Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆพอจะทราบไหมคะว่า Forex คืออะไร? แล้วถ้าเราอยากจะเล่น เราต้องทำยังงัยบ้าง?

เราเห็นเพื่อนๆหลายคนเล่น แล้วเค้าก็บอกว่ามันดี..ได้เงินเร็วและเยอะ เช่น โบรคเกอร์ exnessให้โบนัสเยอะมาก แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร คือเหมือนกันกับหุ้นไหมคะ? แล้วแบบนี้จะมีความเสี่ยงสูงไหมคะในการที่จะเราลงทุน พอดีเราไม่ได้เป็นคนมีเงินเยอะเเยะอะไร เห็นเพื่อนเล่นก็เลยอยากเล่นตาม เผื่อหวังที่จะฟลุ้คมีเงินเอาไว้ใช้กับเค้าบ้างเล็กๆน้อยๆ ยังงัยขอเพื่อนๆมาช่วยตอบกันหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

prommin

ผมงงมาก ทำไมคุณถึงอยากจะเล่นเพราะเห็นคนอื่นเล่นครับ forex มันก็เหมือนกับการที่คุณไปเทรดหุ้นทั่วไปเลยครับ คือมีกำไรมีขาดทุน ผมอยากแนะนำว่า การที่เราจะลงทุนอะไรสักอย่างนึงเราต้องดูตัวเราเป็นหลักนะครับ ว่าเรามีเงินมากขนาดไหนที่จะเอาไปเสี่ยงแบบนั้น ไม่ใช่คิดว่าเราจะได้รับมากขนาดไหน เพราะว่ามันเป็นการลงทุนครับ อาจจะมีความเสี่ยงที่จะไม่ได้เงินเลยก็ได้

2020.08.21 12:45

ดาริน

Forex คือ ตลาดซื้อขายแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ เป็นการลงทุนเก็งกำไรในค่าเงิน ผ่านการซื้อ -ขายคู่สกุลเงิน แล้วเทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุนก็มาจากส่วนต่างของสกุลเงินนั้นๆ ที่เทรดเดอร์ทำการซื้อขาย โดยจะทำการซื้อขายผ่านทางโบรกเกอร์เท่านั้น การเทรดก็มีความเสี่ยงอยู่แล้ว ถ้าคุณต้องการจะเป็นเทรดเดอร์ขอคิดให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ

2020.11.17 10:46

🙂Wongsakorn🙂

คำพูดที่ว่า "การลงทุนทุกอย่างมีความเสี่ยง" ยังคงใช้ได้จนถึงทุกวันนี้รวมถึงเรื่องโบรคเกอร์ เรื่องเทรดเดอร์ด้วย ผมก็คิดแหละว่ามันต้องมีความเสี่ยงแน่ อย่างบางคนที่บอกว่า มาทางนี้แล้วได้เงินเร็ว ได้เงินเยอะ มันไม่น่าจะได้มาง่ายขนาดนั้นนะ คนที่ได้เงินแบบนั้นแสดงว่าต้องมีประสบการณ์มากแล้วใช่มั้ยครับ ต้องใช้เวลาจริงๆ

2020.12.26 13:50

<<NoppoN>>

ทำอะไรมันก็เสี่ยงทั้งนั้นนะทุกวันนี้ ถ้าใครมีเงินสำรองไว้บ้างก็ดีไป หากเอาไปลงทุนเล่นหุ้นหรือว่าลงทุนทำธุรกิจอะไรก็ตามเกิดเหตุขัดข้องขึ้นมายังพอมีเงินมาประคับประคองต่อไปได้ อย่างเจ้าของกระทู้ที่พอมีเงินอยู่บ้างเลยอยากเล่นหุ้นโดยหวังว่าจะได้กำไรบ้าง หากคุณไม่เดือดร้อนมากก็โอเคนะครับ แต่ก็อย่าทุ่มเยอะจนเกินไป

2021.02.23 6:18

จุไรรัตน์

พอร์ตในการลงทุนของเราจะอยู่ที่ ประมาณ 20000 us ก็รองๆเอาค่าเงินของบ้านเราไปคำนวนดูแล้วกันคะ เป็นการลงทุนที่เยอะเลยนะคะ แต่ถ้าได้ก็ไม่มากอยู่คะ แต่เชื่อเถอะคะ ทุกการลงทุน เขาไม่ได้ให้เราได้ของของอย่างเดียวหลอกคะ สักวันเขาจะต้องเอาคืนเราแน่นอนคะ แถมการเอาคืนของเขาจะเอาคืนแบบที่ว่าเราต้องติดลบไปเลยทีเดียวคะ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี