Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

เนื่องจากสิ้นปีแล้ว อยู่ๆพอไปกดเงินจากตู้ ก็มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมบัตร ซึ่งเป็นบัตรธรรมดา จำนวนเงิน 400 บาท ซึ่งจากเดิมแค่ 350 บาท มันแพงไปรึเปล่าคะ และที่สำคัญเราไม่สามารถจะเปลี่ยนประเภทบัตรได้ ต้องปิดบัญชีเปลี่ยนใหม่เท่านั้น ธนาคารอื่นๆเป็นอย่างนี้กันบ้างรึเปล่าคพเพื่อน ขอช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Louetta

เราก็ใช้ของกรุงศรีอยู่ แต่ใช้ที่มีบริการที่ว่า "กดเงินไม่ใช้บัตร"สั่งกดเงินผ่านแอพกรุงศรีได้เลยและ จากนั้นก็เอารหัสไปกดเงินที่ตู้กรุงศรีได้โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมบัตรรายปี โอนเงินไปต่างธนาคารก็ฟรี เมื่อไม่มีบัตรก็ทำให้ไม่ต้องเสียค่ารายปี ช่วยให้ประหยัดเงินได้มากกว่าการถือบัตร ATM คุณลองทำดูนะ มันง่ายมากเลย

2020.08.06 12:45

ชะอม

แน่นอนอยู่แล้วว่าจะต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีเมื่อใช้ บัตร ATM เราบริการของธนาคารไทยพาณิชย์ ตอนแนกก็ใช้บัตร ATM เหมือนกันเมื่อถึงสิ้นปีก็ต้องเสียค่าธรรมเนียม แต่ในตอนนี้เราหันมาใช้แอพของธนาคารแทนบัตร ATM ใช้ง่ายและสะดวกและรวดเร็วด้วย ที่สำคัญทำธุรกรรมทุกอย่างไม่มีค่าธรรมเนียมใดๆ เราว่าตอนนี้ทุกธนาคารมีแอพที่ให้ลูกค้าใช้บริการแล้ว

2020.11.16 7:0

12Saruj21

แปลกดีเหมือนกันนะครับ เรื่องค่าธรรมเนียมของการใช้บัตรเอทีเอ็มกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมถึงแพงขึ้น จากเดิม 350 บาท ขยับขึ้นมาเป็น 400 บาท ผมชักอยากจะรู้ ส่วนตัวไม่ได้มีบัญชีกับธนาคารนี้หรอกครับ เลยเพิ่งเคยได้ยินเรื่องค่าธรรมเนียมบัตรเอทีเอ็มขึ้นนี่ล่ะ อืม..ที่มีคนแนะนำให้ใช้ Application ของธนาคารก็น่าสนใจดีนะครับ สะดวกดี

2020.12.26 6:14

fourfive4554

บัตรเอทีเอ็มกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ค่าธรรมเนียมจากเดิม 350 บาท เปลี่ยนมาเป็น 400 บาทแล้ว! ปกติมันประมาณเท่าไหร่ หมายถึงของธนาคารอื่นๆด้วยน่ะครับ ตอนนี้จะขึ้นค่าธรรมเนียมมาพอๆกันแล้วมั้ย ผมเองไม่ได้ดูเรื่องค่าธรรมเนียมการใช้บัตรเอทีเอ็มนานแล้วซะด้วย ใครพอจะรู้ข้อมูลก็มาบอกกันบ้างนะครับ ของธนาคารไหนก็ได้

2021.02.22 15:50

นมปั่น

@Fourfive4554 ของผมใช้บัญชีของไทยพาณิชย์นะครับ ค่าธรรมเนียมรายปีก็อยู่ที่ประมาณ 200 กว่าบาท อันนี้คือมีบัตรเดบิตนะแบบธรรมดา ถ้าแม่ผมมีบัตรเดบิตแบบพ่วงประกันอุบัติเหตุ ปีนึงก็มีค่าธรรมเนียมประมาณ 500 กว่าบาทครับ ถ้าจำไม่ผิด 599 ไม่รู้ว่าบัตรเดบิตของเจ้าของกระทู้ที่เป็นของกรุงศรี ค่าธรรมเนียมรายปี 400 บาท มีความพิเศษอะไรหรือเปล่า หรือว่าก็แค่บัตรเดบิตธรรมดา?

2021.09.29 15:17

พีระยุทธ

ที่เก็บค่าธรรมเนี่ยมนี่คือ ค่าบัตร อะไรเหรอครับ เป็น บัตร ATM ใช่ไหมครับ ถ้า เป็นแบบนี้ไม่อยากจ่ายก็ไปแจ้งธนาคารเลยครับ ว่าขอยกเลิกการใช้บัตรเครดิต แล้วหันมาใช้งานกดเงินแบบไม่ใช้บัตรเลยครับ เหมือนที่เพื่อนๆบอกว่าเดี่ยวนี้เรามีแอพฯของธนาคารแล้วครับ ไม่ต้องไปเสียค่าธรรมเนียมอะไรพวกนี้แล้วครับ ผมเองก็กำลังจะยกเลิกเหมือนกัน ช่วงนี้ไม่ได้ใช้บัตรเลย

2021.10.26 14:0

รุ่งสยาม

ถ้าตอนนี้ไม่ได้ค่อยได้ใช้งานบัตร ATM ก็ไปแจ้งยกเลิกได้เลยครับ ไม่ต้องมาเสียค่าธรรมเนียม ตอนนี้ผมเองก็ยกเลิกมาแล้วครับ ตั้งแต่มีโควิด-19 ผมไม่เคยกดเงินที่ตู้เลยครับ อาศัยใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารอย่างเดียวเลยครับ ดีออกช่วงนี้ไม่ต้องพกเงินสดครับ ลดความเสี่ยงที่เราจะไปสำผัส กับเชื้อโรค ช่วงนี้ยิ่งเป็นกันเยอะด้วย

2021.12.17 4:29

สุวณีย์

เราไม่ได้ใช่งานบัตร ATM มาประมาณ 1ปีได้แล้วคะ บัตรATM ถ้าเราไม่ได้แจ้งยกเลิก เขาจะตัดเงินจากบัญชีของเราโดยอัตโนมัตินะ ยังไงอย่าปล่อยทิ้งเอาไว้คะ เพราะถ้าเราแจ้งยกเลิกแล้ววันหลังเราอยากกลับไปใช้งานอีกก็ทำได้ง่ายๆคะ ไม่ต้องมาหปล่อยทิ้งเอาไว้คะ ตอนนี้ใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารสะดวกมากจริงๆ ไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรเลย

2022.01.30 8:56

กรรณิการ์

ของเราตอนนี้ก็ยกเลิกการใช้บัตร เอทีเอ็มแล้วคะ ใช้งานผ่านแอพธนาคารอย่างเดียวแล้ว ไม่ค่อยได้กกดเงินสดมากเท่าไร แต่ถ้าจะกดเงินสดก็จะใช้บริการกดเงินโดยไม่ใช้บัตรเอทีเอ็มเอาคะ แบบนี้ลดค่าใช้จ่ายต่อปีของเราลงได้คะ แล้วตอนนี้ถ้าใครเปิดบัญชีแบบออนไลน์ ก็ไม่ต้องทำบัตรเอทีเอ็มแล้วด้วยเหมือนกันเดี่ยวนี้ใช้งานง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะคะ

2022.02.28 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ สะดวกทุกการทำธุรกรรม

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ เมื่อถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็ม ไม่ว่าจะกดจากตู้ของธนาคารไหนก็ฟรีค่าธรรมเนียมในการกดไปเลย นอกจากนี้สามารถจ่ายบิลได้โดยไม่จำกัดจำนวนครั้ง สามารถโอนเงินผ่านกรุงศรี ATM และ KMA-Krungsri Mobile App ได้ ค่าธรรมเนียมแรกเข้านั้นฟรี!แบบไม่มีเงื่อนไข ส่วนค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 400 บามต่อปี

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลินัมเป็นยังไงสำหรับคนที่เป็นพนักงงานออฟฟิศ

สำหรับผมคิดว่าเป็นบัตรเครดินที่เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานออฟฟิศอีกอันึงเลยทีเดียว เนื่องจากมีเงินเดือนแค่15,000ก็สมัครไ้แลว เรื่องการสมัครบัตรเครดิตก็ไม่มีอะไรยุ่งยากอีกด้วย ผมเองใหบัตรนี้มาเกือบสามปีแลวก็ถือว่าเป็นบัตรที่ดีบัตรนึงเลยทีเดียว เวลาจะใช้จ่าอะไรก็ไม่ต้องควักเงินสด มีใบนี้ใบเดียก็อุ่นใจแล้ว

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เป็นครูใช้บัตรเครดิตแพลตตินัมของกรุงศรีดีจริงมั้ย

ตอนนี้ดิฉันทำงานเป็นข้าราชการครูอยู่ในกรุงเทพค่ะ บางทีที่้าก็ต้องมีเรื่องให้ต้องใช้งเงินกะทันหันก็เลยเมื่อเมือต้นปีที่แล้วฉันได้สมัครบัตรเครดิตกรุงศรีแพลตตินัม ตอนนี่ฉันไปสมัครที่ธนาคารฉันเตรียมเอกสารตามที่ใเว็บไซต์บอก ตอนแรกก็หวั่นใจนิดหน่อยเพราะไม่เคยสมัครบัตรเครดิตมาก่อนเลย แต่พอไปถึงพนักงาบริการดีมาก ให้คำแนะนำดี ส่วนคนที่เป็นจ้าราชการแค่เตรียมเอกสารรับรองเงินเดือนก็สามารถสมัครได้แล้ว-

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะใช้บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้จ่ายค่าสาธารณูปโภคอะไรได้บ้างครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ใช้สมัครบริการอะไรได้บ้างคะ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีออมทรัพย์นี้ดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัญชีออมทรัพย์นี้ใช้กับบัตรเดบิตกรุงศรีดีอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์นี้สามารถทำธุรกรรมได้อย่างไรคะ

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี