ้าหนึ่งก็ออกมาบอกว่ายกเลิกการคุ้มครองโควิด-19 แล้วเอาจริงๆนะครับ ถ้าเราติดโควิด-19 ส่วนใหญ่แล้วรัฐบาลรักษาให้ครับ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ให้ส่วนลดมาก

ไม่ได้คิดอะไรมากครับ เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์มากกว่าหากสมัครบัตรฯนี้ด้วย เพราะยังไงผมก็ไปใช้บริการ บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ที่ให้ส่วนลดมาก ผมได้รับส่วนลด 40% โปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปี. ส่วนลด 30% ห้องพักผู้ป่วยใน. ส่วนลด 10% อาทิ ค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก, ค่าบริการทันตกรรม 9 รายการ, ค่าสมัครและต่อบัตรสมาชิกรพ.ปิยะเวท ฯลฯ เห็นแค่นี้ก็หลายรายการแล้วใช่มั้ยครับ คงไม่แปลกใจว่าทำไมผมถึงสมัคร

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ได้เงินคืน ปลื้มได้บริจาค

พอดีบ้านดิฉันอยู่ไม่ไกลจากรพ.นี้มากเท่าไหร่เลยไปใช้บริการ และทำบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ไว้ด้วยค่ะ เพราะดิฉันได้รับเงินคืน สูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตร/รอบบัญชี ก็ดีค่ะไม่ได้จ่ายอย่างเดียวแต่ได้เงินคืนมาด้วย และทุกการใช้จ่ายธนาคารกรุงเทพร่วมบริจาค 0.2% ให้มูลนิธิปิยะเวท เพื่อทำประโยชน์อื่นต่อไป ช่วยเขา ช่วยเรา อยู่กันยาวๆค่ะ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ใช้ออนไลน์ได้คุ้มครอง

คนชอบช้อปออนไลน์ก็ยังได้สิทธิประโยชน์ตรงใจเมื่อใช้บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพค่ะ ดิฉันก็ซื้อสินค้าผ่านทางนี้บ่อยๆ และบัตรฯนี้ก็ให้ดิฉันได้ประกันภัยคุ้มครองการใช้จ่ายออนไลน์ วงเงินสูงสุด 200 USD ค่ะ ได้ใช้งานจริงๆค่ะสิทธินี้ และในฐานะผู้ถือบัตรไทเทเนียม ดิฉันเลยได้รับสิทธิประโยชน์ต่างๆจากบัตรไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพอีกด้วย ได้หลายสิทธิเลยค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ได้ประกันทั้งครอบครัว

ผมชอบที่บัตรฯนี้ให้สิทธิประโยชน์หลายด้าน รวมถึงการเดินทางด้วยครับ เพราะผมใช้บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ ได้ประกันทั้งครอบครัวครับ ผมได้รับความคุ้มครองในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะโดยสารในยานพาหนะสาธารณะทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินคุ้มครองสูงสุด 3,000,000 บาท ครอบคลุมทั้งผู้ถือบัตร คู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23 ปีครับ ได้ไปด้วยกันทั้งครอบครัว มีความสุขครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันทันตกรรม

สอบถามบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพหน่อยคะ เกี่ยวกับบริการทันตกรรม

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม โรงพยาบาลปิยะเวท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี