มีใครพอจะทราบไหมครับว่าโบรกเกอร์ FXTM เค้ามีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ?

ผมพอจะทราบข้อมูลแค่คร่าวๆว่า FXTM ที่นี่เค้า spred ต่ำ คนฝากกันเยอะมาก เพราะสะดวกและมีบริการฝากถอนผ่านธนาคารไทยได้ เปิดบัญชีงายและสะดวก มีแชทsupportให้เป็นภาษาไทย มีโบนัสเรื่อยๆ บางทีก็มีแจกรถด้วย เห็นว่าเค้ามีถึงเจ็ดบัญชีให้เลือก มันเยอะมากอ่านแล้วตัดสินใจไม่ถูกเลย แต่ชอบที่มี เงินคืนสำหรับสมาชิก จะได้เงินคืน 4$ ทุกออเดอร์ที่ทำการซื้อขาย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Nick

จริงๆข้อเสียของFXTMไม่ค่อยเยอะครับ อย่างเช่น โปรโมชั่นไม่ค่อยตื่นเต้น ช่วงข่าวอาจจะมี Re-Quote บ้าง แต่ก็มีข้อดีเยอะ อย่างเช่น มีเว็บเป็นภาษาไทย มีผู้ดูแลบัญชีคนไทย มีระบบ Copy Trade เลเวอร์เรจสูงสุด 1:1000 และมีระบบ VPS สำหรับรัน EA มีChat support เป็นภาษาไทย ซึ่งทำให้สะดวกรวดเร็วง่ายต่อการใช้งาน

2020.08.18 12:45

Johna

โบรกเกอร์ FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่มีจุดเด่นที่ CopyTrade มีรายละเอียดครบถ้วนทำให้เข้าใจง่าย แม้จะเป็นเทรดเดอร์มือใหม่ก็สามารถเข้าใจได้ ส่วนเทรดเดอร์คนไหนที่ชอบของแถม FXTM ได้มอบโปรโมชั่น เงินคืนสำหรับสมาชิก ด้วยเงินคืนที่เป็นเงินสดและถอนได้จริง สำหรับทุกล็อตที่เทรดสูงสุดถึง 6 เดือนซึ่งจะได้รับสิทธิประโยชน์ถึงห้าระดับ

2020.11.17 10:0

ก็ว่าแล้ว!🙄

โอ้! ชื่อโบรกเกอร์แต่ละชื่อทำไมมันจำยากจัง ดูแล้วงงด้วยนะครับเนี่ย มันจะใช่ทางของผมมั้ยอะ คือ ผมเองก็รู้สึกสนใจเรื่องหุ้นอยู่บ้าง แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เท่าไหร่ เวลาอ่านอะไรที่เกี่ยวกับโบรกเกอร์หรือการเทรด มันเลยยังไม่ค่อยเข้าใจน่ะครับ ผมควรจะเรียนรู้เรื่องอะไรก่อนดีครับ แนะนำได้นะ

2020.12.26 13:36

ลูกแก้วแวววาว😉😉

โบรกเกอร์เจ้านี้รู้สึกว่ามีมานานแล้วนะคะ เป็นที่ได้รับความสนใจจากนักเล่นหุ้นใหม่ๆหลายคนเลย เพราะว่าเขามีแนวทางในการเล่นหุ้นที่เป็นลักษณะเฉพาะตัวของเขา สำหรับใครที่เป็นมือใหม่ของการเล่นหุ้นถ้าสนใจก็หันมาเรียนรู้กับโบรกเกอร์เจ้านี้ได้เลยค่ะ ว่าแต่...ตอนนี้ใครเล่นตัวไหนอยู่บ้างคะสำหรับหุ้นในบ้านเราตอนนี้อะ

2021.02.23 5:58

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

จะรู้ได้ยังงัยครับว่าโบรคเกอร์ไหนปลอดภัย เช็คจากอะไรครับ? เพื่อนๆคนไหนรู้บ้าง?

FXTM / ForexTime

มีใครเคยได้ยินชื่อโบรคเกอร์ FXTM บ้างที่นี่มีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรคเกอร์อื่นๆยังงัย?

อยากจะรีวิวโบรคเกอร์ FXTM ให้เพื่อนฟังกันนะคะ เกี่ยวกับข้อดีและข้อเสียของโบรคเกอร์นี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

stoploss หรือหยุดขาดทุน สำคัญขนาดไหน?แล้วถ้าเราไม่อยากจะขาดทุนเราควรต้องทำยังงัย?

XM / XM Global

ใครอยากจะรีวิว Hot forex เชิญทางนี้เลย มาแสดงความคิดเห็นกันนะคะเกี่ยวกับข้อดีข้อเสีย

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

เทรด​fxยังไงให้ได้กำไรมากที่สุด?

เทรดแบบ scalping ยังไง

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร KTC World Rewards Master card ที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทาง

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตร Citi Reward Cards บัตรที่ให้คะแนนแม้จะแค่กินข้าวนอกบ้าน

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

สำหรับคนที่ชอบสะสมคะแนน บัตรนี้เหมาะมากเพราะคุณจะได้คะแนนสะสมถึง5เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตร citi Rewards ในหมวดร้านอาหาร ,ท่องเที่ยว ถ้าใช่จ่ายผ่านบัตรนี้ในเดือนเกิดจะได้รับคะแนนพิ่มถึง7เท่า และเมื่อเติมน้ำมันที่ปั๊มเชลล์800บาทต่อสลิปเชลล์ได้รับเครดิตคืน2%. เขาแจกคะแนนมากจริงๆ ใช้จ่ายทุก25บาทรับ1คะแนน.

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต

เหมาะกับคนที่ชอบช้อปปิ้ง ชอบท่องเที่ยว ให้วงเงินสูงสุดถึง 5เท่าของรายได้ มีระยะเวลาปลอดดอกเบี้ย 55วัน รับคะแนนสะสม T-Rewards จากการชำระ ผ่านบัตรทั้งในทั้งในและต่างประเทศ จ่ายทุก 25 บาท รับ 4คะแนน เมื่อใช้จ่ายต่างประเทศ ทุก25บาท รับ3คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดท่องเที่ยว รับ 2คะแนนเมื่อใช้จ่ายในหมวดร้านอาหาร

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าคุณเป็นนักเดินทางและต้องการความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางบัตรนี้เหมาะกับคุณมาก ด้วยสิทธิพิเศษที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างเดินทางในวงเงินสูงสุดถึง 25ล้านบาท เพียงชำระค่าเดินทางผ่านบัตรเครดิต ประกันกระเป๋าเสียหาย 50,000บาท ประกันสินค้าที่ซื้อผ่านบัตรสูญหายสูงสุดครั้งละ 400,000บาท.

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ