Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถึงแม้จะเป็นลูกจ้างก็อยากจะออกความคิดเห็นบ้างจริงไหม?

ผมคิดว่าการที่เราทำงานเป็นลูกจ้าง แต่ก็ยังต้องการออกความคิดเห็นในเรื่องไอเดียอะไรบ้าง ใครที่เป็นเจ้านายพอจะเข้าใตเรื่องนี้ไหมครับ แล้วการที่ให้ลูกน้องมีอิสระในการทำงานส่งผลดีอย่างไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภุชงค์

คุณเองในฐานะที่เป็นมนุษย์เงินเดือน หรือเจ้านาย คงทราบดีกว่าชีวิตการทำงานของมนุษย์เงินเดือนทุกคนต้องการมีความมั่นคงและมีคุณภาพในการทำงาน ไม่ใช่แค่เงินเดือนที่ได้รับเพียงเท่านั้น เหตุผลที่มากกว่านั้นคือ สิ่งที่สามารถสร้างแรงกระตุ้น สร้างแรงจูงใจให้พวกเขาพร้อมจะลงทุนตัวเองให้กับองค์กรใดองค์กรหนึ่งต้องทำให้พวกเขารู้สึกถึงความเป็นมืออาชีพมีความภาคภูมิใจในงานที่ทำ

2019.08.01 18:0

สวัสดิ์

นอกจาก เงิน แล้ว คุณคิดว่าอะไรคือสิ่งที่มนุษย์เงินเดือนอย่างเราต้องการมากที่สุด สิ่งที่พวกขาน่าจะต้องการคือ เรื่องประกันสุขภาพ, ค่าทำฟัน และการทำประกันต่างๆ ตามมาด้วย ความยืนหยุ่นของเวลาทำงาน, วันหยุดพักร้อนเพิ่มขึ้น และการทำงานจากที่บ้าน ซึ่งทั้งหมดนี้ก็เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดี และต้องการปรับสมดุลระหว่างการทำงาน และการใช้ชีวิตให้ลงตัวขึ้นค่ะ

2019.08.01 18:0

เพิ่ม

พนักงานทุกคน ทุกระดับในองค์กร ควรมีอิสระในการแสดงความคิดเห็นต่อกัน และควรเป็นความคิดเห็นที่ก่อประโยชน์ต่อการทำงาน แก้ไขปัญหาให้ลุล่วง ตลอดจนพัฒนาองค์กรให้ประสบความสำเร็จ แต่กับดักสำคัญของสังคมไทยก็คือ “ความเกรงใจ” ที่อาจทำให้เจ้านายและลูกน้องไม่กล้าแสดงความคิดเห็นต่อกันแบบตรงไปตรงมา มันจะช่วยลดความเครียดที่เกิดขึ้นภายในได้

2020.04.14 14:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย

วัตถุประสงค์ของการตั้งสหกรณ์นิคมคืออะไร?

All (การทำธุรกิจ)

ชอบกระบวนการฝึกคิดแบบชาวญี่ปุ่น เคยเจอเองตอนไปทำงานที่นั่นค่ะ ประทับใจ เพื่อนๆใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับเทคนิคการคิดแบบญี่ปุ่นบ้างค่ะ อยากเอามาปรับใช้กับเด็กๆบ้านเราค่ะ!?

All (เศรษฐกิจ)

ทำไมราคาน้ำมันไทยถึงแพงกว่ามาเลเซีย

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ชีวิตคนเร่งรีบแบบเราๆ การฟัง Podcast สาระดี ๆ แบบออฟไลน์เพลินดีนะคะ มีรายการไหนบ้างที่คุณติดตามอยู่

All (ชีวิตคู่),All (การวางแผนการเงืน)

มีปัญหาเรื่องเงินกับแฟน

การมีลูก

ลูกติดนิสัยที่ไม่ดีมาจากโรงเรียนแก้ไขอย่างดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี