Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าสินเชื่อรถแลกเงินของที่ไหนดีครับ ช่วยแนะนำผมที

ผมต้องรีบใช้เงินด่วนครับเพราะต้องการเอาเงินมาหมุนในธุรกิจ แต่ผมไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องสินเชื่อรถยนต์เลย กลัวว่าจะตัดสินใจพลาด เลยอยากจะเข้ามาถามเพื่อนๆก่อนครับว่าสินเชื่อรถเเลกเงินของที่ไหนดอกเบี้ยไม่แรงบ้าง แล้วการผ่อนนี่เค้าให้ผ่อนกันกี่เดือนกี่ปีบ้างครับ? ผมไม่เคยมีประวัติเสียในด้านการเงินครับไม่มีหนี้โอกาสผ่านมีไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bobbie

ถ้าไม่เคยมีประวัติเสียด้านการเงินเลยโอกาสผ่านสูงมากค่ะ ลองดูของธนาคาร เกียรตินาคินดูไหมคะ....สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ดอกเบี้ยเค้าอยู่ที่ประมาณ 3.88 - 14.50% ต่อปี (จริงๆก็ไม่ได้ต่างจากที่อื่นเท่าไหร่นะคะ)แต่น่าจะถูกกว่าที่อื่นค่ะ มีระยะเวลาให้กู้ 12 - 72 เดือน แต่อายุรถของคุณต้องไม่เกิน14 ปีนะคะเค้าถึงจะรับ

2020.07.16 12:45

ลินลี่

สินเชื่อ รถแลกเงินของ สมหวัง เงินสั่งได้ก็น่าสนใจ จุดเด่นของสินเชื่อนี้อยู่ที่อนุมัติสินเชื่อง่ายได้เงินเร็ว เหมาะกับคนที่ต้องการเงินเร่งด่วน จะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 100%ของราคาประเมิน ในราคาอัตราดอกเบี้ยตำ่สุดอยู่ที่ 6.6% - 9.24% ต่อปี ซึ่งคุณสามารถผ่อนชำระได้ขั้นต่ำ 6 เดือน และสูงสุดไม่เกิน 60 เดือน รถอยู่ในระหว่างการผ่อนอยู่ก็สามารถกู้ได้

2020.11.13 6:20

จับใจ🥰😘

สินเชื่อรถแลกเงินมีเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย เราไม่เคยขอสินเชื่อประเภทนี้ เคยได้ยินชื่อนึง ไม่รู้ว่าเป็นสินเชื่อรถแลกเงินด้วยหรือเปล่า คาร์ ฟอร์ แคช น่ะค่ะ เราแค่เข้ามาเม้นท์เฉยๆน่ะ คิดว่าเจ้าของกระทู้คงได้รับการอนุมัติสินเชื่อของที่ใดที่หนึ่งไปแล้วล่ะ ดีค่ะ จะได้มีเงินไปใช้หมุนเวียนในธุรกิจไปก่อน ขอให้ขายดีค่ะ

2020.12.25 16:1

Chanonpat🦺👔

ต้องการเงินไปหมุนเวียนในธุรกิจ...เจ้าของกระทู้ได้นึกถึงการขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบที่ไม่ต้องมีทรัพย์สินค้ำประกันบ้างมั้ยครับ? ผมคงมาช้าไปนะ คุณคงได้สินเชื่อไปเรียบร้อยแล้วล่ะ แต่เห็นหลายคนที่อยากได้เงินไปหมุนเวียนธุรกิจแล้วไปขอสินเชื่อแบบที่ต้องมีการค้ำประกันแล้วก็หวั่นใจแทน กลัวจะเป็นหนี้ซ้ำซ้อนน่ะครับ

2021.02.21 16:1

ทรงธรรม

ต้องถามก่อนไหมครับ ถ้าอยากใช้งานสินเชื่อแบบนี้จริงๆ สนใจ สินเชื่อแบบที่จำนำทะเบียนรถของเรา หรือว่าเป็นแบบที่ไม่ต้องจำนำละครับ เพราะว่าทั้งสองอย่างเรื่องของการคิดดอกเบี้ยก็จะต่างกันนะครับ ข้อดีของจำนำทะเบียนคือวงเงินสินเชื่อก็จะได้เยอะหน่อยแต่ปัญหาคือ หนังสือเอกสารทะเบียนรถ ต้องโอนเป็นชื่อของเขาด้วย นะ

2021.12.16 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

ธนาคารเกียรตินาคิน สินเชื่อรถกู้เงิน กู้ได้ถึงเเล้วรถยังผ่อน?

รถยังผ่อน ก็สามารถนำมาแลกเงินได้ สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarOuickCash ธนาคารเกียรตินาคิน วงเงินอนุมัติถึง 120% ของราคาประเมินจากสภาพรถยนต์ตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด วงเงินสินเชื่อสูงสุดถึง 5 ล้านบาท ผ่อนนานสูงสุด 72 เดือน ( 6 ปี) อนุมัติได้ภายใน 2 ชั่วโมง โดยรถยนต์ต้องมีอายุไม่เกิน 10 ปี เเละรถยนต์ที่ยังผ่อนไม่ครบ ต้องผ่อนชำระมาเเล้ว ไม่ต่ำกว่า 36 งวด

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เมื่อสมัครสินเชื่อนี้จะได้รับวงเงินที่สูงมาก โดยวงเงินนั้นอยู่ที่ 150% ของราคาประเมินก็คือเป็นวงเงินสูงถึง 5,000,000 บาท และสามารถผ่อนสินเชื่อได้นานถึง 72 เดือน คนที่จะขอสินเชื่อนี้ได้คือบุคคลที่มีอายุ 20-65 ปีขึ้นไป รายได้ต่อเดือนต้องได้ 15,000 บาทขึ้นไป หากเป็นเจ้าของกิจการต้องมีอายุการทำงาน 1 ปี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

เราอยากจะขอสินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ขอทราบรายละเอียดหน่อยจ้า...

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน) / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี