Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอทราบรายละเอียดเกี่ยวกับกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ”หน่อยค่ะ ว่าดอกเบี้ยสูงไหมคะ?

อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” ว่ามีรายละเอียดอะไรบ้าง ต่างจากเจ้าอื่นๆยังงัย? ดอกเบี้ยเป็นยังงัย แล้วถ้าทำกับที่นี่ต้องโอนเล่มทะเบียนรถยนต์ไหม?ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการดำเนินการไหมคะ? อยากจะลองเปรียบเทียบดูค่ะว่าแต่ละที่เป็นยังงัย พอดีเห็นคนใช้ของที่นี่กันเยอะเลยสนใจอยากจะรู้เกี่ยวกับข้อมูลค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mena

จุดเด่นของกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” ตามชื่อเลยครับ คือ ยิ่งขยันโปะ ยิ่งหมดไว ดอกเบี้ยเป็นแบบลดต้นลดดอก และคุณไม่ต้องโอนเล่มทะเบียนรถยนต์ด้วย อันนี้ก็ทำให้เราสบายใจขึ้นใช่ไหมครับ อีกอย่างนะครับไม่ว่าคุณจะผ่อนยาวแค่ไหน อัตราดอกเบี้ยก็เท่าเดิม ไม่โดนหักค่าประกันภัยทุกกรณี คือได้เงินเต็มๆ หลายคนถึงเลือกที่นี่งัยครับ

2020.07.20 12:45

มานะ

สบายใจได้ถ้าคุณขอสินเชื่อกับกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” ยิ่งคุณจ่ายชำระคืนเยอะ เงินต้นยิ่งลด ดอกเบี้ยก็ยิ่งน้อยลง ทำให้ระยะเวลาในการผ่อนชำระก็หมดไวด้วย และจะไม่มีค่าปิดบัญชีก่อนกำหนด รวมทั้งไม่มีค่าธรรมเนียมในการขอใช้วงเงินกู้ ทั้งนี้อัตราดอกเบี้ยอยู่ที่ 12.00%-18.00%ต่อปี เป็นอัตราดอกเบี้ยลดต้นลดดอก

2020.11.13 7:38

🏸🏸แสวงหา

เคยได้ยินแต่ คาร์ ฟอร์ แคช ไม่เคยได้ยิน กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” เลยครับ สงสัยว่าผมไม่ใช่คนในวงการ😄 อ่านจากคอมเม้นท์ข้างบน มีแต่ข้อดีทั้งนั้นเลย ขนาดผมไม่เคยรู้จักเลยนะ เขาเรียกว่าอะไร สินเชื่อใช่มั้ยครับ นั่นแหละสินเชื่อนี้น่ะ ผมอ่านแล้วยังเคลิ้มอยากจะขอมาใช้บ้าง ของธนาคารอื่นมีมั้ยครับสินเชื่อ "โปะ" เนี่ย

2020.12.25 16:29

Mahard45&%

เท่าที่อ่านจากคอมเม้นท์ด้านบน กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” มีข้อดีหลายอย่างเลยนะครับ แต่ผมอยากรู้ว่ามีจุดด้อยหรือข้อจำกัดอะไรบ้างสำหรับการขอสินเชื่อนี้ เพราะถ้ามีแต่ข้อดี คนคงไปขอแต่สินเขื่อนี้กันหมดแน่่ๆเพราะว่าน่าจะปลดหนี้ได้เร็วกว่า ขอถามเป็นความรู้ละกันนะครับ ผมเองยังไม่เคยขอสินเขื่อพวกนี้มาก่อนเลย

2021.02.22 4:17

ผกาแก้ว

โห่ถามละเอียดแบบนี้ เราคิดว่าเดินเข้าไปที่ ออฟฟิตเลย น่าจะดีกว่านะคะ เรา ก็ไม่ค่อยจะเก่งเรื่องสินเชื่อทุกเจ้ากันด้วยนะคะ ยังไง ถามจากทางเจ้าหน้าที่สินเชื่อเลยคะ ที่แนะนำแบบนี้ก็เพราะว่าคุณจะได้สอบถามด้วยว่าถ้าคุณขอสินเชื่อของเขาคุณจะได้วงเงินของสินเชื่อประมาณเท่าไรด้วย ถ้ารู้แล้วจะได้คิดได้ว่าดอกเบี้ยแพงไปไหม

2021.12.16 5:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ”

สินเชื่อกรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช โปะ มีเงื่อนไขการสมัครคือต้องมีอายุ 20-65 ปี และอยู่ในประเทศไทย ถ้าเป็นคนต่างชาติมาสมัครสินเชื่อต้องเอาสำเนาเอกสาร หนังสือเดินทาง และเอกสารอนุญาตการทำงานมาด้วย อายุมากกว่า 3 เดือน ดอกเบี้ยอยู่ที่ 12%-18% ต่อปี ผ่อนสินเชื่อแบบลดต้นลดดอก โดยสามารถเลือกระยะเวลาผ่อนได้นานถึง 84 ปี

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ”

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (หนี้สิน)

มีใครไม่พักหนี้ช่วงโควิดบ้างคะ อยากรู้ว่าทำไมถึงพักกัน เข้ามาแสดงความคิดเห้นกันหน่อยค่ะ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช “โปะ” / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี