Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากจะรู้เกี่ยวกับการพักหนี้สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB ว่าพักได้กี่เดือน?

พอดีผลเป็นคนนึงที่ได้รับผลกระทบจากโควิด แล้วเพิ่งขอสินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB ได้ไม่นาน ผมทำธุรกิจไม่ได้เลย เลยอยากจะสอบถามว่าขอพักชำระค่างวดรถยนต์ สามารถจะขอพักได้กี่เดือน แล้วถ้าเราไปสมัครเพื่อเข้าร่วมโครงการนี้เราจะมีโอกาสผ่านไหม? แล้วเราจะทราบผลได้ยังงัยว่าเราจะได้หรือไม่ได้ รบกวนคนที่รู้เกี่ยวกับเรื่องนี้ช่วยตอบผมทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cherry

รู้มาว่าสำหรับมาตรการช่วยเหลือกลุ่มลูกค้า สินเชื่อรถยนต์ของธนาคารไทยพาณิชย์ สามารถพักชำระหนี้ได้สูงสุด 6 เดือนค่ะ ตั้งแต่เดือนเมษายน 2563จนถึงเดือนมิถุนายน 2563 เท่านั้นนะคะ คือไม่ต้องชำระค่างวด แต่ก็ยังคงมีการคิดดอกเบี้ยในเรทเดิมค่ะ ส่วนเรื่องการแจ้งผลถ้าโทรไปที่ธนาคารแล้วไม่ติด ก็สามารถที่จะเข้าเช็คได้ที่SCB EASY App ค่ะ

2020.07.17 12:45

ดาริน

โอ้น่ายินดีจังสำหรับหลายๆคนที่ได้เข้าร่วม เราไม่ได้เข้าร่วมโครงการหนี้เนื่องจากเราไม่ได้ผ่อนรถกับสินเชื่อ SCB แต่เรามีหนี้ของบัตรเครดิตของ SCB ซึ่งเราได้ใช้กดเงินสดออกมาใช้ในตอนช่วงการเกิดโรคระบาดโควิด ตอนนี้เราต้องชำระคืนอยู่ในอัตราขั้นต่ำ เราไม่ทราบว่าตอนนี้ SCB ยังสามารถใช้โครงการพักชำระหนี้ได้อยู่อีกไหมคะ

2020.11.13 6:48

sarn 😒😒

ก่อนหน้านี้ ได้ยินหลายคนพูดถึงการพักหนี้สินเชื่อรถยนต์หลายคนนะครับ ผมไม่ได้เข้าร่วมโครงการกับเขาหรอก เนี่ยเพิ่งจะมาสังเกตดูว่า การพักหนี้สินเชื่อรถยนต์ที่หลายคนพูดถึงกัน มันคือ การพักหนี้สินเชื่อรถยนต์ใหม่เท่านั้นเหรอครับ คนที่ซื้อรถมือสอง มีการพักหนี้สินให้หรือเปล่าครับ ผมก็มาถามเอาตอนนี้...อยากรู้น่ะครับ

2020.12.25 16:10

Chanonpat🦺👔

ช่วงนี้ธุรกิจของเจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้าง ดีขึ้นแล้วมั้ย รอบสองมานี่ยังโอเคอยู่มั้ยอะครับ คนค้าขาย คนทำธุรกิจก็จะสะเทือนกันหน่อย หวังว่ายังคงไหวอยู่กับการชำระค่างวดรถนะครับ ดีที่ผมไม่ได้ซื้อรถแค่มองๆไว้เท่านั้น จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่กล้าซื้อเลย เพราะไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้นอีกหรือเปล่า เดี๋ยวจะแย่เอาครับ

2021.02.21 16:8

ทรงธรรม

พักชำระหนี้ก็ได้ แค่ 2-3เดือนใช่ไหมครับ ได้พักนานๆยาวๆสักหน่อย แถมเรายังขอสามารถพีกชำระหนี้ได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้นด้วย ไม่ได้ตอบโจทย์มากเท่าไรเลยครับ แทนที่จะพักชำระหนี้ รองๆแบบนี้ไหมครับ ถ้ารถยนต์ผ่อนกับ ไฟแนนซ์ มาสัก 2ปีแล้ว รองๆไปทำเรื่องขอรีไฟแนนซ์ดูไหมครับ หรือว่าจะเปลี่ยนเจ้าก็ได้นะครับ ค่างวดจะจ่ายน้อยลงมานะครับ

2021.12.16 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

SCB ให้คุณใช้รถเเลกเงิน รับเงินสดสูงสุดถึง 5 ล้านบาท

ฉันทำงานเป็นพนักงานออฟฟิศ เคยยื่นเรื่อง ขอสินเชื่อจาก SCB ตอนเเรกกังวลมากค่ะ เพราะว่ากลัวว่าอายุของรถจะไม่ผ่านอนุมัติ รถของฉันมีอายุ 12 ปี (2008) พนักงานเลยบอกว่า รถฉันผ่านอนุมัติ เเละได้รับ อัตราดอกเบี้ยถึง 5.15%-9.40% เเต่พนักงานบอกว่า เพื่อจะผ่านอนุมัติวงเงินสินเชื่อ ขึ้นอยู่กับรถแต่ละคันเเละสภาพรถ อายุการใช้งาน รุ่น เเละปี โดยรถยนต์ที่จะนำมาเป็นหลักประกัน อายุต้องไม่เกิน 15 ปี

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB

สินเชื่อรถ

สินเชื่อตัวนี้เป็นสินเชื่อสำหรับคนที่ต้องการซื้อรถยนต์คันใหม่พร้อมป้ายแดง อัตราดอกเบี้ยนั้นเป็นแบบคงที่ สามารถเลือกระยะเวลาผ่อนชำระได้นานสูงสุดถึง 84 เดือน ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ในการขอสินเชื่อ โดยเงื่อนไขมีดังนี้ ต้องอายุ 20-60 ปี เมื่อรวมกับระยะเวลาผ่อนจะต้องไม่เกิน 65 ปี และต้องอาศัยอยู่ในประเทศไทย และนอกจากนี้เรายังสามารถโอนสิทธิ์เช่าซื้อให้กับบุคคลอื่นได้อีกด้วย

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรเครดิตทั้งทีต้องให้คนให้บ้านแฮปปี้ด้วยสิ ผมเลยอยากให้แนะนำบัตรนี้ครับ

SCB Family Plus ยิ่งรูด ยิ่งออม รับเงินเครดิตเงินคืนสูงสุด 1%ทุกการใช้จ่าย เหมาะกับผู้ที่ชอบช้อปปิ้ง เมื่อรูดบัตรรับดอกเบี้ยเงินฝากประจำเพิ่มอีก 1%ต่อปี บนยอดเครดิตเงินคืนที่โอนจากบัตรเข้าบัญชีเงินฝากประจำ รับเครดิตเงินคืนสูงสุด 4%ในวันเกิด เมื่อมียอดใช้จ่ายสะสม 5,000 บาทขึ้นไปถึงวันที่ 31ธ.ค. 2562.

บัตรเครดิตเอสซีบี แฟมิลี่ พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

ไม่น่าเชื่อว่ายัตรเครดิตที่ผมมีอยู่ทำให้ผมได้ส่วนลดที่โรงแรมถึง15% !

SCB My travel เหมาะมากๆสำหรับคนที่ชอบท่องเที่ยวเพราะแลกไมล์สะสมบินฟรีได้เร็วกว่า ไมล์ Royal Orchid Plus ของการบินไทย แลกด้วยอัตราพิเศษ17 บาทเท่ากับ 1ไมล์ และทุกๆ1,700 SCB Rewards แลกรับ 1,000 ไมล์ รับส่วนลด 15%ค่าห้องพักโรงแรมและรีสอร์ต รับส่วนลด15 %เมื่อจองห้องพัก 2คืนขึ้นไป ได้ลด 45%เมื่อเช่ารถขับเองที่ ทรู ลีสซิ่ง

บัตรเครดิตเอสซีบี มาย ทราเวล / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตที่มีการประกันภัยวงเงินมากถึง 4,500,000บาท !!

บัตร SCB beyond เหมาะกับคนที่มีรายได้ 70,000บาทขึ้นไป และคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบกีฬา กาออกกำลังกาย รับคะแนนสะสม 3เท่า เมื่อใช้จ่ายด้วยเงินต่างประเทศผ่านบัตร ทุก 25บาทรับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายด้วยเงินบาท บริการฟรีฟิสเนสตั้งแต่วันนี้ถึง 31 มกราคม 2563 เมื่อเดินทางไปต่างประเทศมีประกันภัยคุ้มครองฟรี สูงสุด 4,500,00บาท.

บัตรเครดิตเอสซีบี บิยอนด์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

อยากช้อปปิ้งในห้างเครือเดอะมอลล์ต้องใช้บัตรนี้...!

บัตรเอสซีบี เอ็ม ลักซ์ / ธนาคารไทยพาณิชย์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อรถ,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

เอารถไปยื่นที่ SCB อนุมัติเเล้ว เเต่ไม่รู้จะได้เงินเมื่อไหร่

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ยื่นสินเชื่อรถยนต์ที่ scb ง่ายไหม รถอายุ 5 ปีเเล้วจะผ่านไหม

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ

อยากรูู้ว่าสินเชื่อรถยนต์ใหม่ SCB เค้าอนุมัติกันกี่วันคะ ใช้เวลานานรึเปล่า?

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี