Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเอารถเเลกเงินกับธนาคารกรุงศรีครับ อยากขอคำแนะนำว่าต้องเตรียมตัวกันยังงัยบ้าง?

พอดีผมกำลังจะไปทำเรื่องขอสินเชื่อรถแลกเงินกับธนาคารกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช เลยอยากจะรู้ว่าผมต้องเตรียมตัวยังงัยบ้าง แล้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ที่ผมเองต้องเตรียมตัวก็เพราะว่า ผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนี้เลย ผมกลัวจะโดนหลอกครับ เห็นมีคนรู้จักหลายคนไปติดต่อขอสินเชื่อ(แต่ไม่ใช่ที่นี่นะครับ)พอทำสํญญาไปแล้วต้องจ่ายดอกแพงมาก ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tikatath

อย่างแรกต้องเตรียมรถของคุณก่อนเช็คสภาพรถให้อยู่ในสภาพที่ดี เอกสารที่ต้องใช้มี บัตรประจำตัวประชาชน ของผู้กู้ (ตัวจริงและสำเนา) / บัตรประจำตัวประชาชน ของผู้คำประกัน (ตัวจริงและสำเนา) / สำเนาทะเบียนบ้าน / สลิปเงินเดือนปัจจุบัน /หนังสือรับรองเงินเดือนจากบริษัท / สเตทเมนต์หรือสำเนาใบแจ้งยอดเงินฝากย้อนหลัง 6 เดือน / สำเนาหน้าแรกของบัญชีเงินฝากที่ต้องการให้โอนเงินสินเชื่อเข้า / กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ฉบับจริงและสำเนา / สมุดคู่มือจดทะเบียนรถยนต์ และหนังสือสัญญาเช่าซื้อฉบับเดิม

2020.07.09 12:45

สกุลไทย

พอดีเลยฉันเองก็ต้องการจะขอสินเชื่อ เพื่อเอาเงินมาทำธุรกิจต่อ เพราะช่วงที่เกิดโควิดต้องหยุดกิจการชั่วคราวแต่ฉันยังต้องจ่ายเงินให้กับพนักงานอยู่ ผ่านมาหลายเดือนทำให้เงินที่มีอยู่ก็หมดไป ตอนนี้คิดจะเริ่มเปิดธุรกิจต่อแต่ไม่มีเงิน ตัดสินกับน้องสาวว่าจะเอารถที่มีอยู่ไปขอสินเชื่อ แต่ก็ไม่เคยมีประสบการณ์จึงไม่รู้จะเริ่มอย่างไรดี ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้

2020.11.12 7:31

ภมร579#23-

เคยได้ยินอยู่นะครับ สินเชื่อรถแลกเงินกับธนาคารกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช แต่ผมเองยังไม่เคยขอสินเชื่อรถยนต์กับที่ไหนเลย เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่ามีคนไปขอสินเชื่อรถยนต์กับบริษัทนึงแล้วโดนหลอกด้วยเหรอครับ เรื่องมันเป็นยังไง มีการหลอกเรื่องการจ่ายดอกเบี้ยแพงๆด้วยเหรอครับ ผมอยากรู้เป็นประสบการณ์จัง เผื่อคนอื่นเข้ามาอ่านด้วย

2020.12.25 15:12

Wiji วิจิตรา 🎉🎉

ที่ว่าโดนหลอกเรื่องดอกเบี้ยแพงเมื่อไปขอสินเชื่อ มันคือยังไงอะคะ ปกติ เวลาที่เราไปขอสินเชื่อก็จะไปที่ธนาคารหรือบริษัทที่มีชื่อเสียงที่เราคุ้นเคยอยู่แล้วนี่คะ หมายถึงเจ้าหน้าที่เหรอที่ว่าจะหลอกเราน่ะค่ะ ยังไม่เคยขอสินเชื่อเลยไม่ค่อยรู้รายละเอียด พอมาอ่านเจอเรื่องโดนหลอกเลยตกใจนิดหน่อย มีใครพอจะบอกได้มั้ยคะ?

2021.02.21 7:17

ภัทรพงษ์

ก่อนจะทำสินเชื่อรถยนต์ อาจจะต้องมาดูในเรื่องของเงินที่เราเอาไปดาวน์ดูก่อนใหม่ละครับ เพราะว่าวงเงินจะน้อยหรือว่าจะมากมันขึ้นอยู่กับเงินดาวน์ของเราด้วย ถ้าเรามีเงินดาวน์มากหน่อยก็หมดปัญหาเรื่องความเครียดที่จะต้องแบกในการได้วงเงินเยอะๆนะครับ อย่างที่เขาดาวน์ๆกัน น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1แสนบาทนะครับ ต้องเตรียมเอาไว้นะครับ

2021.12.16 4:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ เเคช วงเงินสูงสุด 100% ได้ง่ายๆจากรถของคุณ

ผมเคยขอดำเนินเรื่อง เพื่อขอวงเงิน ผมได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของมูลค่ารถยนต์จากราคาประเมินของธนาคารฯ อีกทั้งสามารถชำระเงินได้หลากหลายช่องทาง เมื่อจะเช็กราคาประเมินเเละค่างวดรถ สามารถสอบถามกับ Call Center 1572*6 หรือจะเช็กได้จากทางเว็บไซต์ด้วย www.car4cash.com ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% เเละชำระได้อีกหลากหลายช่องทาง สะดวกเเละรวดเร็วมากจริงๆครับ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

เงื่อนไขการสมัครสินเชื่อก็มีอยู่ว่าต้องมีอายุ 20 - 65 ปี ได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100% ของราคารถยนต์ เมื่อเราไปสมัครสินเชื่อก็สามารถรู้ผลใน 1 วัน แถมไปสมัครสินเชื่อไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือผู้ค้ำประกันอีกด้วย ผ่อนชำระตั้งแต่ 12 เดือนสูงสุดถึง 84 เดือน และที่สำคัญอัตราดอกเบี้ยของสินเชื่อ คาร์ ฟอร์ แคช ต่ำอีกด้วย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

“คาร์ ฟอร์ แคช” ชูบริการ Delivery ส่งเจ้าหน้าที่ทำสัญญาถึงหน้าบ้าน หยุดเชื้อเพื่อชาติ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

อยากรู้ครับว่าเอารถไปแลกเป็นเงินมาดีไหม? ขอทราบรายละเอียดหน่อยว่าเป็นยังงัย...

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ทำไมสินเชื่อนี้น่าสนใจ

All (สินเชื่อ)

ใครบ้างที่สามารถขอสินเชื่อนี้ได้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

อยากรู้ว่าถ้าต้องการใช้เงินด่วนระหว่างสินเชื่อส่วนบุคคล กับ Car for Cash น่าจะสมัครอย่างไหนดีครับ?

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี