Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว หน่อยครับ

ผมเป็นพ่อค้าขายผลไม้ ตอนนี้รถที่ใช้อยู่เก่ามากเลยอยากจะเอารถไปเทิร์นคันใหม่มาใช้ ผมสนใจสินเชื่อของกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว อยู่ครับ เพราะว่าสามารถผ่อนต่อเดือนได้น้อย ได้ยินว่าประมาณ 40% สนใจมากเลยครับ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆเกี่ยวกับคุณสมบัติของผู้สมัคร และอยากจะรู้ว่าสินเชื่อนี้ต้องมีผู้ค้ำประกันด้วยไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Zubie

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว ไม่ต้องมีผู้ค้ำประกันเลยค่ะ สมัครง่าย อนุมัติไว คุณสมับัติขิงผู้ที่จะสมัครสินเชื่อนี้ก็แค่มีอายุ 20-65 ปี (หวังว่าอายุจขกทของยังไม่เกินนะคะ) ต้องอาศัยอยู่ในประเทศไทย เท่านี้เองค่ะ ส่วนเอกสารมันมีเยอะมากที่คุณจะต้องเตรียม คุณลองไปหาข้อมูลในเวปไซด์ของธนาคารดูนะคะ มันเยอะมากค่ะ พิมพ์ไม่ไหว

2020.07.14 12:45

Susana

ผู้ขอสมัครสินเชื่อ กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว สำหรับบุคคลธรรมดาจะต้องใช้เอกสาร บัตรประชาชนตัวจริง พร้อมสำเนา 2 ฉบับ ทะเบียนบ้านตัวจริง พร้อมสำเนา 2 ฉบับ สำเนาบัญชีออมทรัพย์/ ประจำ/ กระแสรายวัน ย้อนหลัง 6 เดือน สลิปเงินเดือนหรือหนังสือรับรองรายได้ฉบับล่าสุด หรือย้อนหลังไม่เกิน 2 เดือน แผนที่ที่ตั้งที่อยู่อาศัย และที่ทำงาน ถ้าเอกสารครบก็จะได้รับอนุมัติเร็ว

2020.11.12 11:24

จับใจ🥰😘

ชื่อสินเชื่อนี้น่ารัก น่าเอ็นดูจริงๆ "สินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว" ต้องใช้เอกสารการสมัครเยอะมากเลยเหรอคะ เม้นท์แรกถึงกับพิมพ์ไม่ไหวกันเลยทีเดียว😀 ถึงเราจะพิมพ์ไปให้ก็คงไม่ทัน เจ้าของกระทู้คงไปขอสินเชื่อรถยนต์มาแล้วเรียบร้อย ไปขอที่ไหนก็ไม่รู้ ของสินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋วหรือเปล่า อนุมัติไวดีมั้ยคะ

2020.12.25 15:52

Pijit 68//54

ขับรถเก่ามากๆก็อันตราย สงสัยจะไม่ไหวจริงๆเจ้าของกระทู้ถึงกับต้องมองหารถคันใหม่ ความปลอดภัยสำคัญมากครับ เห็นด้วยกับเรื่องนี้ที่คุณต้องซื้อรถใหม่ แต่ก็หวั่นใจแทนเหมือนกันนะเพราะช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี แต่ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ไหวแหละ น่าจะเป็นคนขยันทำมาหากิน ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจมาช่วยงานค้าขายนะครับ

2021.02.21 7:35

พัชรพล

ฟังชื่อแล้วดูน่ารักมากเลยนะครับ"สินเชื่อกรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว" ตอนแรก คิดว่าเป็นสินเชื่อของสองนักร้องเสียอีกครับ ดีจังอ่านที่เพื่อนๆบอกว่า น่าสนใจนะครับ สินเชื่อที่สามารถผ่อนได้สบายๆ แต่ ขอทราบได้ไหมครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนมาใช้สินเชื่อตัวนี้แบเพื่อนๆบ้างไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหมครับ ตอนนี้ผมผ่อนกับไฟแนนซ์มา 2ปี ได้แล้วครับ

2021.12.16 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว เป็นสินเชื่อรถยนต์ที่ตอนสมัครไม่ต้องใช้คนค้ำประกัน ชำระสินเชื่อเป็นงวดน้อยกว่าปกติสูงสุด 40% อนุมัติไวเมื่อเอกสารครบหมดแล้ว อายุของผู้สมัครต้องอยู่ที่ 20-65 ปี ณ วันที่สัญญา และต้องอาศัยอยู่ในประเทศไทย หากเป็นครต่างชาติจะต้องมีเอกสารตามที่เงื่อนไขกำหนดไปด้วย อัตราดอกเบี้ยเงินกู้สูงสุด 18%

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

สนใจอยากจะสมัครสินเชื่อรถยนต์เพื่อซื้อรถยนต์ใหม่ แต่มีเงินผ่อนได้น้อยต่อเดือน

กรุงศรี นิว คาร์ จิ๋ว จิ๋ว / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี