Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbankต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างในการสมัคร?

เราเป็นนักเรียน กำลังเรียนอยู่ชั้นมัธยมศึกษา ตอนนี้อายุ 16ปีแล้ว อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของ Kbank อ่ะคะ ต้องใช้หลักฐานอะไรในการสมัครบ้างคะ? บัตรประชาชน กับ เงินที่จะฝากเท่านั้นไหมคะ? แล้วถ้าอยากจะทำบัตรเดบิตด้วย บัตรเดบิตมีกี่แบบหรือคะ? พี่ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ ถ้าเปิดบัญชีกสิกร พร้อมบัตรราคาเท่าไหร่ด้วยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วีระพล

การเปิดบัญชีใช้หลักฐานคือบัตรประชาชนและ เงินที่จะฝากเท่านั้นคะ สามารถเปิดได้ฟรีไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ ส่วนเรื่องบัตรมีหลายแบบให้เลือกเลยคะ เช่น บัตรเดบิต(K-DEBIT CARD) ค่าธรรมเนียมจะต่ำมากคะ ค่าธรรมเนียมแรกเข้า/ออกบัตรใหม่ 100 บาท ค่าธรรมเนียมรายปี ปีละ 200-250 บาท (แบบซิปการ์ด 200.-, แบบแตะจ่ายได้ 250.-) แนะนำให้น้องใช้แบบนี้นะคะเพราะประหยัดคะ

2020.08.10 12:45

ภาคิน

สำหรับการเปิด บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbankต้องใช้หลักฐานบัตรประจำตัวประชาชนที่มีชิพสมาร์ทการ์ด ถ้าไม่มีก็ต้องใช้ทะเบียนบ้านฉบับจริงประกอบเอกสารด้วย และในการเปิดบัญชีออมทรัพย์ไม่มีการกำหนดอัตราขั้นต่ำในการฝากครั้งแรก สามารถฝากเท่าไหร่ก็ได้ แต่ถ้าบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวเกินหนึ่งปีและมีเงินอยู่ในบัญชีน้อยกว่า 2,000 บาท ทางธนาคารจะเก็บค่ารักษาบัญชี 50 บาทต่อเดือน

2020.11.16 8:14

Panu pan2486

เดี๋ยวนี้สะดวกมากครับ เปิดบัญชีธนาคารไหนส่วนใหญ่ก็ใช้แค่บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียว ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbankก็เหมือนกัน เรื่องบัตรเดบิตที่ใช้พ่วงกับบัญชีเงินฝากนี้ น่าสนใจนะครับ ค่าธรรมเนียมรายปีของบัตรแบบแตะจ่ายได้ คือ 250 บาท แพงกว่าแบบซิปการ์ดหน่อย แต่ใช้งานปลอดภัยกว่า ไม่ต้องส่งบัตรให้ใคร แตะจ่ายได้เลย

2020.12.26 8:1

คำเดียว(ノ*ФωФ)ノ

ทำไมไม่ลองสมัครแบบออนไลน์ดูล่ะครับ สมัครง่ายนะ ไม่ต้องเดินทางไปให้เหนื่อยด้วย ส่วนเรื่องของบัตรเดบิต พี่ไม่แน่ใจนะครับว่าน้องอายุ 16 ปี จะสามารถทำได้ไหม เพราะส่วนใหญ่แล้วเขาให้คนที่อายุ 20 ปีขึ้นไปทำครับ แล้วอีกอย่างอายุเท่าน้องพี่คิดว่ายังไม่น่าจะเป็นต้องใช้เงินเยอะๆนะ แค่ใช้งานผ่านแอพฯธนาคารอย่างเดียวก็น่าจะพอแล้ว

2021.02.22 16:0

ฤดีรัตน์

นั้นสิน้อง เปิดแบบบัญชีออนไลน์เลยคะ เดี่ยวนี้เอาจริงๆนะคะ เราไม่จำเป็นต้องมีแล้วไอ้สมุดบัญชีนะคะ แถมเปิดบัญชีออนไลน์ ตอนนี้หลายๆธนาคารเขาให้ดอกเบี้ยเยอะด้วยนะคะ ถ้าน้องอยากเปิดจริงๆแบบที่พี่บอกกัน ถ้าทำไม่ได้หรือว่าติดตรงไหน ก็เข้ามาถามพวกพี่ใหม่ได้นะคะ สนับสนุนที่จะให้ใช้งานแบบออนไลน์มากคะ เพราะพวกพี่ใช้แล้วสะดวกจริงๆ

2021.12.17 4:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี