Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง นี่ถ้าไม่ได้ใช้เราต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรบ้างคะ? เพราะธนาคารอยากให้เราสมัครเหลือเกิน

เนื่องจากธนาคารโทรมาเสนอสินเชื่อ และบอกจำนวนเงินที่จะโอนเข้ามาในบัญชีเรา เราก็เลยสอบถามไปว่าถ้าเราไม่ได้ใช้จะเสียค่าอะไรไหม แต่เค้าไม่ได้พูดอะไร เค้าแค่บอกว่าจะอนุมัติยอดแล้วโอนให้เราเลยวันนี้ คือจริงๆเราอยากได้เเค่บัตร คือแบบเมื่อต้องการก็ค่อยกดออกมาใช้ เพื่อนๆพอมีใครรู้บ้างไหมคะ ว่าเราต้องทำยังงัยดี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ทวีป

สินเชื่อส่วนบุคคลถ้าคุณได้รับเงินโอนเข้าเมื่อไหร่ คุณก้เป็นหนี้เมื่อนั้นเลยคะ สินเชื่อส่วนบุคคลมีอะไรบ้าง มีเยอะแยะมากมายคะ เช่น บัตรเครดิต บัตรกดเงินสด สินเชื่อบุคคล อย่างในกรณีของคุณคือสินเชื่อบุคคล ถ้าคุณไม่ได้ใช้ก็แนะนำว่าอย่าสมัครเลยคะ แนะนำให้คุณไปสมัครเป็นบัตรกดเงินสดดีกว่านะคะ ถ้าต้องการใช้เงินสดจริงๆ

2020.09.28 12:30

ดารารัตน์

เป็นไปได้ที่ธนาคารต้องการให้คุณสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล เเพราะอาจจะคิดว่าคุณจำเป็นต้องใช้เงินทันที่ แล้วให้คุณสมัครเพื่อประโยชน์ของลูกค้าเอง เมื่อคุณได้รับอนุมัติจะคิดค่าดอกเบี้ยทันที แต่จะเป็นลักษณะดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก ถ้าคุณไม่ต้องการแบบนั้นก็ก็สามารถปฏิเสธได้ทันทีไม่ต้องกลัว แล้วบอกว่าคุณต้องการแบบไหน

2020.11.11 12:0

689Warawong

ได้เหรอครับ! ที่ทางธนาคารจะโทรมาเสนอสินเชื่อ แล้วยังบอกว่าจะอนุมัติยอดแล้วโอนให้เราเลยวันนี้ด้วย😲 เขาจะไม่ถามก่อนเหรอครับว่าเราอยากได้สินเชื่อนี้หรือเปล่า ยังไงต้องระวังเรื่องดอกเบี้ยให้ดีนะ อย่างที่มีคนเข้ามาแนะนำไปแล้วเรื่องการคิดดอกเบี้ยทั้งของบัตรเครดิตและของสินเชื่อน่ะครับ เดี๋ยวจะเป็นหนี้กันมากมาย

2020.12.24 14:54

เจแปน(。・∀・)ノ゙

เอ้อ...เจอแบบนี้เป็นงงนะครับ เจ้าหน้าที่ธนาคารจริงเหรอเปล่า โทรศัพท์มาหาลูกค้าแต่ไม่ยอมคุยรายละเอียดให้กระจ่าง เป็นผมนะโทรศัพท์กลับไปหาสาขาที่เราเป็นลูกค้าเขาอยู่นี่แหละ ถามให้รู้เรื่องว่าจะโอนเงินอะไร โอนมาให้ทำไม ถ้าไม่รีบจัดการให้เรียบร้อย ต่อไปต้องมีปัญหาตามมาแน่ๆ เจ้าของกระทู้น่าจะมาบอกหน่อยว่าเรื่องเป็นไงต่อ

2021.02.21 5:24

คงคา

สินเชื่อ ก็ส่วนสินเชื่อสิครับ อันนี้คุณไปสมัครแค่บัตรเครดิต อย่างเดี่ยวไม่ใช่เหรอครับ วงเงินของคุณก็จะอยู่แค่ในบัตรเท่านั้นแหละครับ บัตรเครดิต ไม่มีการโอนเงินเข้าบัญชีของเรานะครับ ผมว่าน่าจะมีปัญหาอะไรแล้วละครับ ไปจบเรื่องนี้ก่อนดีกว่าครับ เข้าไปที่ธนาคารแล้วคุยกับเขาให้รู้เรื่องนะครับ เพราะไม่อย่างนั้นคุณจะมีหนี้ทั้งบัตรเครดิตแล้วก็สินเชื่่อด้วยนะ

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ผ่อนง่าย จ่ายน้อย

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ผมสามารถใช้ซื้ออะไรก็ได้ ได้คะแนนสะสมทั้งนั้นครับ แลกของรางวัลได้ด้วยแล้วบัตรฯนี้ก็ให้ผ่อนง่าย จ่ายน้อยด้วยครับ เป็นแบบแบ่งจ่าย 0% ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ก็เหมาะกับคนที่ไม่ชอบยุ่งยากในการใช้บัตร ไว้ซื้อของ ไว้ผ่อนชำระแบบไม่เสียดอกเบี้ยก็ใช้ได้นะครับ มีบริการ Contact Center ตลอด 24 ชม.ด้วยสอบถามได้ตลอดครับ.

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง บริการเสริมมากมาย

นอกจากใช้ซื้อของเพื่อสะสมคะแนน ใช้ผ่อนชำระ 0% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ยังมีบริการเสริมให้มากมาย เช่น K-mAlert มีSMSเตือนเมื่อรูดบัตรฯ, K-eMail Statement รับใบแจ้งยอดบัตรเครดิต, KBank Smart Bill Pay ชำระค่าสาธารณูปโภคหรือค่าบริการผ่านบัตรฯ และบริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตด้วยครับ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง คะแนนได้ จ่ายสะดวก

เพิ่มความสะดวกและรวดเร็วทุกการจับจ่ายให้ดิฉันค่ะ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง คะแนนก็ได้ จ่ายก็สะดวก สำหรับทุกๆการจ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point สะสมเพื่อเลือกแลกรางวัลได้ตามใจดิฉันค่ะ. เมื่อจ่ายเงินก็สะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย ไร้กังวล ด้วยบริการ Visa payWave ไม่ต้องรูดบัตร แค่แตะก็จ่ายได้ค่ะ ใครชอบความสะดวก รวดเร็ว เลือกใช้ได้ค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

แนะนำบัตรเครดิตที่ให้การซื้อของออนไลน์ของคุณเรื่องง่าย

KBank visa Gold เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้งและมีเงินเดือนขั้นต่ำ 30,000 บาท ให้วงเงิน 5เท่าของรายได้ ค่าใช้จ่ายทุก 25บาทรับ 1คะแนนเลือกรางวัลได้ตามใจ แบ่งจ่ายสบาย 0% มีบริการเสริมจากบัตรเครดิตให้ เช่น บริการ K-mAlert ปลอดภัยรูดเมื่อไหร่ มีSMS แจ้งทันที ซื้อสินค้าออนไลน์ได้อย่างปลอดภัยเราตั้งรหัสผ่านได้เอง

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่หรือคะถึงจะสมัครได้?แล้วบัตรมีสิทธิประโยช์อะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า ทอง / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี