Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีมีแต่ได้ ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์ แตกต่างจากบัญชีมีแต่ได้ที่เปิดผ่านช่องทางสาขาอย่างไร ?

บัญชีมีแต่ได้ ที่เปิดผ่านช่องทางออนไลน์กับบัญชีมีแต่ได้ ที่เปิดบัญชีผ่านช่องทางสาขา ทำไมดอกเบี้ยที่ได้รับไม่เท่ากันคะ? แล้วแตกต่างกันอย่างไร? แล้วถ้าเราเปิดแบบออนไลน์เราสามารถที่จะทำธุรกรรมที่สาขาธนาคารกรุงศรีฯได้รึเปล่า? แล้วเค้ามีสมุดบัญชีเงินฝากให้รึเปล่า และเราสามารถฝากเงินในบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ออนไลน์ ได้สูงสุดเท่าไหร่?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bin

ถ้าคุณเปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบ ออนไลน์จะไม่มีสมุดฝากนะคะ และคุณไม่สามารถทำธุรกรรมที่สาขาธนาคารกรุงศรีฯได้ เพราะเค้าสงวนสิทธิ์สำหรับคนที่มาทำธุรกรรมผ่านทางธนาคาารเท่านั้น สำหรับการฝากเงิน คุณสามารถฝากเงินได้ สูงสุด 100,000 บาท และที่ดอกเบี้ยไม่เท่ากันไม่แน่ใจว่าทำไม แต่เป็นข้อกำหนดของธนาคารคะ สามารถทำรายการหรือธุรกรรมต่างๆ เกี่ยวกับบัญชี ผ่านช่องทางต่างๆ ได้ เช่น ฝากด้วยเงินสดผ่านเครื่องรับฝากเงินสดอัตโนมัติ ถอนเงินด้วยบริการกดเงินไม่ใช้บัตร และโอนเงิน ชำระค่าสินค้าและบริการผ่าน Krungsri Online (KOL) และ Krungsri Mobile App (KMA)

2020.08.07 12:45

ชะเอม

บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ออนไลน์ จะให้ดอกเบี้ยที่สูงกว่า บัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ ที่เปิดบัญชีที่สาขา เราคิดว่าเป็นการตลาดที่ทางธนาคารต้องการให้ลูกค้าใช้บริการทางออนไลน์กันมากขึ้น เพื่อเป็นการลดค่าใช้จ่าย และคิดว่าผู้คนในทุกวันนี้ก็ใช้ Internet อยู่แล้ว ดังนั้นเป็นไปได้ว่าผู้คนสนใจที่จะใช้บริการทางออนไลน์กันมากขึ้นด้วย

2020.11.16 7:22

ผักกาด ผักกาด!

เพิ่งรู้นะคะว่าบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ หากสมัครคนละช่องทางดอกเบี้ยเงินฝากที่จะได้รับก็แตกต่างกันด้วย สมัครได้ที่สาขากับทางออนไลน์ ทางธนาคารคงจัดทำมาเพื่อความสะดวกของทางธนาคารเองและของลูกค้าด้วย ก็ดีเหมือนกันนะคะ สะดวกใคร สะดวกมัน เลือกวิธีการสมัครและการทำธุรกรรมตามที่ตัวเองถนัดได้เลย ชั่งน้ำหนักข้อดี ข้อเสียเอาค่ะ

2020.12.26 7:30

fourfive4554

แตกต่างแค่เรื่องของดอกเบี้ยอย่างเดียวแหละครับ ส่วนการใช้งานแบบที่เปิดบัญชีของสาขาแบบที่มีสมุดเงินฝาก เราก็สามารถผูกบัญชีของเราเข้ากับแอพฯของธนาคารได้เหมือนกับบัญชีที่เราสมัครออนไลน์เลยครับ แต่ถ้าเราจะใช้งานบัญชีออนไลน์ที่สาขาธนาคารเราต้องเตรียมบัตรประจำตัวประชาชนของเราไปด้วย เพื่อเป็นการยืนยันตัวตนของเราครับ

2021.02.22 15:51

รุ่งสยาม

ที่ผมเจอๆมานะครับ ถ้าเป็นบัญชแบบออนไลน์ ดอกเบี้ยจะได้มากกว่าแบบมีสมุดบัญชีครับ แต่ดอกเบี้ยที่ได้ก็ไม่ค่อยมากเท่าไรหลอกครับ แต่ข้อดี ของการเปิดบัญชีออนไลน์คือเวลาที่เราใช้งานบัญชีของเรา ไม่ว่าจะเป็นการโอน หรือว่าแสกนจ่ายสินค้าต่างๆ เราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมครับ ซึ้งแตกต่าจากบัญชีที่เป็นสมุดที่ต้องไปที่ธนาคารครับ อ่อ แต่ตอนนี้ คยทีมีบัญชีแบบสมุดสามารถมาใช้แบบออนไลน์ได้ด้วยนะครับ

2021.12.17 4:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี