Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวกับการพักชำระหนี้กรุงศรีออโต้ว่ามีเอกสารอะไรบ้าง ต้องเตรียมตัวยังงัยบ้าง?

อยากทราบเกี่ยวกับการพักชำระหนี้ของสินเชื่อรถยนต์กรุงศรีออโต้หน่อยค่ะ ตอนนี้หมุนเงินไม่ทันเครียดมาก ได้ยินว่าเค้าให้พักชำระหนี้ได้สูงสุดไม่เกิน หกเดือน เลยอยากรู้ว่ามีปัจจัยอะไรบ้างที่จะช่วยให้เราสามารถผ่านการอนุมัติในโครงการนี้ได้ แล้วเราต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ติดต่อได้ช่องทางไหนบ้าง และส่งเอกสารอย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Louisa

ขอตอบในฐานะที่เคยขอทำเรื่องนะครับ เค้ากำหนดไว้อย่างชัดเจนเลยครับอย่างแรกคือคุณต้องไม่เคยมีประวัติการค้างชำระเงินหรือจ่ายค่างวดล่าช้ามาก่อน ถ้าชำระตรงเวลามีโอกาสที่ทางธนาคารจะพิจารณาสูงครับ อย่างที่สองคือต้องมีประวัติการพักชำระหนี้มาแล้วอย่างน้อย 12 เดือนครับ ไม่ใช่ว่าเพิ่งผ่อนมาไม่กี่เดือนนะครับ อันนี้ถือว่าไม่เข้าข่ายกับโครงการครับ

2020.07.05 12:45

แมวน้ำ

สำหรับเอกประกอบการพิจารณาการขอพักหนี้ จะต้องใช้สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของผู้เช่าซื้อ พร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง และจะต้องมีเอกสารยืนยันผลกระทบจาก โควิด-19 ที่มีผลต่อรายได้ของผู้เช่าซื้อ และถ้าในตอนทำสัญญาเช่าซื้อมีผู้คำ้ประกัน จะต้องเอาสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของผู้ค้ำประกันพร้อมเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง รวมถึงเอกสารยืนยันผลกระทบจากโควิด -19 ด้วย

2020.11.12 6:18

Lemon pie😋😊

รอบที่แล้วมีการพักชำระหนี้ของสินเชื่อรถยนต์แล้วก็อีกหลายอย่าง ไม่รู้ว่าต่อจากนี้ไปจะเป็นยังไงนะคะ การระบาดของโควิด-19จะทำให้อะไรๆเป็นเหมือนเมื่อรอบที่แล้วหรือเปล่า โดยเฉพาะเรื่องเศรษฐกิจ หันไปทางไหนก็ดูเงียบๆนะคะ ขนาดเราไม่ค่อยได้ออกไปไหนนะ แต่พอออกไปก็รู้สึกว่าผู้คนน้อยลง คงระมัดระวังตัวกันมากขึ้น ออกจากบ้านเมื่อจำเป็นน่ะเนอะ

2020.12.25 14:48

Jarin จ๋า56)0

เรื่องพักชำระหนี้ค่างวดรถยนต์ของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างคะ ยื่นเอกสารผ่านมั้ย? ถ้าผ่านแล้วก็ดีนะ คุณจะได้หายเครียดไปได้หน่อย แต่การพักชำระหนี้ที่ว่าเนี่ย ดอกเบี้ยจะเพิ่มขึ้นมั้ยคะหากว่าเรากลับมาชำระหนี้อีกครั้ง เราไม่ได้มีหนี้เรื่องรถเลยไม่รู้รายละเอียด ไหนๆก็มากระทู้นี้แล้วเลยขอถามเป็นความรู้หหน่อยนะคะ😊

2021.02.21 6:6

Saitarn

คงจะหมุนเงินไม่ทันจริงๆนะคะ เจ้าของกระทู้ถามเรื่องพักชำระหนี้กรุงศรีออโต้มาแบบรัวๆเลยอะ ช่วงนั้นคงจะเครียดมาก ตอนนี้เป็นยังไงบ้างนะ หวังว่าจะได้รับการพักชำระหนี้กรุงศรีออโต้แล้ว จะได้ค่อยๆคิด ค่อยๆหาเงินมาชำระหนี้คืน หลายคนมีปัญหาเหมือนกับเจ้าของกระทู้ล่ะค่ะ เรื่องหนี้สินมีกันคนละเล็กละน้อย แต่อยากไม่มีมากกว่า

2021.07.17 14:55

อลัน

แย่เลยนะครับ ถ้าใครที่ผ่านมาเคยขอพักชำระหนี้แล้ว ก้ไม่สามารถขอรอบใหม่ได้อีกแล้ว จริงๆการช่วยเหลือเรื่องการพักชำระหนี้ผมว่ามันน่าจะขยายเวลานานกว่านี้หน่อยนะครับ จาก2-3เดือน อาจจะ เปลี่ยนไปสักครึ่งปีเลยก็ได้ หรือ ถ้าไม่ได้จริงๆอาจจะบอกว่าจ่ายแค่ดอกเบี้ยอะไรแบบนี้ก็ได้ครับ ผลกระทบเรื่องนี้มันกินเวลานานกว่าที่เราคิดเอาไว้นะ

2021.12.15 6:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช วงเงินสูงสุด 100% ได้ง่ายๆจากรถของคุณ

ผมเคยขอดำเนินเรื่อง เพื่อขอวงเงิน ผมได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของมูลค่ารถยนต์จากราคาประเมินของธนาคารฯ อีกทั้งสามารถชำระเงินได้หลากหลายช่องทาง เมื่อจะเช็กราคาประเมินเเละค่างวดรถ สามารถสอบถามกับ Call Center 1572*6 หรือจะเช็กได้จากทางเว็บไซต์ด้วย www.car4cash.com ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% เเละชำระได้อีกหลากหลายช่องทาง สะดวกเเละรวดเร็วมากจริงๆครับ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

เงื่อนไขการสมัครสินเชื่อก็มีอยู่ว่าต้องมีอายุ 20 - 65 ปี ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของราคารถยนต์ เมื่อเราไปสมัครสินเชื่อก็สามารถรู้ผลใน 1 วัน แถมไปสมัครสินเชื่อไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือผู้ค้ำประกันอีกด้วย ผ่อนชำระตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน และที่สำคัญอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อ คาร์ ฟอร์ แคช ต่ำอีกด้วย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

จะเอารถเเลกเงินกับธนาคารกรุงศรีครับ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมตัวกันยังงัยบ้าง?

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

“คาร์ ฟอร์ แคช” ชูบริการ Delivery ส่งเจ้าหน้าที่ทำสัญญาถึงหน้าบ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

อยากรู้ครับว่าเอารถไปแลกเป็นเงินมาดีไหม? ขอทราบรายละเอียดหน่อยว่าเป็นยังงัย...

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำไมสินเชื่อนี้น่าสนใจ

All (สินเชื่อ)

ใครบ้างที่สามารถขอสินเชื่อนี้ได้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

อยากรู้ว่าถ้าต้องการใช้เงินด่วนระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ Car for Cash น่าจะสมัครอย่างไหนดีครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี