มีคนชวนให้สมัครสินเชื่อของบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม อยากทราบว่าความหมายของคำว่า "สินเชื่อ"

เราเพิ่งเริ่มทำงาน แต่อยากจะผ่อนโทรศัพท์ แต่เมื่อไปธนาคาร เค้าแนำนำให้เราสมัครบัตรเครดิตเพื่อจะทำสินเชื่อ เราไม่รู้เลยคะ ว่าคำว่า " สินเชื่อ " นี่แปลว่าอะไรหรือคะ? แล้วถ้าเราสมัครบัตรเครดิตของ กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม มันมีข้อดีข้อเสียยังงัยคะ? ดอกเบี้ยสูงไหมคะ ถ้าสมัครเเล้วต้องมีเงินเดือนประมาณเท่าไหร่คะถึงจะสมัครบัตรนี้ได้?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Patsy

ขอตอบนะครับ คำว่า "สินเชื่อ" จริงๆแล้วก็คล้ายๆกับเงินกู้แหละครับ แต่สินเชื่อคือ การกู้ยืมเงินจากธนาคาร อาจมีสินทรัพย์ค้ำประกันหรือไม่มีก็ได้ เมื่อได้รับอนุมัติแล้ว ธนาคารจะโอนเงินจำนวนที่ได้รับอนุมัติเข้าสู่บัญชีของเรา โดยวงเงินจะอยู่ที่ 5 เท่าของรายได้เรา เมื่อนำเงินสดออกมาใช้ ก็สามารถผ่อนชำระ ส่วนดอกเบี้ยขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของธนาคารครับ

2020.09.26 12:30

อรอนงค์

ข้อดีของการมีบัตรเครดิตคือ คุณสามารถใช้บัตรเครดิตชำระสินค้าแทนที่คุณจะใช้เงินสดที่คุณมีอยู่จ่าย จะช่วยให้คุณมีเงินหมุนเวียนในการทำธุรกิจหรือในการใช้จ่ายอย่างอื่น และเมื่อคุณใช้จ่ายผ่านบัตร คุณจะมีระยะเวลาคืนชำระโดยไม่มีดอกเบี้ยตามเงื่อนไขของธนาคาร สำหรับ บัตรเครดิตของ กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม คุณยังสามารถแบ่งจ่ายชำระ ได้0% บางร้านค้าที่ร่วมรายการด้วย

2020.11.11 11:30

689Warawong

ขอโทษนะครับ ผมอยากรู้ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าได้รับการแนะนำให้สมัครบัตรเครดิตเพื่อจะทำสินเชื่อ หมายความว่ายังไงอะครับ ถ้าคุณจะไปสมัครบัตรเครดิตก็สามารถทำได้นี่ครับ แค่สมัครใช้งานบัตรเครดิตอย่างเดียวเท่านั้น หรือจะขอสินเชื่อกับธนาคาร ก็ขอได้ ไม่จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตก่อนนี่ครับ ผมเข้าใจถูกหรือเข้าใจผิดครับเนี่ย?

2020.12.24 14:38

oh oh น้องหนูนา 🎀

แค่ผ่อนโทรศัพท์เองต้องขอสินเชื่อเลยเหรอคะ คุณจะซื้อโทรศัพท์ยี่ห้ออะไรเนี่ย เจ้าหน้าที่แนะนำยอย่างนั้นเหรอ ส่วนตัวนะคะ เราว่าถ้าจะซื้อโทรศัพท์แล้วอยากผ่อนอะ สมัครบัตรกดเงินสดก็ได้ เอาไว้ผ่อนอย่างอื่นได้อีกหลังจากที่ผ่อนโทรศัพท์หมดแล้วอะค่ะ เผื่อว่าต่อไปอยากได้เครื่องใช้ไฟฟ้าหรืออุปกรณ์อเล็กทรอนิกส์เพิ่ม

2021.02.21 5:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

ถ้าคุณชอบบัตรเครดิตที่แบบใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก แต่ก็ยังได้คะแนนดี ลองดูบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ค่ะ ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งสามารถเลือกแลกรางวัลได้ตามใจคุณค่ะ ดิฉันเองก็ว่าใช้ง่ายดี เมื่อซื้อสินค้าใช้บัตรฯนี้แบ่งชำระ 0% กับร้านค้าที่ร่วมรายการได้ด้วยค่ะ ส่วนใหญ่ดิฉันก็เอาไว้ใช้ซื้อของนี่ล่ะคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครอง

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

เมื่อเดินทางก็อยากให้ปลอดภัย แต่ก็ไม่แน่ใจเพราะอะไรที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นได้ อย่างน้อยถ้าได้ความอุ่นใจสำหรับการเดินทางก็คงดีจริงมั้ยครับบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครองนั้นกับผมครับ ผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ อย่างอื่นไม่เท่าไหร่แต่ได้คววามคุ้มครองก็โอเคแล้วครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม แบ่งจ่ายได้

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็เหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆที่เมื่อใช้บัตรก็ได้คะแนนสะสมไว้แลกของรางวัลที่เราถูกใจครับ แล้วก็เอาไว้ใช้เวลาที่ซื้อของก็แบ่งจ่ายดอกเบี้ย 0% ได้ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ หากมีข้อสงสัยอะไรก็สอบถามได้กับบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. เลยครับ ก็อยู่พร้อมให้บริการดีครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ห้องรับรองได้

แม้ว่าจะไม่ได้มีรายละเอียดในการใช้งานมากมายเหมือนบัตรฯอื่น แต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็ให้ผมใช้ห้องรับรองได้ครับ เมื่อต้องเดินทางก็มั่นใจได้ว่ามีที่ให้นั่งพักก่อนบินพร้อมกับบริการที่ดี จากบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ อย่างไรก็สบายก่อนเดินทางครับ

PTT Blue Credit Card บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับคนชอบเดินทาง

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

ผมเดินทางบ่อย มักจะแวะดื่มกาแฟ ที่Amezonประจำ สมัคร PTT Blue Card ไว้ รับเครดิตเงินคืน 5% เมื่อเติมน้ำมันที่ปั้ม PTT 800 บาทต่อ เซลล์สลิป แต่มักจะมีปัญหาเมื่อใช้สิทธิ์แลก ที่Amezon โปรซื้อ 1ฟรี 1แก้วที่ฟรีมักเลือกได้ไม่กี่เมนู บางครั้งก็ใช้สิทธิ์ไม่ได้ บางสาขายังไม่ติดตั้งเครื่อง บางสาขาพนักงานกดสิทธิ์ไม่เป็น

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำงานพาร์มไทม์นี่พอจะทำบัตรเครดิตได้ไหมครับ?

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

อยากทราบว่าธนาคารกสิกร ถ้าจะอัพเกรดบัตรเครดิต วีซ่า ทอง เป็นแพลตตินั่มต้องทำยังงัย?

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้วงเงินสูงสุด 5 เท่าของรายได้ แต่ไม่เกิน 1.5 ล้านบาท มีด้วยเหรอได้วงเงินสูงขนาดนั้น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดผ่านเครื่อง ATM ทุกธนาคารทั่วประเทศ บัตรอื่นมีมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากสมัครบัตรเครดิตต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

คะแนนสะสม citi thank you rewards แลกอะไรได้บ้าง?

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

พึ่งทำงานได้ 5 เดือนกว่าสามารถสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ได้ไหมครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อส่วนบุคคลบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง นี่วงเงินเท่าไหร่หรือครับ พอดีอยากจะสมัครบัตรนี้

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง / ธนาคารกสิกรไทย

สมัครบัตรเครดิตเอสซีบี บียอนด์ผ่านอินเตอร์เน็ตได้ไหม

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร UOB PRIVI Miles Card มีประกัน ครบครันเรื่องบริการ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์

บัตร UOB PRIVI Miles Card ใส่ใจคุณด้วยการให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง วงเงินประกันสูงสุดถึง 20,000,000 บาทครับ (เมื่อชำระค่าโดยสารเต็มจำนวนผ่านบัตรฯ) และยังมีบริการดีๆอีก คือ บริการช่วยเหลือฉุกเฉินเกี่ยวกับรถยนต์ทั่วประเทศ ตลอด 24 ชม. เช่น ช่างซ่อม, รถยก,จองรถเช่าและโรงแรมที่พัก และ คนขับรถสำรอง พร้อมกับบริการเลขาส่วนตัว ที่พร้อมช่วยเหลือคุณตลอด 24 ชม. มีประกัน ครบครันเรื่องบริการจริงๆครับ

บัตร UOB YOLO Platinum Card บัตรของความล้ำ นำสมัย

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

หลายคนคงรู้จักบัตร UOB YOLO Platinum Card กันแล้ว วันนี้อยากให้รู้จักความล้ำของบัตรนี้ ที่ทันสมัยด้วย Visa Quick Read รายแรกในประเทศไทยที่ให้คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ช้อปออนไลน์ได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้นครับ เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วด้วย วีซ่า เพย์เวฟ ที่สามารถชำระค่าสินค้าโดยไม่ต้องเซ็นชื่อบนเซลล์สลิป(สำหรับยอดไม่เกิน 1,500บาท/ครั้ง ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ) เหมาะสำหรับคนชอบความล้ำ นำสมัยจริงๆครับ

บริการดีๆ จากบัตร UOB Lady Solitaire

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

สาวๆทั้งหลายรู้หรือยัง บัตร UOB Lady Solitaire ตอบโจทย์ผู้หญิงทุกรูปแบบ รวมทั้งบริการและสิทธิพิเศษอื่นๆอีกมากมาย เช่น บริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่พร้อมช่วยคุณหาข้อมูลต่างๆ และยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินบนท้องถนน ตลอด 24 ชม.ทั่วประเทศอีกด้วย. ยิ่งไปกว่านั้น ขณะที่คุณเดินทางหากเที่ยวบินล่าช้าเกินกว่า 2 ชม คุณสามารถใช้บริการห้องพักรับรองพิเศษ ณ สนามบินชั้นนำทั่วโลกกว่า 850 แห่ง. บริการดีไปจนถึงต่างประเทศเลยค่ะ

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature เชิญคุณพักที่รับรองพิเศษ

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

การเดินทางของผมสะดวกและง่ายมากขึ้น เพราะบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้บริการห้องรับรอง Blue Ribbon Club Lounge เมื่อผมเดินทางกับสายการบินบางกอกแอร์เวย์สภายในประเทศ 1 ครั้งและระหว่างประเทศ 1 ครั้ง, มี Voucher ส่วนลด 1,000 บาท / ส่วนลด 15% สำหรับใช้บริการจองรถของ Silverline Limousine และยังให้ส่วนลด 10% เมื่อเช่ารถแบบ Self-drive กับ Hertz ทุกที่ทั่วโลก สะดวกมากเลยครับ.

สิทธิพิเศษจากบัตร UOB YOLO Platinum Card

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม

สำหรับบัตร UOB YOLO Platinum Card นอกจากจะให้เครดิตเงินคืนสูงแล้ว สิทธิพิเศษที่มีให้ก็มากด้วยค่ะ ดิฉันชอบดูหนัง บัตรนี้ก็ตามใจดิฉันค่ะ เมื่อซื้อบัตรชมภาพยนตร์ 1 ที่นั่ง ก็ได้รับบัตรชมภาพยนตร์อีก 1 ที่นั่ง ณ โรงภาพยนตร์ในเครือ SF Cinema และยังได้รับสิทธิ์แบ่งชำระ 0% นาน 3 เดือน สำหรับยอดใช้จ่าย 10,000 บาท/เซลล์สลิป ในหมวดท่องเที่ยวหรือช้อปออนไลน์ทั้งในและต่างประเทศ สิทธิพิเศษแบบนี้ ที่ดิฉันชอบค่ะ

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้คะแนนดี มีไมล์สะสะม

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature บัตรที่ให้คุณสะสมคะแนนได้ ทุกๆ 25 บาท = 1 คะแนน KTC FOREVER สามารถรับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ (คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ) นำไปแลกเป็นสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ หรือจะแลกเป็นไมล์สะสมก็ได้ โดย 1.5 คะแนน KTC FOREVER แลก 1 คะแนนฟลายเออร์โบนัส ง่ายๆแค่นี้เองครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ