Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะขอสินเชื่อส่วนบุคคล หรือ สมัครบัตรเครดิต ดีนะ ? อยากจะทำบัตรเครดิตไว้ซักใบเพื่อจะซื้อของ

อยากรู้ถึงความแตกต่างระหว่าง บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล เราสนใจอยากจะสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกแต่ก็อยากจะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลด้วย จุดประสงค์คือ เราแค่อยากมีเงินไว้ใช้ซื้อของเล็กๆน้อยๆ เราควรทำบัตรแบบไหนไว้ดีคะ บางทีก็อยากจะกดเงินสดออกมาซื้อของเลย หรือถ้าผ่อนได้ก็อยากจะมีบัตรสักใบไว้ผ่อนสินค้า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Buppakorn

การสมัครสินเชื่อบุคคลส่วนใหญ่เค้าสมัครเพื่อจะเอาเงินก้อนออกมาใช้ และผ่อนในระยะยาว อย่างเช่น ซื้อบ้าน ซื้อรถ หรือเอาเงินมาหมุนทำธุรกิจ และมีดอกเบี้ยตั้งแต่วันที่เค้าอนุมัติเงินเข้าบัญชีคุณ ส่วนบัตรเครดิต เป็นการที่คุณมีระยะเวลาในการจ่ายคืนในเวลาที่สั้นกว่าสินเชื่อส่วนบุคคล เป็นการใช้จ่ายที่ไม่แพงมาก อย่างซื้อของรายวัน กินข้าว เที่ยว หรือช้อปปิ้ง ดูหนัง ซึ่งคุณสามารถใช้บัตรเครดิตได้ เพราะจะทำให้ชีวิตคุณสะดวกมากขึ้น ไม่ต้องพกเงินสด

2020.09.30 12:30

จามจุรี

บัตรเครดิต วงเงินได้รับอนุมัติขึ้นอยู่กับรายได้ของผู้สมัคร และวงเงินที่อนุมัติจะเป็นเงินที่ธนาคารให้เครดิตกับคุณในการใช้จ่าย และมีเงื่อนไขระยะเวลาชำระคืนปลอดดอกเบี้ย และผู้ถือบัตรสามารถจ่ายชำระเงินคืนในอัตราขั้นต่ำได้แต่จะมีดอกเบี้ย ถ้าคุณต้องการไว้ซื้อของเล็กๆน้อยๆ เราว่าบัตรเครดิตก็น่าจะเหมาะกับการใช้จ่าย

2020.11.11 12:29

😎Tanakrit==

ถ้าจุดประสงค์ของเจ้ากระทู้แค่อยากมีเงินไว้ใช้ซื้อของเล็กๆน้อยๆหรือซื้อแบบผ่อนชำระดอกเบี้ยต่ำ นานหลายเดือน ผมแนะนำเป็นบัตรเครดิตครับ แต่เรื่องการกดเงินสดออกมาจากบัตรเครดิตผมไม่แนะนำนะ เพราะมันมีค่าธรรมเนียมการกดเงินสดด้วย ใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรกดเงินสดดีกว่าจะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเยอะ เลือกบัตรให้เหมาะกับการใช้งานครับ

2020.12.25 14:19

🌽popcorn🌽

เจ้าของกระทู้สนใจแค่การขอสินเชื่อกับการสมัครบัตรเครดิตเท่านั้นเองเหรอครับ ถ้าคุณต้องการเพียงแค่เงินนิดหน่อยสำหรับซื้อของ สิทธิในการผ่อนชำระค่าสินค้าดอกเบี้ยต่ำ และกดเงินสดออกมาใช้บ้าง ผมว่าการสมัครบัตรกดเงินสดก็น่าสนใจนะ ไม่รู้ว่าจะแนะนำทันหรือเปล่า ถ้าไม่ทันก็ไม่เป็นไร คุณคงคิดดีแล้วไม่ว่าจะสมัครอะไรก็ตามครับ

2021.02.21 5:35

คงคา

ตอนแรกก็กะว่าจะบอกแล้วครับส่าทำอะไรดี แต่มาเจอส่วนท้ายที่คุณบอกว่าอยากได้บัตรสักใบ แสดงว่าคุณน่าจะสนใจบัตรเครดิตมากกว่าแล้วละครับ แต่ก็ดีครับ เพราะว่าบัตรเครดิต ถ้าเราเลือกดีๆ เจอห้างที่เหมาะกับบัตรของเรา บัตรพวกนี้บางที่เราสามารถผ่อนสินค้าได้ 0% บางครั้งนาน เป็นครึ่งปีเลยนะครับ แต่ก็ต้องคอยเชคนะครับเพราะโปรแต่ละเดือนไม่เหมือนกัน

2021.12.15 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก จ่ายเพียงนิดก็ได้คะแนน

ไม่ต้องช้อปมากมายก็ได้คะแนนแล้วค่ะ บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก จ่ายเพียงนิดก็ได้คะแนน ทุกๆการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KBank Reward Point เอาไว้แลกรางวัลที่เลือกได้อย่างใจค่ะ หากใช้จ่ายตามที่กำหนดก็สามารถจ่ายเงินด้วยบริการ Visa payWave ได้ซึ่งบริการนี้สะดวก รวดเร็ว ด้วยการแตะบัตร ไม่ต้องรูดค่ะ ปลอดภัย หายห่วง.

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้ผ่อน 0%

ถ้าหากอยากมีบัตรเครดิตไว้ใช้เพื่อความสะดวก แบบซื้อของไม่ต้องพกเงินสด ใช้จ่ายค่าสาธารณูปโภค บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ก็ให้คุณทำอย่างนั้นได้แล้วยังให้ผ่อน 0% ได้ด้วยค่ะ ดิฉันก็ใช้ด้วยเมื่อซื้อสินค้าในบางครั้งกับการแบ่งจ่าย 0% นาน 10 เดือน ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ แล้วยังมีบริการ Contact Center ตลอด 24 ชม.อีกด้วย เพิ่มความสะดวกให้อีกค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้บริการเสริม

ถึงแม้จะไม่ได้มีสิทธิประโยชน์มากมายแต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก ให้บริการเสริมต่างๆแบบที่บัตรเครดิตควรมี คือแจ้งให้รู้ว่าเราใช้เงินเมื่อไหร่ และใช้ไปเท่าไหร่ต่อเดือน ซึ่งก็มีบริการ K-mAlert ส่ง SMS เตือนเมื่อมีการรูดบัตร, K-eMail Statement ได้ใบแจ้งยอดค่าใช้จ่าย, KBank Smart Bill Pay จ่ายค่าสาธณูปโภคผ่านบัตร และ บริการสำหรับซื้อสินค้าทางอินเทอร์เน็ต ถ้าไม่ชอบความวุ่นวาย ใช้งานง่ายๆก็บัตรนี้ครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิกสามารถกดเงินสดได้ไหม แล้วดอกเบี้ยแพงไหมคุ้มไหมที่จะกดเงินสดออกมา?

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี