Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีคนชวนให้สมัครสินเชื่อของบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม อยากทราบว่าความหมายของคำว่า "สินเชื่อ"

เราเพิ่งเริ่มทำงาน แต่อยากจะผ่อนโทรศัพท์ แต่เมื่อไปธนาคาร เค้าแนำนำให้เราสมัครบัตรเครดิตเพื่อจะทำสินเชื่อ เราไม่รู้เลยคะ ว่าคำว่า " สินเชื่อ " นี่แปลว่าอะไรหรือคะ? แล้วถ้าเราสมัครบัตรเครดิตของ กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม มันมีข้อดีข้อเสียยังงัยคะ? ดอกเบี้ยสูงไหมคะ ถ้าสมัครเเล้วต้องมีเงินเดือนประมาณเท่าไหร่คะถึงจะสมัครบัตรนี้ได้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Patsy

ขอตอบนะครับ คำว่า "สินเชื่อ" จริงๆแล้วก็คล้ายๆกับเงินกู้แหละครับ แต่สินเชื่อคือ การกู้ยืมเงินจากธนาคาร อาจมีสินทรัพย์ค้ำประกันหรือไม่มีก็ได้ เมื่อได้รับอนุมัติแล้ว ธนาคารจะโอนเงินจำนวนที่ได้รับอนุมัติเข้าสู่บัญชีของเรา โดยวงเงินจะอยู่ที่ 5 เท่าของรายได้เรา เมื่อนำเงินสดออกมาใช้ ก็สามารถผ่อนชำระ ส่วนดอกเบี้ยขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของธนาคารครับ

2020.09.26 12:30

อรอนงค์

ข้อดีของการมีบัตรเครดิตคือ คุณสามารถใช้บัตรเครดิตชำระสินค้าแทนที่คุณจะใช้เงินสดที่คุณมีอยู่จ่าย จะช่วยให้คุณมีเงินหมุนเวียนในการทำธุรกิจหรือในการใช้จ่ายอย่างอื่น และเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตร คุณจะมีระยะเวลาคืนชำระโดยไม่มีดอกเบี้ยตามเงื่อนไขของธนาคาร สำหรับ บัตรเครดิตของ กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม คุณยังสามารถแบ่งจ่ายชำระ ได้0% บางร้านค้าที่ร่วมรายการด้วย

2020.11.11 11:30

689Warawong

ขอโทษนะครับ ผมอยากรู้ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าได้รับการแนะนำให้สมัครบัตรเครดิตเพื่อจะทำสินเชื่อ หมายความว่ายังไงอะครับ ถ้าคุณจะไปสมัครบัตรเครดิตก็สามารถทำได้นี่ครับ แค่สมัครใช้งานบัตรเครดิตอย่างเดียวเท่านั้น หรือจะขอสินเชื่อกับธนาคาร ก็ขอได้ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตก่อนนี่ครับ ผมเข้าใจถูกหรือเข้าใจผิดครับเนี่ย?

2020.12.24 14:38

oh oh น้องหนูนา 🎀

แค่ผ่อนโทรศัพท์เองต้องขอสินเชื่อเลยเหรอคะ คุณจะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้ออะไรเนี่ย เจ้าหน้าที่แนะนำยอย่างนั้นเหรอ ส่วนตัวนะคะ เราว่าถ้าจะซื้อโทรศัพท์แล้วอยากผ่อนอะ สมัครบัตรกดเงินสดก็ได้ เอาไว้ผ่อนอย่างอื่นได้อีกหลังจากที่ผ่อนโทรศัพท์หมดแล้วอะค่ะ เผื่อว่าต่อไปอยากได้เครื่องใช้ไฟฟ้าหรืออุปกรณ์อเล็กทรอนิกส์เพิ่ม

2021.02.21 5:12

จันดา

สินเชื่อ ถ้าตามที่เราเจ้าใจนะคะ คำว่า สิน น่าจะมาจากคำว่าทรัพย์สิน คะ ส่วน คำว่าเชื่อ น่าจะจาก คำโบราณที่ร้านค้าเข้าใช้ๆกันคะ อย่างเขาบอกว่า ขอเชื่อเงินไว้ก่อนนะ หรือ ขอติดเงินเอาไว้ก่อนนะคะ ดังนั้นถ้าเอามารวมกัน น่าจะเป็นทรัพย์สินที่สามารถผ่อนชำระได้คะ อันนี้คือที่เราเข้าใจนะคะ ถ้าเข้าใจผิดหรือถูกยังไงก็ ขำๆนะคะ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก

ถ้าคุณชอบบัตรเครดิตที่แบบใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก แต่ก็ยังได้คะแนนดี ลองดูบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ค่ะ ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งสามารถเลือกแลกรางวัลได้ตามใจคุณค่ะ ดิฉันเองก็ว่าใช้ง่ายดี เมื่อซื้อสินค้าใช้บัตรฯนี้แบ่งชำระ 0% กับร้านค้าที่ร่วมรายการได้ด้วยค่ะ ส่วนใหญ่ดิฉันก็เอาไว้ใช้ซื้อของนี่ล่ะคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครอง

เมื่อเดินทางก็อยากให้ปลอดภัย แต่ก็ไม่แน่ใจเพราะอะไรที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นได้ อย่างน้อยถ้าได้ความอุ่นใจสำหรับการเดินทางก็คงดีจริงมั้ยครับบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครองนั้นกับผมครับ ผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ อย่างอื่นไม่เท่าไหร่แต่ได้คววามคุ้มครองก็โอเคแล้วครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม แบ่งจ่ายได้

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็เหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆที่เมื่อใช้บัตรก็ได้คะแนนสะสมไว้แลกของรางวัลที่เราถูกใจครับ แล้วก็เอาไว้ใช้เวลาที่ซื้อของก็แบ่งจ่ายดอกเบี้ย 0% ได้ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ หากมีข้อสงสัยอะไรก็สอบถามได้กับบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. เลยครับ ก็อยู่พร้อมให้บริการดีครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ห้องรับรองได้

แม้ว่าจะไม่ได้มีรายละเอียดในการใช้งานมากมายเหมือนบัตรฯอื่น แต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็ให้ผมใช้ห้องรับรองได้ครับ เมื่อต้องเดินทางก็มั่นใจได้ว่ามีที่ให้นั่งพักก่อนบินพร้อมกับบริการที่ดี จากบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ อย่างไรก็สบายก่อนเดินทางครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำงานพาร์มไทม์นี่พอจะทำบัตรเครดิตได้ไหมครับ?

บัตรเครดิต วีซ่า

อยากทราบว่าธนาคารกสิกร ถ้าจะอัพเกรดบัตรเครดิต วีซ่า ทอง เป็นแพลตตินั่มต้องทำยังงัย?

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี