Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามหน่อยคะว่ากรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง มีระบบพักชำระหนี้ไหมคะ?

เมื่อต้นปีเราเพิ่งไปซื้อรถใหม่ป้ายแดง ไม่คิดว่าจะเกิดวิกฤติขนาดนี้ เราทำงานเป็นพนักงานออฟฟิศกินเงินเดือน แล้วคิดว่างานนี้จะมั่นคง แต่พอมีไวรัสเกิดขึ้น บริษัทบอกว่าจะหยุดจ้างงานก่อนโดยไม่จ่ายเงินเดือนจนกว่าเศรษฐกิจจะดีขึ้นแล้วค่อยให้เงิน ปัญหาคือเราเพิ่งถอยรถออกมาอ่ะคะ เครียดมากไม่รู้จะทำยังงัยดี ตอนนี้เราทำสินเชื่อของกรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง อยากทราบว่าเค้ามีระบบพักชำระหนี้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dyer

มีคะ เราอ่านข่าวเค้าบอกว่า คนที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) สามารถจะยื่นคำร้องเพื่อขอพักชำระหนี้ตลอด 24 ชั่วโมง ผ่านทางหน้าเว็บไซต์ของกรุงศรี ออโต้ ได้นะคะ โดยคนที่เข้าเกณฑ์ของโครงการจะได้รับอนุมัติการพักชำระหนี้สูงสุดประมาณ 5 เดือนคะ สามารถขอปรับลดจำนวนเงินผ่อนชำระค่างวดได้คะ ลองดูนะคะ

2020.07.03 12:45

Amber

ใช่แล้วค่ะ สำหรับลูกค้า กรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง ที่ต้องการขอปรับลดชำระค่างวดจะต้องไม่เคยขอความช่วยเหลือ หรือลูกค้าที่เคยขอความช่วยเหลือจากมาตรการในระยะแรกมาก่อน และเป็นลูกค้าที่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อกับกรุงศรี ออโต้ ก่อน 1 เมษายน 2563 รวมทั้งไม่มีสินเชื่อที่ค้างชำระเกิน 90 วัน ณ วันที่เข้าร่วมมาตรการ

2020.11.12 5:25

🍒Cherry🍒🍒

เป็นเรานี่เซ็งมากเลยนะ ถ้าเพิ่งถอยรถป้ายแดงมาแล้วเจองานเข้า เฮ้ย! ไม่ใช่ งานออกแบบนี้ แล้วจะทำยังไง ข้าวก็ต้องกิน รถก็ต้องผ่อน ค่าใช้จ่ายอื่นๆอีก นี่ก็หลายเดือนแล้ว เจ้าของกระทู้โอเคขึ้นมั้ยคะ เรื่องผ่อนรถเป็นไปด้วยดีมั้ย นี่ก็มาอีกแล้ว การระบาดของโควิด-19 จะเป็นยังไงต่อไปกันล่ะเนี่ย เพิ่งหายใจคล่องได้พักเดียวเอง😓

2020.12.25 14:37

Jarin จ๋า56)0

ตอนที่โควิด-19 ระบาดรอบแรกมีมาตรการหลายอย่างที่ออกมาช่วยเหลือคนที่ยังมีหนี้คงค้างอยู่รวมถึงคนที่เพิ่งซื้อรถยนต์ด้วย ไม่รู้ว่าการระบาดรอบหลังเนี่ยจะมีมาตรการพักชำระหนี้อะไรมาอีกบ้างนะคะ ใครที่ไม่มีหนี้ก็ดีไปไม่ต้องเครียดหลายทาง แค่ทำงานเพื่อหาเงินมาไว้ใช้จายในครอบครัวก็ลำบากมากแล้ว ถ้าต้องหาเงินใช้หนี้อีกคงเหนื่อยมากอะ

2021.02.21 5:58

ปุณณรัตน์

เป็นไงบ้างคะ ได้ไปขอพักชำระหนี้มาหรือยังละคะ ตอนนี้คนที่เป็นหนี้ไฟแนนซ์ กับพวกสินเชื่อต่างๆ หลายคนก็เริ่มจะพักชำระหนี้กันทั้งนั้นแล้วคะ ถ้าคุณยังไม่ได้เดินเรื่องอะไร ยังไงต้องรีบๆหน่อยนะคะ เพราะเท่าที่เราทราบมา หลายๆธนาคารแล้วก็หลายๆไฟแนนซ์ เขาให้เราลงทะเบียนเพื่อขอรับสิทธ น่าจะถึงเดือนนี้เท่านั้นนะคะ

2021.12.15 5:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง

สินเชื่อนี้เหมาะสำหรับคนที่จะซื้อรถแต่ไม่อยากจ่ายเต็มราคาในครั้งเดียว โดยการดาวน์นั้นเริ่มต้นที่ 5% และไม่จำเป็นต้องมีคนค้ำประกัน(เฉพาะคนมีสัญชาติไทยเท่านั้น) สามารถเลือกระยะเวลาผ่อยได้ถึง 84 เดือน สามารถรู้ผลอนุมัติได้ทุกวันไม่เว้นเสาร์ - อาทิตย์ สามารถชำระสินเชื่อผ่านธนาคารกรุงศรีอยุธยา, เทสโก้ โลตัส, เคาน์เตอร์เซอร์วิส, หักจากบัญชีอัติโนมัติ, cenpay

กรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้นิดนึงนะครับว่าทำไมขอสินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดงแล้วไม่ผ่าน

กรุงศรี นิว คาร์ สินเชื่อรถใหม่ป้ายแดง / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี