Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครรู้บ้างว่าถ้าอยากจะเทรดฟอเร็กซ์กับ Broker Exness จะต้องทำยังงัยอ่ะคะ?

พอดีว่าตอนนี้มีงานประจำและรายได้ที่คงที่แล้ว เลยอยากจะหารายได้ทางอื่นเสริม ตอนนี้สนใจอยากจะลงทุนกับ forex ดู แต่เพื่อนๆเเนะนำว่าให้เทรดกับ Broker ของ Exness เพื่อนๆคนไหนพอจะมีประสบการณ์บ้างคะ? ช่วยมาอธิบายที ว่าเราจะเข้าไปเริ่มต้นเทรดกับ Exness ได้ยังงัย? อยากจะเล่นแต่ดันทำไม่เป็นเลย เพิ่งเริ่มแรกอ่ะคะอาจจะมีบ้างที่อาจจะงงๆหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Marietta

แรกๆผมก็งงแบบคุณเลย แต่ก็ไม่ได้ยากอย่างที่คิดนะครับ ขั้นตอนแรกเลยคุณไปที่เวปไซด์ของ Exness แล้วก็ไปกรอกแบบฟอร์มเพื่อลงทะเบียน จากนั้น คุณก็แค่ยืนยันส่งเอกสารเกี่ยวกับข้อมูลของคุณเพื่อเริ่มเปิดใช้งาน แล้วก็ฝากเงินเข้าบัญชีครับ แค่เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ เปิดใช้งานเทรดได้เลย แต่ผมสงสัยว่าทำไมคุณถึงเลือกที่จะเทรดกับโบรคเกอร์นี้ครับ??

2020.08.19 12:45

มองโกเลีย

Forex เป็นการเทรดที่ผ่านทางโบรกเกอร์ แต่ละโบรกเกอร์จะมีทั้งข้อดีและเสีย และเทรดเดอร์จะต้องมีข้อมูลและความรู้ความเข้าใจของตลาดการเทรดด้วย ยิ่งคุณอยากจะเป็นเทรดเดอร์แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะเริ่มต้นการเทรดอย่างไร ผมว่าคุณอย่างเอาเงินไปเสี่ยงลย สู้เอาเงินที่มีอยู่ลงทุนอยากอื่นที่เหมาะสำหรับผู้หญิงสวยๆอย่างคุณจะดีกว่าไหม

2020.11.17 10:13

🙂Wongsakorn🙂

ผมก็คล้ายกับเจ้าของกระทู้เลยครับ อยากมีรายได้เพิ่มจากงานที่ทำอยู่แล้ว สนใจเรื่องพวกนี้แหละ แต่ด้วยความที่ไม่เคยรู้ ไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน จึงต้องพยายามเข้ามาอ่าน มาหาข้อมูลเพิ่มเติม ซึ่งผมเองใหม่มาก ยอมรับเลยครับว่ายังรู้อะไรๆไม่มากอย่างที่ตั้งใจไว้ ถ้าเจ้าของกระทู้ยังคงชอบแนวทางนี้อยู่ พยายามนะครับ มันต้องมีวันของเรา

2020.12.26 13:42

ลูกแก้วแวววาว😉😉

เห็นหลายคนพูดถึงโบรกเกอร์ แบบคนที่เป็นมือใหม่ในการเล่นหุ้นจะไปลงทุนโดยผ่านโบรกเกอร์ก่อน อย่างชื่อของ exness เนี่ยเราก็เคยได้ยินนะคะ แต่ไม่รู้รายละเอียดมากนักหรอก ถึงจะเป็นมือใหม่แต่เล่นหุ้นด้วยตัวเองเลยมันจะเป็นยังไง จะไหวมั้ยคะ หรือว่าการทำแบบนี้ไม่ควรอย่างยิ่ง? อยากขอคำแนะนำจากผู้รู้เพิ่มเติมด้วยค่ะ😃😃

2021.02.23 6:4

ณัฐสุรัช

ถ้าสำหรับคนที่อยากเล่นนะครับ แนะนำว่าให้รองๆแทรด ในการเล่นแบบ เดโม่ดูก่อนครับ ว่าตัวเองมีความชำนาญในการเล่นหรือเปล่า หัดเล่นจนกว่าเราจะดูทิศทางของแต่ละตัวได้เก่งหรือไม่ก็พอจับจุดได้ครับ แล้วพอเล่น ก็รองลงเล่นแบบ ตรมคนอื่นดูครับ ค่อยเรียนรู้ไปครับ แต่อย่าลิมนะครับ การลงทุนแบบนี้มันมีความเสี่ยงที่สูงนะครับ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

All (บัตรเครดิต)

ทำไมบัตร ktc อนุมัติช้าจังครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

All (การจ้างงาน)

ความยุติธรรมในที่ทำงานสำคัญมากไหมครับ?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี