Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีบัญชีสำหรับเปิดให้เด็กโดยเฉพาะไหมคะ? อยากจะฝากเงินไว้ให้ลูกๆที่บ้านคะขอธนาคารที่ให้ดอกเบี้ยเยอะๆหน่อยนะคะ

เนื้ื่องจากเรามีลูกคนเดียวน้องเพิ่งอายุแค่5ขวบ และเป็นห่วงลูกมาก เพราะตอนนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดี เลยอยากจะฝากเงินไว้ให้กับเค้าเพื่อเป็นเงินเก็บไว้ใช้ในอนาคต แต่เราเห็นธนาคารของยูโอบี จูเนียร์ ซึ่งน่าสนใจมาก เพราะเค้าบอกว่า ยิ่งฝากมากยิ่งได้ดอกเบี้ยมาก อยากถามผู้ที่พอจะรู้เรื่องนี้ว่าการฝากเงินกับที่นี่มีเงื่อนไขอย่างไร การจ่ายดอกเบี้ยมีการจ่ายทุกๆกี่เดือน?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมศรี

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สำหรับเด็กของที่นี่คือ ยิ่งฝากมากยิ่งได้มาก ให้ดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีออมทรัพย์ปกติและสามารถฝาก ถอน ได้ทุกสาขาโดยไม่จำกัดจำนวนครั้งและจำนวนเงิน และไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน มีจ่ายดอกเบี้ยทุก 6 เดือน ส่วนเงื่อนไขในการสมัคร ถ้าน้องอายุต่ำกว่า 15 ปี ต้องเปิดบัญชีโดย บิดา และ(หรือ)มารดา เป็นผู้เปิดบัญชี และต้องใช้ชื่อบัญชี "เพื่อ"หรือ"โดย"เท่านั้นคะ

2020.07.28 12:45

สลาลี

เป็นวิธีที่ฝึกสอนลูกๆให้รู้จักการเก็บออมทั้งแต่เด็กได้ดีมากเลยค่ะ เราเองก็เป็นลูกค้าของธนาคาร ยูโอบีอยู่ค่ะ และหลานๆก็ใช้บริการของบัญชียูโอบี จูเนียร์ ในการเปิดบัญชีครั้งแรกขั้นต่ำ 1,000 บาท ซึ่งจะจำกัด 1 บัญชีต่อคนเท่านั้น ในกรณีที่บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว 1 ปี และมีเงินคงเหลือในบัญชีน้อยกว่า 5,000 บาทจะคิดค่าธรรมเนียมรักษาบัญชี 100 บาท/เดือน

2020.11.14 9:6

ขวัญเรือน🧶🧶

เรื่องเศรษฐกิจมันไม่แน่ไม่นอนจริงๆค่ะ ยิ่งมีการระบาดของโควิด-19ด้วยแล้วยิ่งน่าเป็นห่วง ดีค่ะ ที่เจ้าของคิดการณ์ไกลเรื่องการฝากเงินเพื่อเป็นทุนในอนาคตให้กับลูก ค่อยๆเก็บหอมรอมริบไปเดี๋ยวก็กลายเป็นเงินจำนวนมากเอง เมื่อคุณเริ่มฝากให้กับลูก ต่อไปก็ค่อยๆสอน ค่อยๆฝึกลูกให้เก็บเงินเพื่อเอาไปฝากบัญชีธนาคารเองได้ค่ะ

2020.12.26 5:22

YupinYu-"-

เจ้าของกระทู้คิดถูกแล้วล่ะค่ะที่อยากเปิดบัญชีธนาคารให้กับลูก จะมากหรือน้อยก็เอาไปฝากธนาคารไว้ก่อน คุณคงไปเปิดบัญชียูโอบี จูเนียร์ให้ลูกแล้วนะ เป็นยังไงคะเรื่องดอกเบี้ยโอเคมั้ย เคยเห็นชื่ออยู่หลายบัญชีสำหรับบัญชีเงินฝากของเด็กๆน่ะค่ะ แต่ไม่รู้หรอกว่าของธนาคารให้ดอกเบี้ยดีที่สุด เราว่าคงไม่ต่างกันมากหรอกมั้ง

2021.02.22 5:40

พุฒินันท์

อยากเปิดบัญชีให้ลูก ทำไมคิดที่จะเปิดบัญชีเป็นประเภทออมทรัพย์ละครับ ทำไมคุณไม่มองแบบที่เป็น เงินฝากประจำดูละครับ ที่แนะนำเพราะว่าดอกเบี้ยของบัญชีออมทรัพย์จะได้น้อยนะครับ หรือไม่อย่างนั้นไม่รองๆดูซื้อเป็นกองทุนเอาไว้ให้ลูกละครับ เอาแบบกองทุนที่เป็นระยะยาวนะครับ กว่าลูกโตผมว่าได้กำไรเยอะเลยนะครับ คิดดูก่อนตัดสินใจนะครับ

2021.12.17 4:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

บัญชียูโอบี จูเนียร์ เงินเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ? ใช้บัตรประชาชนของเด็กเปิดได้เลยไหมคะ?

ยูโอบี จูเนียร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ

ยูโอบี จูเนียร์ / ธนาคารยูโอบี

มีเงื่อนไขการใช้บัญชีอย่างไรบ้างคะ

ถ้าไม่มีการเคลื่อนไหวในบัญชีนานๆจะมีผลอะไรไหมครับ

สำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการมีเงื่อนไขอะไรบ้างคะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีออมทรัพย์นี้เหมาะกับเด็กๆไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี