Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราอยากจะขอสินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ขอทราบรายละเอียดหน่อยจ้า...

พอดีว่าเราต้องการเงินก้อนด่วน เพราะว่าต้องเอาเงินไปจ่ายค่าเทอมลูก ตอนนี้หมุนเงินไม่ทันเลย เศรษฐกิจแย่มากๆ เลยอยากจะเอารถที่มีไปอสินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ของธนาคารเกียรตินาคิน พอดีมีคนแนะนำที่นี่มาแต่เราไม่รู้รายละเอียดเลย เพื่อนๆรู้รายละเอียดของที่นี่ไหมคะ?ว่าต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสามารถกู้ได้ แล้วเค้าอนุมัติเร็วไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lucretia

ธนาคารจะอนุมัติเร็วหรือไม่ขึ้นอยู่กับเอกสารของคุณด้วยครับว่าครบไหม ถ้าครบวันเดียวก็อนุมัติเเล้้วครับ คุณสมับิของผู้สมัครต้องมีรายได้ ตั้งแต่ 15,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน และจะต้องเป็นเจ้าของรถยนต์ โดยที่ไม่ภาระในการผ่อนใดๆทั้งสิ้นถึงจะขอสินเชื่อตัวนี้ได้ครับ ผ่อนได้นานถึงประมาณหกปีครับ แต่ดอกเบี้ยสูงอยู่นะครับ

2020.07.18 12:45

ตาโต

ช่วงนี่มีอะไรที่พอจะใช้เป็นหลักคำ้ประกันสำหรับสินเชื่อก็ดีนะจะได้มีเงินมาใช้แทนที่จะไปกู้หนี้นอกระบบ พอดีว่าที่บ้านได้ใช้บริการสินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash อยู่จึงทราบมาว่า ถ้ารถยังผ่อนอยู่กับสถาบันการเงินอื่นอยู่ก็สามารถใช้กู้ได้ แต่รถคันนั้นจะต้องได้รับการผ่อนชำระมามากกว่า 36 เดือนถึงจะเอาไปขอสินเชื่อได้

2020.11.13 7:9

sarn 😒😒

ผมเคยเห็นผ่านตาอยู่นะ สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ของธนาคารเกียรตินาคิน แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไร เพราะว่ายังไม่ได้คิดจะไปขอสินเชื่อน่ะครับ แต่พอเห็นเม้นท์แรกบอกว่า ดอกเบี้ยของที่นี่ค่อนข้างสูง มันสูงสักแค่ไหน สูงกว่าสินเชื่อประเภทเดียวกันของธนาคารอื่นอีกเหรอครับ แล้วอย่างนี้ มีตัวเลือกอื่นให้มั้ยอะครับ

2020.12.25 16:14

Mahard45&%

ทำไมเขาถึงแนะนำให้เจ้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash ของธนาคารเกียรตินาคินล่ะครับ? คนนั้นเขาเคยขอสินเชื่อตัวนี้มาก่อนเหรอ ผมเองก็เพิ่งรู้นะว่าธนาคารนี้เขามีให้ขอสินเชื่อแบบนี้ด้วย สรุปว่าเจ้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อของที่นี่หรือเปล่าล่ะครับ ผมอยากรู้เรื่องดอกเบี้ยน่ะ เห็นเขาว่าแพงมันแพงจริงหรือเปล่า?

2021.02.22 3:30

ทรงธรรม

ธนาคารเกียรตินาคิน น่าจะขึ้นชื่อเรื่องของสินเชื่อรถยนต์นะครับ เพราะว่าหลายๆคนที่ผมรู้จักก็จะเป็นสินเชื่อของ ธนาคารเกียรตินาคิน กันทั้งนั้นเลยครับ แถมไม่ว่าจะเป็นรถยนต์ใหม่หรือว่ารถยนต์เก่า หลายที่เขาเลือกใช้สินเชื่อของเจ้านี้กันทั้งนั้นเลยครับ ดูเหมือนว่าจะได้รับความนิยมในตลาดรถยนต์มากๆครับ ดอกเบี้ยเขาน่าจะดีด้วยแหละครับ

2021.12.16 4:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

ธนาคารเกียรตินาคิน สินเชื่อรถกู้เงิน กู้ได้ถึงเเล้วรถยังผ่อน?

รถยังผ่อน ก็สามารถนำมาแลกเงินได้ สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarOuickCash ธนาคารเกียรตินาคิน วงเงินอนุมัติถึง 120% ของราคาประเมินจากสภาพรถยนต์ตามเงื่อนไขที่ธนาคารกำหนด วงเงินสินเชื่อสูงสุดถึง 5 ล้านบาท ผ่อนนานสูงสุด 72 เดือน ( 6 ปี) อนุมัติได้ภายใน 2 ชั่วโมง โดยรถยนต์ต้องมีอายุไม่เกิน 10 ปี เเละรถยนต์ที่ยังผ่อนไม่ครบ ต้องผ่อนชำระมาเเล้ว ไม่ต่ำกว่า 36 งวด

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เมื่อสมัครสินเชื่อนี้จะได้รับวงเงินที่สูงมาก โดยวงเงินนั้นอยู่ที่ 150% ของราคาประเมินก็คือเป็นวงเงินสูงถึง 5,000,000 บาท และสามารถผ่อนสินเชื่อได้นานถึง 72 เดือน คนที่จะขอสินเชื่อนี้ได้คือบุคคลที่มีอายุ 20-65 ปีขึ้นไป รายได้ต่อเดือนต้องได้ 15,000 บาทขึ้นไป หากเป็นเจ้าของกิจการต้องมีอายุการทำงาน 1 ปี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),สินเชื่อรถกู้เงินด่วน,All (สินเชื่อ)

ผมอยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าสินเชื่อรถแลกเงินของที่ไหนดีครับ ช่วยแนะนำผมที

สินเชื่อรถกู้เงินด่วน CarQuickCash (ธนาคารเกียรตินาคิน) / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี