Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง นี่วงเงินเท่าไหร่หรือครับ พอดีอยากจะสมัครบัตรนี้

ผมทำอาชีพค้าขาย และจำเป็นต้องใช้เงินมาลงทุนสักก้อนนึง แต่ไม่อยากจะกู้นอกระบบ เพราะรู้สึกว่าดอกเบี้ยสูงเกินไป เลยคิดว่าอยากจะขอสินเชื่อจากธนาคารที่ผมใช้เป็นประจำ ผมอยากทราบวงเงินของบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง ว่าบัตรนี้มีวงเงินเท่าไหร่ครับ? แล้วมีค่าใช้จ่ายอะไรในการสมัครไหม ระยะเวลาการผ่อนเป็นยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vichit

วงเงิินก็อยู่ที่ประมาณ 5-7เท่าของเงินเดือน ส่วนระยะเวลาการผ่อนขึ้นอยู่กับวงเงินที่คุณกู้ ถ้าวงเงินกู้ตั้งแต่ 6,000 – 20,000 บาท คุณสามารถเลือกผ่อนชำระได้ 12, 18 หรือ 24 งวด หรือถ้าวงเงินกู้ตั้งแต่ 20,001 – 1,500,000 บาท เลือกผ่อนชำระได้ 12, 18, 24, 36, 48 หรือ 60 งวด ส่วนดอกเบี้ยคุณต้องลองสอบถามกับธนาคารดูครับ

2020.09.29 12:30

ยาใจ

ถ้าคุณถามเกี่ยวกับ บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง ละก็ บัตรเครดิตใบนี้วงเงินอนุมัติอยู่ที่ 5 เท่าของรายได้ของผู้สมัคร ซึ่งผู้สมัครจะต้องมีรายได้ขั้นต่ำอยู่ที่ 15,000 บาทและในการสมัครจะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า แต่จะมีค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 1050 บาท แต่จะมีเงื่อนไขถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรตามที่ธนาคารกำหนดจะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปี

2020.11.11 12:38

😎Tanakrit==

ตอนแรกเห็นเจ้าของกระทู้พูดถึงการทำอาชีพค้าขายและความจำเป็นต้องใช้เงินมาลงทุนสักก้อนนึง ที่คุณคิดจะขอสินเชื่อผมก็เห็นด้วยนะครับ เพราะว่ามันดีกว่าไปกู้เงินนอกระบบแน่นอนในเรื่องความปลอดภัยน่ะนะ แต่ทำไมคุณถามถึงบัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทองล่ะครับ จะใช้วงเงินจากบัตรเครดิตเหรอ ไปขอสินเชื่อดีกว่ามั้ยครับ

2020.12.25 14:12

เจแปน(。・∀・)ノ゙

@ 😎Tanakrit== ผมก็แปลกใจว่าทำไมเจ้าของกระทู้เขาไม่ไปขอสินเชื่อเพื่อธุรกิจซะเลย คุณก็คิดเหมือนผมใช่มั้ยครับว่าถ้าอยากได้เงินไปเพิ่มสภาพคล่องให้ธุรกิจน่าจะไปขอสินเชื่อดีกว่า ลำพังวงเงินจากบัตรเครดิตมันจะพอเหรอ แล้วอีกอย่างผมว่าดอกเบี้ยของบัตรเครดิตมันจะแพงกว่าของสินเชื่อมากพอสมควรนะ แต่เขาคงตัดสินใจไปแล้วล่ะ

2021.02.21 5:28

ชนาภา

ถ้าเงินเดือนของคุณได้เท่ที่เขากำหนดก็สมัครเลยคะ ผ่านแน่นอน แต่ถ้าถามว่าจะได้วงเงินเท่าไร เพื่อนๆทุกคนก็เป็นหลักการที่ให้คิดเท่านั้นแหละคะ อย่างเรากับเพื่อนไปทำด้วยกัน เงินเดือนเท่ากัน วงเงินที่ได้ยังต่างกันเลยคะ ธนาคารเขามีหลายอย่างที่ต้องพืจราณาตัดสินใจก่อนที่เขาจะอนุมัติให้เราได้เป็นลูกหนี้ของเขาคะ

2021.09.25 6:51

คงคา

อันนี้เราก็คงไม่ไม่ได้เลยนะครับว่าคุณจะได้วงเงินของบัตรประมาณกี่บาทครับ เพราะทางธนาคารเขาจะตรวจสอบแล้วก็เป็นคนกำหนดให้เราเองครับ อย่างผมกับเพื่อนทำงานที่เดียวกันนะครับ เงินเดือนผมกับเพื่อนต่างกันไม่มากครับ วงเงินที่เราสองคนได้ ยังได้มาเท่ากันเลยครับ คำนวนง่ายๆเลยครับ ถ้าอยากทราบแบบคร่าวๆ น่าจะได้ไม่เกิน 4หมื่นครับ

2021.12.15 4:58

ธีรนันทร์

บัตรตัวนี้รายได้ต้องอยู่ที่ประมาณ 30,000 บาท ต่อเดือน แต่เราคิดว่าต้องดูให้ดีก่อนเลย คือเรื่องของ ต่าแรกเข้าครับ เพราะว่าบัตรตัวนี้เขาเก็บค่าเรียกเข้าของเราที่ 1พันกว่าบาท ถ้าแบบนี้ นะครับ ผมแนะนำครับ ว่าน่าจะมีบัตรตัวอื่นเป็นตัวเลือกด้วยนะครับเพราะบัตรบางเจ้าเงินที่เราต้องเสียในส่วนนี้มันไม่มีนะครับ

2022.01.10 14:46

ธนกฤต

บัตรที่วงเงินเท่านี้มีหลายเจ้าเลยนะ เงินเดือน 30,000 บาท ถ้าจะทำพวกบัตรเครดิต ต้องตรวจเชคของหลายๆเจ้าหน่อยว่าแต่ละเจ้ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง ไม่มช่เราจะเอาเจ้าเดียวเท่านั้น ยิ่งช่วงโควิด-19แบบนี้หลายๆธนาคารก็ออกโปรดีๆมาเยอะเลย เพื่อกรุ้นคนให้กลับมาใช้งานบัตรเครดิตอีกครั้ง1 ถ้าเรายังไม่ได้ืำก็เลือกดีกว่าคะจะได้ไม่ผิดหวัง

2022.02.26 6:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง จ่ายเร็ว ได้คะแนนดี

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง จ่ายเร็ว ได้คะแนนดีครับ สำหรับการใช้จ่ายทุก 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point สามารถเลือกแลกรางวัลได้ตามต้องการครับ เมื่อจับจ่ายก็สะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย ด้วยบริการ Visa payWave ที่แค่แตะบัตร ไม่ต้องรูด ก็จ่ายได้แล้วครับ แล้วก็มีบริการเสริมอีกหลายอย่างด้วย ลองตรวจสอบก่อนได้ครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง มีบริการเพิ่ม

สำหรับผมการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตที่สะดวก รวดเร็ว เป็นเรื่องดีครับ แต่การได้ข้อมูลต่างๆหลังจากที่มีการใช้จ่ายไปแล้วก็สำคัญมากด้วย บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง มีบริการเหล่านี้เพิ่มให้ครับ บริการเสริมต่างๆ ที่ว่ามี K-mAlert ที่แจ้งข้อความเมื่อมีการรูดบัตร, K-eMail Statement, KBank Smart Bill Pay และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ตด้วยครับ.

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง โทร.ได้24ชม.

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด ทอง โทร.ได้24ชม. เพื่อความสะดวกของลูกค้า ที่อาจเผชิญปัญหาหรือความไม่เข้าใจบางอย่างในการใช้บัตรฯสามารถปรึกษากับเจ้าหน้าที่ผ่านบริการ Contact Center ได้ตลอด 24 ชม.ค่ะ เจ้าหน้าที่ตอบคำถามได้ดีมากค่ะ และอีกอย่างที่ดิฉันใช้อยู่เรื่อยก็คือการซื้อสินค้าผ่อนชำระแบบแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือน กับ ร้านค้าที่ร่วมรายการตามบัตรฯค่ะ.

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี