Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม จะเสียค่าบริการไหม?

ผมเป็นข้าราชการสนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตร เอทีเอ็ม แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรไหม? แล้วเวลาจะเปิดบัญชีต้องนำเอกสารอะไรไปบ้างครับ เปิดบัญชีขั้นต่ำต้องเท่าไหร่หรอครับ? 500 ไหม หรือ 1,000 บาท แล้วขอรายละเอียดเรื่องการฝากเงินด้วยนะครับว่าต้องฝากทุกเดือนไหม เพราะบางเดือนผมก็ไม่ค่อยมีเงินให้เก็บสักเท่าไหร่ แต่ก็อยากสมัครครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elton

สำหรับการเปิดบัญชีแบบไม่มีบัตรATMนั้น จะไม่มีค่าธรรมเนียมคะ แค่เพียงนำเงินฝากขั้นต่ำคือ 500 บาท และนำบัตรประชาชนไปติดต่อธนาคารแค่นั้นก็เปิดบัญชีได้แล้วคะ ส่วนรายละเอียดเกี่ยวกับเงินฝากของที่นี่คือ ถ้าคุณมียอดคงเหลือต่ำกว่า 2000 บาท ในบัญชี และไม่มีการเคลื่อนไหวติดต่อกัน 1 ปี ธนาคารจะเก็บค่าบริการเดือนที่ 13 เป็นต้นไป เดือนละ50บาทค่ะ หากในเดือนไหนมียอดเงินฝากไม่ถึง 50 บาทจะหักออกเท่ากับยอดเงินฝากคงเหลือในเดือนนั้น

2020.08.03 12:45

พลากร

นอกจากที่คุณ Elton ได้บอกไว้เมื่อคุณฝากเงินแล้วได้รับดอกเบี้ยปีละ 2 ครั้ง ถ้าคุณได้รับดอกเบี้ยจะมีค่าธรรมเนียมภาษีที่แตกต่างกัน ถ้าไม่ได้แจ้งไม่ได้แจ้งเลขบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีดอกเบี้ยที่ได้รับตั้งแต่ 10,000 บาทต่อปีขึ้นไปจะต้องเสียภาษี 15% และถ้าแจ้งเลขบัตรประจำตัวผู้เสียภาษี ดอกเบี้ยที่ได้รับตั้งแต่ 20,000 บาทต่อปีขึ้นไปถึงจะเสียภาษี 15%

2020.11.16 6:14

เรือนใจ58)))

ตั้งใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ แบบไม่ทำบัตรเอทีเอ็ม เจ้าของกระทู้ตั้งใจเก็บเงินไว้ในบัญชีอย่างเดียวเลยใช่มั้ย ดีจังค่ะ ไม่ต้องกังวลหรอก คุณมีเงินเท่าไหร่ก็เอาไปฝากเท่านั้นแหละ เดือนไหนมีมากก็ฝากมาก เดือนไหนมีน้อยก็ฝากน้อย รวมกันหลายๆเดือนมันก็เยอะอยู่นะคะ ค่อยๆเก็บออมไป ดีกว่าไม่มีเงินเก็บเลยนะ

2020.12.26 5:58

137-ต้นไผ่

เจ้าของกระทู้ตั้งใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติแต่ไม่รู้รายละเอียดการสมัครเบื้องต้นเลย ผมไม่ได้จะว่าอะไรนะแค่แปลกใจเท่านั้นเองว่าทำไมคุณถึงอยากเปิดบัญชีนี้ มีใครแนะนำมาหรือเปล่า ดูมุ่งมั่นตั้งใจมากทั้งที่ยังไม่ค่อยรู้รายละเอียดอะไรเลย ก็ยังดีที่คุณเข้ามาถามมาหาข้อมูลที่นี่ก่อนจะไปเปิดบัญชีจริงๆ

2021.02.22 6:28

/Panna/

@137-ต้นไผ่ นึกว่าผมคิดอยู่คนเดียว เจ้าของกระทู้สนใจจะเปิดบัญชีกับออมทรัพย์มีระดับ ของธนาคารธนชาติ แต่ไม่ค่อยทราบข้อมูลอะไรเลย ทำไมถึงสนใจก็ไม่รู้นะ ปกติ จะเปิดบัญชีธนาคารต้องดูที่ตัวเราอยากได้การใช้งานแบบไหน เห็นว่าเจ้าของกระทู้เป็นข้าราชการด้วย ไม่รู้ว่าบัญชีนี้เหมาะกับคนทำอาชีพรับราชการยังไงบ้างนะครับ

2021.09.24 7:23

ธีธัช

เปิดบัญชีแล้วไม่เอาบัตร เอทีเอ็ม ผมคิดว่าเป็นความคิดที่เข้าท่าดีนะครับ สำหรับคนที่จะเก็บเงินอย่างเดียว เพราะถ้าขืนเราทำบัตร เอทีเอ็ม ต้องมีสักวันแหละครับที่กดมาใช้ อ่อ แล้ว อีกอย่างนะครับ ตอนนี้เขามีแอพธนาคารแล้วนะครับ แอพนี้ ถ้าไม่จำเป็นอย่าเอามาใช้เลยครับ เพราะว่าการใช้งานมันสะดวกมากๆๆๆ เลยครับ แถมกดเงินที่ตู้ก็ไม่ต้องมีบัตรด้วยนะ

2021.10.04 16:5

Wichai>>

เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติมาหรือยังครับ หากคุณมีคำถามมากขนาดนี้ ผมว่าไปที่ธนาคารธนชาติแล้วคุยกับเจ้าหน้าที่โดยตรงจะดีกว่า ดูคุณถามมาสิ เปิดบัญชีแบบไม่ทำบัตรเอทีเอ็ม จะต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรไหม? ต้องนำเอกสารอะไรไปบ้าง? เปิดบัญชีขั้นต่ำต้องเท่าไหร่? แล้วยังขอรายละเอียดเรื่องการฝากเงินด้วย..เยอะนะครับ

2021.10.07 4:48

รุ่งสยาม

เจอที่พี่คนหนึ่งบอกว่า ถ้าได้ดอกเบี้ยจากบัญชีแบบนี้ 10,000 บาท เราต้องเสียภาษี พี่ครับ ตั้งแต่ผมมีบัญชีธนาคารมานะครับ ดอกเบี้ยของผมยังได้ไม่เกิน 1พันบาทเลยครับ นี่ขนาดมีเงินในบัญชี ประมาณ 1แสนบาทนะครับ แล้วถ้าได้ดอกเบี้ยเท่ากับที่เราต้องเสียภาษี ต้องมีเงินฝากในบัญชีของเรา ประมาณ กี่ล้านบาทครับ ผมอดเสียแน่นอนแบบนี้

2021.12.17 4:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัตรเครดิต วีซ่า

สัมผัสสิทธิพิเศษจากบัตร Thanachart Black Diamond Visa ต้องลอง!

บัตรนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ 6 หลักขึ้นไป จะได้ประสบการณ์ใหม่ ในการช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ส่วนคืนเงินสด การใช้จ่ายทุกๆ25บาท รับคะแนนสะสม 6 คะแนนเมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ , ทุกๆ25บาทรับ4คะแนนในหมวดท่องเที่ยว และ ทุกๆ25บาทรับ 2คะแนนที่ร้านอาหาร มีแผนประกันภัยอุบัติเหตุระหว่างเดินทางวงเงินสูงสุดถึง 10 ล้านบาท

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

แม้จะเที่ยวก็ยังได้รับคะแนน Thanachart Blue Diamond MasterCard บัตรที่ช่วยให้คุณได้รับคะแนนมากยิ่งขึ้น

บัตรนี้ยิ่งเที่ยวมากได้รับคะแนนสะสมมาก ทุกการใช้จ่ายทั่วไป 25บาทรับ1คะแนน รับคะแนนสะสมสูงสุด 4เท่าเมื่อจ่ายเป็นเงินต่างประเทศ คะแนนสะสม 1,000 คะแนนรับเครดิตเงินคืน 100บาท นำไปแลกหน่วยลงทุนในกองทุน T-Cash 100บาท คะแนน T-Rewards แลกเป็นผลิตภัณฑ์การท่องเที่ยวมากว่า 100 เส้นทาง ทั้งตั๋วเครื่องบิน โรงแรม

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

Thanachart Blue Diamond Visa บัตรเครดิตที่ใช้สิทธิพิเศษที่เยอะเกินคาด

Thanachart Blue Diamon Visa คะแนนสะสมจากการชำระค่าสินค้า บริการผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ แลกของกำนัลฟรี และแลกเงินคืนเข้าบัญชีบัตรเครดิต ทุก 25บาทรับ4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ และ ทุก25บาท รับ 3คะแนน เมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว แบ่งชำระรายเดือนดอกเบี้ยพิเศษ 0%นาน 6เดือน มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงิน 10ล้านบาท.

บัตรเครดิต ธนชาติ บลู ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

อยากเข้าMiracle lounge ไม่ยาก แค่มีThanachart LIVE Master card

บัตรเครดิต ธนชาติ ลีฟ มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ตัวบัญชีออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติเป็นบัญชีแบบไหนคะขอรายละเอียดด้วยค่ะ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตมีเงื่อนไขการเปิดบัญชียังไง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาต โอนเงินฝากเงินต่างสาขาเสียค่าธรรมเนียมไหมคะ?

All (ธนาคาร)

อยากขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังจากบัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนชาติมีค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีออมทรัพย์มีระดับของธนาคารธนชาติ ถ้าโดนหักค่ารักษาบัญชีไปแล้ว เราจะกลับมาใช้บัญชีเดิมได้ไหมคะ?

ถอนเงินสดออกจากบัญชี ออมทรัพย์มีระดับของธนชาตเสียค่าธรรมเนียมไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี