Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

เราสมัครงานแล้วผ่าน เข้ารับทำงานแล้วที่ทำงานให้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ของแบงค์กรุงศรี อยากทราบรายละเอียดหน่อยคะว่าเป็นอย่างไร พอดีเรามีหลายแบงค์ที่เปิดบัญชีไว้ แต่ไม่เคยมีของแบงค์กรุงศรีเลย ดอกเบี้ยเค้าให้ยังงัยคะ ดีไหม แล้วสะดวกไหมคะในการโอนจ่ายถอน มีแบบระบบทางอินเตอร์เนตไหม? รบกวนใครช่วยให้รายละเอียดทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kanokpol

สำหรับกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป สามารถ ฝาก ถอนเมื่อไหร่ก็ได้ และสามารถใช้บริการธนาคารทางอินเทอร์เน็ต เอทีเอ็ม และบริการทางโทรศัพท์ได้คะ สะดวก รวดเร็วดี สำหรับดอกเบี้ยขึ้นอยู่กับรายบุคคลนะคะ เช่นถ้าคุณทำงาน รัฐวิสาหกิจหรือ ราชการ ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ 0.100 % คะ แต่ถ้า บุคคลธรรมดา 0.300 % ดอกเบี้ยจ่ายทุก 6 เดือน

2020.08.08 12:45

กุ้งนาง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ของกรุงศรี ก็เป็นบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปที่ให้ดอกเบี้ยปีละ 2 ครั้ง อย่างอื่นก็ธรรมดา คุณไม่เปิดบัญชีออมทรัพย์มีแต่ให้ ทางออนไลน์ละคะดอกเบี้ยจะได้สูงกว่า สามารถทำธุรกรรมต่างๆ ทางออนไลน์ สะดวก ง่าย และรวดเร็ว ไม่ต้องเสียเวลาไปที่ธนาคาร แล้วต้องรอคิวนานกว่าจะได้ และยิ่งช่วงนี้ โควิดยังไม่หมด ก็ยังเสี่ยงอยู่

2020.11.16 7:35

ผักกาด ผักกาด!

ดีใจด้วยนะคะที่เจ้าของกระทู้ได้งานประจำทำ ช่วงนี้ที่ทำงานยังให้ทำงานเหมือนเดิมมั้ย ยังไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับคุณมากใช่มั้ยคะ ช่วงนี้สถานการณ์หลายด้านเริ่มไม่ค่อยดี บางคนก็เริ่มมีรายได้ลดลงแล้วจากการทำงานบางอย่าง ยิ่งเป็นอาชีพอิสระด้วยแล้วยิ่งน่าเป็นห่วงค่ะ เรื่องบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ของกรุงศรี คุณคงสมัครแล้วเนอะ

2020.12.26 7:51

น้องลูกตาล🤗🙂

น่าแปลกนะคะทำไมที่ทำงานต้องมีการบังคับด้วยว่าต้องเป็นของธนาคารนี้เท่านั้นถึงสามารถโอนเงินเดือนให้ได้ ไม่เคยเจอมาก่อนเลยค่ะ ถ้าไปเปิดบัญชีเพื่อรับเงินเดือนอย่างเดียวไม่ต้องถามเรื่องดอกเบี้ยหรอกค่ะ ตอนนี้ไม่ว่าจะเป็นของธนาคารไหน ดอกเบี้ยได้เท่ากันแหละ ส่วนเรื่องการใช้งานสามารถใช้งานผ่านแอพของธนาคารได้เลยค่ะ

2021.02.22 15:54

ฤดีรัตน์

ถ้าที่ทำงาให้เปิดบัญชีแบบนี้ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องของดอกเบี้ยแล้วละคะ เพราะคิดว่ายังไงก็ต้องใช้งานอยู่แล้วใช่ไหมคะ แต่ที่อยากบอกคือ ถ้าเปิดบัญชีแบบนี้แล้ว คุณผูกบัญชีของคุณเข้ากับแอพฯของธนาคารด้วยนะคะ เพราะว่ามันจะช่วยคุณประหยัดเวลามาก แถมยังประหยัดค่าธรรมเนียมเวลาที่ต้องโอนเงินหรือว่ากดเงินของคุณนะคะ

2021.12.17 4:30

รัตน์

ปกติแล้วที่ทำงานของผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ เขาไม่ด้บังคับหรอกครับเพียงแต่ถ้าเราเปิดบัญชีกับธนาคารที่เขาแนะนำ เวลาที่เราจะได้เงินเดือนมันจะได้ไวกว่าของบัญชีอื่นก็เท่านั้นเองครับ ถ้าไม่ได้มีความจะเป็นต้องรับใช้เงินเดือนเลย ก็ไม่ต้องเปิดใหม่ก็ได้ สามารถใช้บัญชีธนาคารที่เรามีอยู่แล้วก็ได้ แต่ของผมก็เปลี่ยนตามที่เขาบอกนะ

2022.02.16 15:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี