Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากแชร์ข้อดีข้อเสียของ HOTFOREX ถ้ามีใครพอจะทราบข้อมูลอื่นเพิ่มเติม แชร์ความคิดเห็นกันเข้ามาได้เลยคะ

HOTFOREX คือ โบรกเกอร์ที่ ให้ความสำคัญเรื่องความน่าเชื่อถือ เพราะ มีการทำประกันการสูญเสียทางการเงินด้วยวงเงินถึง 5,000,000 ปอนด์ (กับทาง Renaissance Insurance Reinvented) มีโปรโมชั่น และโบนัสต่างๆ เยอะมาก มีช่องทางการฝากถอน ผ่านธนาคารในประเทศไทยโดยตรงได้แล้ว สร้างความสะดวกสบายแก่เทรดเดอร์ในประเทศไทยเราอย่างมาก ดีมากจริงๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชัยอนันต์

แต่ก็มีข้อเสียอยู่บ้างนะคะ ไม่ได้ดีทั้งหมด อย่างเช่น ประเภทบัญชีมีเยอะมาก กว่า 9 แบบ ทำให้รู้สึกว่ายากต่อการตัดสินใจมาก ส่วนการแปล Website ของเค้าอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจ การถอนเงินช้ามาก และค่อนข้างจะยุ่งยาก และมีปัญหาเกี่ยวกับทางwebsiteของเค้าบ่อย เช่น การ Login เข้า Website ค่อนข้างลำบาก และมีปัญหาในการ Login บ่อยๆ

2020.08.16 12:45

พงศธร

ถ้ามองตามความเป็นจริงทุกโบรกเกอร์จะมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ซึ่งรวมทั้ง โบรกเกอร์ HOTFOREX ก็ด้วยเหมือนกัน จะเห็นว่าทาง HOTFOREX จะมีช่องทางการฝากและถอนสำหรับเทรดเดอร์คนไทย หลายธนาคาร แต่เรทการฝากถอนของHOTFOREX จะมีส่วนต่างค่อยข้างเยอะ และยังมีระยะเวลาการถอนที่นาน กว่าจะได้รับเงินจริงต้องใช้เวลามากกว่า 2 วัน

2020.11.17 9:14

ก็ว่าแล้ว!🙄

กว่าจะตัดสินใจเลือกโบรกเกอร์ได้ ต้องดูกันหลายอย่างเลยนะครับ ข้อดีก็มี ข้อเสียก็พบอยู่ มันก็คงเป็นอย่างนี้กับทุกๆเรื่องละนะ แล้วอย่างนี้เราจะรู้ได้ยังไงว่าเราควรจะเลือกโบรกเกอร์ไหนอะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้หรอก แต่ก็อยากมีความรู้บ้าง เผื่อวันนึงเกิดสนใจขึ้นมา ที่จริงก็เริ่มจะสนใจบ้างแล้วล่ะ แนะนำได้นะครับ

2020.12.26 13:32

น้องลูกตาล🤗🙂

ถ้าจะเล่นกับเจ้านี้ต้องทำใจหน่อยนะคะเพราะว่าเป็นของต่างประเทศ เรื่องการเล่นค่อนข้างดีนะ แต่ถ้าเป็นเรื่องของข้อมูลที่เขาให้กับเรา ของโบรกเกอร์เนี้ยเขาต้องแปลจากภาษาของเขามาเป็นภาษาไทยก่อนค่ะ ดังนั้น การแปลข้อความอาจจะไม่ค่อยถูกต้องเท่าไหร่ แต่ไม่น่าจะใช่ปัญหาใหญ่นะ แล้วโบรกเกอร์นี้มีการลงทุนหลายอย่างให้เราได้เลือกเล่นด้วยค่ะ

2021.02.22 16:17

ณัฐสุรัช

HOTFOREX ผมได้ยินเชื่อเจ้านี้มานานแล้วนะครับ เหมือนที่เพื่อนบอกว่า เมื่อเราเล่นกับเขา มักจจะมีโบนัสมาให้เราได้ลุ้นเสมอครับ ดังนั้นถ้าจะถามว่าเสี่ยงไหมสำหรับเจ้านี้ ผมคิดว่า โปรกเกอร์ทุกเจ้ามีความเสี่ยงละครับ เพราะว่าเขาเป็นของต่างประเทศ ซึ่งในบ้านเราตัวแทนก็แทบจะไม่มีเลยนะครับ ดังนั้นทุกการลงทุนมันมีความเสี่ยงครับ

2021.12.18 6:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),สินเชื่อซ่อมแซมบ้าน,All (ประกัน),การลงทุน Forex,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สอบถามเกี่ยวกับบัญชี hotforexหน่อยครับ ว่า่เค้ามีกันกี่บัญชี? คนที่ลงทุนน้อยๆเหมาะกับบัญชีไหน?

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

การลงทุน Forex

คุณสมบัติของ hotforexมีอะไรบ้างครับ โบรคเกอร์นี้มีดีหรือน่าสนใจไหมครับ?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

โบรกเกอร์ hotforex ใช้ดีไหมคะ

เปิดบัญชี hotforex ยังไง

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

HotForex มีความปลอดภัยไหมครับ พอดีเห็นมีการโกงเรื่องforex กันเลยกลัว...

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี