Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเดินทางไปต่างประเทศแล้วกลับมามีอาการคล้ายโควิด บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม คุ้มครองได้ไหมครับ?

ผมเดินทางจากญี่ปุ่นกลับมาประเทศไทยแล้วรู้สึกมีอาการเหมือนมีไข้ เลยอยากจะไปตรวจและผมมีบัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่มอยู่ และเคยอ่านในรายละเอียดบัตรซึ่งเค้าบอกว่าบัตรนี้มีประกันการเดินทางต่างประเทศ ซึ่งมีวงเงินคุ้มครองสูงสุด 4.5 ล้านบาท จากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วยขณะเดินทางอยู่ในต่างประเทศสูงสุด 25,000 บาทต่อครั้ง ไม่ทราบว่าถ้าผมกลับมาไทยแล้วใช้สิทธิ์นี้ได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sutton

สำหรับบัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่มจะคุ้มครองต่อเมื่อคุณมีการรักษาที่ต่างประเทศนะคะ ไม่เกี่ยวกับการเจ็บป่วยที่เกิดจากโควิดคะ ถ้าคุณอยากจะได้สิทธิ์คุ้มครอง เเนะนำว่าให้คุณลองทำประกันเกี่ยวกับโควิดดูนะคะ เพราะว่าอันนั้นเคลมได้แน่นอน 100% จริงๆมีหลากหลาย แต่จริงๆรายละเอียดในกรมธรรม์บางที่เค้าแจ้งอย่างชัดเจนคะว่า จะต้องไม่มีประวัติเดินทางไปประเทศกลุ่มเสี่ยง ในระยะเวลา 14 วันก่อนวันเริ่มคุ้มครอง

2020.09.24 12:30

ญาดา

สำหรับความคุ้มครองการเดินทางที่ได้รับจากสิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตก็อย่างที่คุณทราบ ถ้าคุณสิ้นสุดการเดินทางก็จะไม่ได้รับความคุ้มครอง ถ้าคุณรู้สึกไม่สบายก็น่าจะไปหาหมอแล้วบอกประวัติการเดินทางของคุณให้คุณหมอทราบด้วย และถ้าคุณเป็นโควิดก็จะไม่มีค่ารักษาพยาบาลแต่อย่างใดแต่ต้องเป็นโรงพยาบาลของรัฐเท่านั้นนะ

2020.11.11 10:48

Rarin348--

มีอาการชัดเจนขนาดนี้ควรรีบไปหาหมอโดยด่วนนะคะ ยังไม่ต้องคิดเรื่องอื่นเลย รีบไปรับการตรวจโควิดก่อนเป็นดีที่สุด ขอถามได้มั้ยคะว่าผลตรวจเป็นอย่างไร แต่ไม่เป็นไรนะ ไม่ตอบก็ได้ ถึงยังไงตอนนี้คุณคงสบายดีแล้วล่ะ จากนี้ไปก็ต้องระมัดระวังตัวเอง ดูแลรักษาสุขภาพให้ดี ยิ่งตอนนี้สถานการณ์การระบาดของโควิดก็มีมากขึ้นด้วย

2020.12.24 14:24

oh oh น้องหนูนา 🎀

ก่อนอื่นเลยต้องยินดีด้วยที่เจ้าของกระทู้ได้กลับประเทศโดยที่ไม่ติดขัดเรื่องโควิด-19 ถ้าช้ากว่านี้อาจจะออกมาไม่ทัน ดูจากที่คุณมีบัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่มแสดงว่าชอบไปญี่ปุ่นบ่อยๆใช่มั้ยคะ หวังว่าอาการเจ็บป่วยครั้งที่แล้วคุณจะไม่เป็นอะไรมากนะคะครั้งหน้าหากมีอาการป่วยอะไรอีกควรรีบไปหาหมอโดยด่วนนะคะ

2021.02.21 4:47

วิทวัช

อาการที่ว่านี้ เป็นตอนที่ลงเครื่องเลยไหมครับ หรือว่ากลับมาหลายวันแล้วถึงเริ่มมีอาการครับ แต่ เรื่องนี้ไม่ต้องกลัวนะครับ เพราะคนที่เดินทางเขิามาในประเทศจะได้รับการตรวจโควิด-19 ก่อนที่จะออกจากสนามบินนะครับ แล้วถ้าคุณมีไข้หรือว่าอาการที่คล้ายๆโควิด-19 คุณจะโดนเจ้าหน้าที่ให้กักตัวทันทีครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องค่ารักษานะครับ เป็นเรื่องของรัฐบาลไทยที่จะดูแลครับ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

SCB JCB platinum ใช้ที่ปุ่นคุ้มมากกกก

ผมเป็นพนักงงานบริษัทครับ ตอนนี้ทำงานี่นี่มาสี่ปีแล้วครับแต่ผมเพิ่งมีบัตรเครดิตไปแรกเมื่อต้นปีนี้เองครับ พอสมัครมาก้ได้ใช้เลย เมื่อเดือนที่แล้วบริษัทของผมจัดทริปญี่ปุ่นกัน ตอนที่ผมใช้เงินที่ญี่ปุ่ผมก็ไม่อยากใช้เงินสดเยอะ ผมเลยเลือกที่จะใช้บัตรเครดิตSCB JCB Platinumของผมครับ ปรากฎว่าผมเพิ่งมารู้ว่าบัตรเครดิตของผมได้รับเงินคือนจากการชเงินที่ญี่ปุ่น3%ตั้งแต่บาทแรกที่ใช้ที่ญี่ปุ่น สุดยอดดดด

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,ลดค่าใช้จ่าย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม ไปช้อปที่ท็อปส์ได้บัตรของขวัญ

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม ไปช้อปที่ท็อปส์ได้บัตรของขวัญครับ สำหรับผมเองก็มีไปซื้อของอยู่บ้าง ดีเลยได้เป็นบัตรคืนมาไว้ไปซื้อของอีกได้ เป็นบัตรของขวัญท็อปส์ มูลค่า 150 บาท เมื่อผมซื้อสินค้าผ่านบัตรฯครบ 1,500 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิปครับ ก่อนจะไปนี่ต้องจดรายการไว้ก่อนเลยว่าจะซื้ออะไรบ้างกะว่าต้องให้ถึงพันห้านะ จะได้ได้บัตรของขวัญกลับคืนมา วางแผนให้ดีครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม พร้อมเรื่องเที่ยว

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม บัตรฯนี้นี่พร้อมเรื่องเที่ยวจริงๆครับ ทั้งอาหาร ที่พัก แม้กระทั่งรถเช่า ยังจะ Pocket Wifi อีก เท่าที่เคยได้ใช้ก็จะมีส่วนลด 5-20% เมื่อใช้ Hertz Rent-a-Car มีบริการเช่า Pocket Wifi แค่วันละ 100 บาท ได้รับส่วนลดห้องพักทั่วโลกถึง 18% เมื่อจองที่พักผ่าน Trip.com หน้าภาษาไทยครับ โอ้!แค่นี้ก็ได้ลดค่าใช้จ่ายเยอะพอควรแล้วครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม เดินทางสบายใจ ได้ความคุ้มครอง

จะมีอะไรสุขใจไปกว่าที่ได้รู้ว่าการเดินทางของเราปลอดภัยจริงมั้ยครับ บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม นี่แหละที่ให้ผมเดินทางสบายใจ ได้ความคุ้มครองด้วย เนื่องจากเขามีความคุ้มครองการเดินทางไปต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 4,500,000 บาท และได้ค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ สูงสุด 25,000 บาท/ครั้งฟรีด้วย เดินทางได้ สบายใจแล้วครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี