Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจอยากจะสมัครสินเชื่อรถยนต์เพื่อซื้อรถยนต์ใหม่ แต่มีเงินผ่อนได้น้อยต่อเดือน

ผมเพิ่งจะทำงานมาได้ประมาณสองปีกว่าๆครับ ตอนนี้อยากจะซื้อรถยนต์ป้ายแดงสักคันนึง แต่ติดตรงที่ว่าเงินเดือนผมไม่ได้เยอะมาก จึงกำลังคิดว่าถ้าแบบนี้เราจะสามารถขอสินเชื่อตัวไหนได้บ้างที่ดอกเบี้ยไม่ค่อยสูงมาก ผ่อนได้สบายๆต่อเดือน และสามารถอนุมัติง่ายและเร็ว เพื่อนๆมีสินเชื่อรถยนต์ตัวไหนที่อยากจะนำเสนอผมบ้างไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nori

เราอยากจะแนะนำสินเชื่อตัวนึงเพราะว่าพี่ที่ทำงานก็ขอของที่นี่เหมือนกันค่ะ ของธนาคารกรุงศร๊ นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว สินเชื่อตัวนี้เหมาะสำรับคนที่มีเงินผ่อนต่อเดือนน้อย เพราะว่าเค้ามีค่างวดที่ต่ำกว่าสินเชื่อรถยนต์แบบปกติตัวอื่นๆ ถ้าคุณมีรถยนต์อยู่แล้วที่บ้านสินเชื่อตัวนี้สามารถเทิร์นรถคันเก่าเพื่อเปลี่ยนรถคันใหม่ได้ด้วยนะคะ

2020.07.13 12:45

จิ๋วแจ๋ว

เมื่อคุณต้องการจะซื้อรถใหม่ป้ายแดง ส่วนมากที่ศูนย์รถยนต์ที่คุณจะซื้อ ทางบริษัทจะมีจะบริการสินเชื่อให้คุณอยู่แล้วในกรณีที่คุณไม่ได้ซื้อสด คราวนี้ขึ้นอยู่ว่าคุณจะดาวน์รถเท่าไหร่ เพราะส่วนที่เหลือของราคารถยนต์ที่คุณจะซื้อ จะต้องขอสินเชื่อ ถ้าคุณจ่ายเงินดาวน์เยอะคุณก็จะขอสินเชื่อในวงเงินที่น้อย แล้วดอกเบี้ยที่คุณจะต้องจ่ายก็น้อยด้วย

2020.11.12 11:9

Chonlatee〜( ̄▽ ̄〜)

ทำงานมาได้สองปี จะออกรถใหม่ป้ายแดงเลยเหรอครับ ใจถึงจริงๆ ตกลงว่าเจ้าของกระทู้ขอสินเชื่อกับที่ไหนครับ ของกรุงศร๊ นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว หรือของที่ที่คุณไปซื้อรถเลย ดอกเบี้ยของที่ไหนแพงกว่ากันไม่รู้นะ อ้อ! ขึ้นอยู่กับเงินดาวน์ ถ้าอย่างนั้น ใครที่ต้องการซื้อรถใหม่ป้ายแดง ควรเก็บเงินสำหรับดาวน์รถไว้เยอะๆจะได้ผ่อนไม่แพงใช่มั้ยครับ

2020.12.25 15:41

Pijit 68//54

พร้อมจะเป็นหนี้แล้วเหรอครับ เจ้าของกระทู้คิดดีแล้วน้า ผ่อนรถยนต์คันนึงต้องใช้เวลานานหลายปี เดือนละหลายพันบาทด้วยนะ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีด้วย ไม่รุ้ว่าคุณขอสินเชื่อตัวไหนไปหรือยัง ที่จริงน่าจะลองเปิดใจกับรถมือสองสภาพดีหน่อยนะครับ แต่ก็เข้าใจแหละ บางคนไม่ค่อยมั่นใจกลัวว่าเจอรถไม่ดีจะเสียเงินมากกว่าเดิม

2021.02.21 7:32

พัชรพล

นั้นสิครับ ถ้าเราจะซื้อรถยนต์ใหม่ป้ายแดง สามารถเลือกสินเชื่อเองได้เหรอครับ ว่าจะเอาของเจ้าไหม ไม่ใช่เขากำหนดมาแล้วเหรอครับว่าต้องเป็นของบริษัทอะไร แล้วคุณเองก็บอกว่าทำงานมาได้แค่2ปีเอง ผมคิดว่าอาจจะรอให้พร้อมกว่านี้หน่อยไหมครับ ให้ทำงานแล้วฐานเงินเดือนของคุณขยับขึ้นไปอีกหน่อยไหมครับแล้วค่อยมาดูกันอีกครั้ง

2021.12.16 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว เป็นสินเชื่อรถยนต์ที่ตอนสมัครไม่ต้องใช้คนค้ำประกัน ชำระสินเชื่อเป็นงวดน้อยกว่าปกติสูงสุด 40% อนุมัติไวเมื่อเอกสารครบหมดแล้ว อายุของผู้สมัครต้องอยู่ที่ 20-65 ปี ณ วันที่สัญญา และต้องอาศัยอยู่ในประเทศไทย หากเป็นครต่างชาติจะต้องมีเอกสารตามที่เงื่อนไขกำหนดไปด้วย อัตราดอกเบี้ยเงินกู้สูงสุด 18%

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

สอบถามเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว หน่อยครับ

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี