Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม สามารถใช้shopping online ได้ไหมคะ?

ช่วงนี้เบื่อเครียด อยากจะออกจากบ้านไป shopping ก็ทำไม่ได้ กลัวติเชื้อโรค เลยคิดว่าถ้าออกจากบ้านไม่ได้ก็จะซื้อของใน online แทน พอดีมีบัตรบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม อยู่ สามารถใช้shopping online ได้ไหมคะ? แล้วเราสามารถผ่อนชำระได้ไหมคะ? อยากไป King Powerอ่ะคะ เพราะของเค้าปลอดภาษี ไม่แพงมาก ซื้อได้ ยังงัยรบกวนเพื่อนช่วยบอกทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Urairat

คุณคะ...ตอนนี้ king power เค้ามีเวปไซด์ให้ซื้อแบบ online ได้แล้วคะ ชื่อ www.kingpower.com หรือจะเข้าไปซื้อใน แอพพลิเคชั่น KING POWER ก็ได้เหมือนกันคะ รีบๆหน่อยนะ เพราะช่วงนี้เค้ามีโปรโมชั่น จัดส่งสินค้า ฟรี !! และสินค้าหลายอย่างที่ลดราคา ถ้าคุณใช้บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม อยู่สามารลดได้อีก 30% ภายใน 3 เดือน นับจากเดือนเกิดคะ

2020.09.25 12:30

โมนา

ฟังแล้วน่าสนใจเมื่อกัน ยิ่งช่วงนี้เรารู้สึกเบื่อมาก อยู่แต่ในบ้านไม่ค่อยออกไปไหน ดีที่ว่ามีงานทำอยู่ที่บ้านได้ บางครั้งรู้สึกเบื่อไปอยากไปเดินซื้อของตามห้างบ้าง แต่ก็กลัวโรคโควิดอยู่ ยิ่งมีข่าวว่าที่ต่างประเทศระบาดหนัก เราเลยกลัวเข้าไปอีก ตอนนี้อยากเข้าไปซื้อของในเว็บบ้างเพื่อผ่อนคลาย เรารู้มาว่าที่คิง เพาเวอร์มีของน่าช้อปเยอะมาก ถ้าเราสามารถสั่งซื้อของแล้วมีส่วนลดก็ดีมากเลย

2020.11.11 10:59

Rarin348--

เรื่องการช้อปออนไลน์มาแรงมากค่ะ เพราะคนส่วนใหญ่ก็ไม่อยากออกนอกบ้านมากนัก ออกไปข้างนอกเท่าที่จำเป็นเท่านั้น ยิ่งเป็นการช้อปออนไลน์จากร้านค้าหรือห้างสรรพสินค้าที่เราชอบอยู่แล้วด้วยละก็ ช้อปกันเพลินเลยล่ะค่ะ🤣 เดี๋ยวต้องเข้าดูเว็บไซต์ของคิงพาวเวอร์สักหน่อย แต่เราไม่มีบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่มน่ะสิ😥

2020.12.24 14:28

oh oh น้องหนูนา 🎀

โอ้โห! สาวก คิง เพาเวอร์ หมดกังวลเรื่องการช้อปปิ้ง ช้อปออนไลน์ก็ได้ไม่ต้องเดินทางไปถึงที่ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่มก็สามารถช้อปได้แค่เข้าไปที่เว็บไซต์หรือแอพพลิเคชั่น KING POWER อยากรู้ว่าส่วนลดที่จะได้จากการช้อป คนที่มีบัตรเครดิตกับไม่มีมันต่างกันมากมั้ย ใครจะได้ส่วนลดมากกว่ากันคะ?

2021.02.21 5:0

จันดา

เข้าที่เวบของเขาเลยคะ หรือว่าจะโหลดแอพของเขา แล้วก็ผูกบัตรเครดิตของคุณเข้ากับขั้นตอนการจ่ายสินค้าได้เลยคะ การจ่ายเงินผ่านบัตรก็จะคล้ายๆกับแอพขายของ ออนไลน์ ที่เราชอบใช้กันนั้นแหละคะ แต่ถ้าเป็นบัตรของคุณเราคิดว่าน่าจะได้แต้มแล้วก็ส่วนลด ตอนที่คุณจ้ายเงินด้วยบัตรตัวนี้คะ ใช้เลยคะ ช่วงนี้ของเขาน่าซื้อหลายอย่างแน่ๆ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม สิทธิพิเศษมากมาย

ได้จริงๆจากบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ที่ให้สิทธิพิเศษมากมายครับ รับกะรัตสะสม จาก King Power เพิ่ม 25%. สำหรับยอดซื้อที่ King Power ทุก 100 บาท รับกะรัตสะสม 1.25 กะรัต เพื่อแลกรับของรางวัลพิเศษมากมาย. รับเงินคืน 30% เมื่อซื้อสินค้าที่ King Power ในราคาปกติตั้งแต่ 100 บาทขึ้นไป ภายใน 3 เดือนนับจากเดือนเกิดด้วย ชอบรายการไหนใช้ก่อนเลย ผมใช้เกือบหมดแล้วครับ

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ชอบช้อปที่นี่ต้องมีนะ

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ชอบช้อปที่นี่ต้องมีนะครับ เพราะจะได้คะแนนเพิ่มเป็นสองเท่า ที่จากปกติทุกๆ 25 บาท จะได้ 1 คะแนนSCB Rewards แต่ถ้าใช้จ่ายที่คิง เพาเวอร์ 25 บาท จะได้ 2 คะแนนSCB Rewardsครับ ไม่ว่าจะจ่ายเป็นสกุลเงินบาทหรือสกุลเงินต่างประเทศ และไม่ต้องรีบใช้สะสมไปได้เรื่อยๆ เนื่องจากคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุครับ รู้แล้วใช่มั้ย ทำไมควรมีบัตรฯนี้

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม คุยได้ 24 ชม.

ผมสมัครบัตรฯนี้ก็เอาไว้ซื้อสินค้า ไว้สะสมคะแนนนั่นแหละครับ แต่ก็มีบริการดีด้วยจากบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ที่คุยได้ 24 ชม.เพราะเป็นบริการเลขาส่วนตัว ตลอด 24 ชม.ให้ความช่วยเหลือหลายด้าน และเมื่อชำระค่าเดินทางผ่านบัตรก็ได้รับความคุ้มครองการเดินทางไปต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 3,000,000 บาท และ ฟรี! ค่ารักษาพยาบาลจากการบาดเจ็บหรือเจ็บป่วย ที่เกิดขึ้นในต่างประเทศ สูงสุด 25,000 บาท/ครั้งครับ บริการดีทีให้ผมประทับใจครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ช้อปที่ไหนก็ได้สิทธิพิเศษ

ได้ทั้งเที่ยวและช้อปปิ้งค่ะกับบัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ช้อปที่ไหนก็ได้สิทธิพิเศษ เริ่มจากส่วนลด 5-20% สำหรับการซื้อสินค้าทั่วไปที่ King Power Duty Free และ Tax Free และได้รับสิทธิพิเศษทั่วโลกจากห้างสรรพสินค้าในต่างประเทศที่ร่วมรายการด้วยค่ะ พร้อมกับสิทธิพิเศษเข้าใช้บริการ KING POWER Lounge ที่ คิง เพวเวอร์ คอมเพล็กซ์ รางน้ำค่ะ ช้อปเพลิน เดินไม่กลัวเมื่อยค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ได้ส่วนลดเยอะ

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม ไหนมาดูกันซิว่าบัตรฯนี้จะให้อะไรเราพิเศษ สมกับการสมัครบ้าง จริงๆก็ได้ส่วนลดเยอะอยู่นะ ดิฉันได้รับส่วนลดเริ่มต้น 5%ค่ะ สามารถรับเพิ่มสูงสุดเป็น 20% ได้เมื่อซื้อสินค้าทั่วไปที่ King Power Duty Free และ Tax Free ค่ะ ถ้าคิดว่าจะซื้อของพวกนี้เยอะ ก็จะได้ส่วนลดดีเมื่อมีบัตรฯ หลักๆก็ขึ้นอยู่กับของที่เราจะซื้อเนอะ

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ขอรายละเอียดหน่อยครับ เห็นเป็นของ KING POWER มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี