Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเกี่ยวกับการเทรดการฟอเร็กซ์หน่อยครับ ว่าแตกต่างจากการเทรดหุ้นยังงัยบ้าง?

ผมกำลังจะเริ่มเล่น forex คือตามปกติผมเล่นหุ้นอยู่แล้ว แต่มีข้อสงสัยว่า การเทรดการฟอเร็กซ์แตกต่างจากการเทรดหุ้นยังงัยบ้าง? อย่างเช่นผมเล่นหุ้น เวลาที่เราจะเทรดต้องพิจารณาและหาข้อมูลเกี่ยวกับข่าวอุตสาหกรรมอยู่ตลอดว่าจะมีผลกระทบต่อปัจจัยของบริษัทที่เรามีหุ้นอยู่ด้วยไหม? ค่าเงินเป็นยังงัยขึ้นลงมากไหม? หุ้นเป็นสิ่งที่มีความผันผวนสูงมากสำหรับผม เลยหันมาเล่น forexแทน แต่อยากรู้ข้อแตกต่างครับว่าแตกต่างกันไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Peggy

การเทรดฟอเร็กซ์ แตกต่างจากหุ้นอย่างแน่นอนครับ เพราะ forex เป็นการเก็งกำไรเงินตราต่างประเทศไม่ได้เหมือนกับหุ้น ดังนั้น สำหรับผม ผมคิดว่ามีข้อดีกว่าการเล่นหุ้นไทยตรงที่ว่า ไม่ต้องห่วงว่าจะมีการทุบหุ้นหรือปั่นหุ้นครับ เพราะเงินที่อยู่ในตลาด forex นั้นเป็นเงินสกุลมีความมั่นคงสูงเช่น เงิน USD / JPY/ EUR/ CHF และ GBP ลองหาโบรคเกอร์ดีๆดูนะครับเช่น exness เป็นต้นครับ

2020.08.22 12:45

ปราโมทย์

สำหรับตลาด Forex แล้ว สามารถเริ่มต้นการทำกำไรด้วยเงินลงทุนที่ตำ่อย่างมาก เพียงคุณมีเงิน 300 บาทก็สามารถเริ่มต้นลงทุนได้แล้ว Forex ยังเป็นตลาดที่เทรดเดอร์สามารถซื้อขายได้ 24 ชั่วโมง และยังมีจุดเด่นในเรื่องการใช้เครื่องมือช่วยหนือโปรแช่วยเพื่อใช้ในการทำกำไร ทั้งยังมีเทคนิคต่างไให้เรียนรู้ในอิที่มีการอัพเดทอย่างสม่ำเสมอ

2020.11.17 11:29

support😃😃

เมื่อพูดถึงการเทรด forex หลายคนมักจะพูถึง Exness ด้วย นี่คือโบรคเกอร์บริษัทนึงใช่มั้ยครับ ผมยังไม่ได้เริ่มการเทรด Forex จึงยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องการเทรดมากนัก ผมอยากรู้ว่าทำไมต้องเป็น Exness ด้วยล่ะครับ เพราะโบรคเกอร์มีเยอะนะ อย่างที่บอกว่าหลายคนพูดถึงโบรคเกอร์นี้ ผมเลยอยากรู้ว่าที่นี่ดีกว่าที่อื่นยังไงอะครับ

2020.12.27 14:12

<<NoppoN>>

@support😃😃 ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากไปกว่าคุณเท่าไหร่นะ แต่เคยเห็นคนเข้ามาคอมเม้นท์ว่าโบรกเกอร์ที่ชื่อ exness เนี่ย มีข้อดรเรื่องการฝากเงินไว้กับเขา เรื่องโอนเงินก็เร็วมากไม่ต้องรอนาน แถมยังให้โบนัสเยอะมากอีกต่างหาก ซึ่งผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าคำว่า "โบนัส" มันคืออะไร ได้กันทุกหรือเปล่า ของที่อื่นไม่รู้เป็นไงนะครับ

2021.02.23 6:24

จุไรรัตน์

ไม่ได้จะว่าอะไรนะคะ เรา แค่อยากจะขอเตื่อนเพื่อนที่อยากจะเข้ามาวงการนี้คะ ว่าต้องคิดให้มากๆเลยคะ เราได้เงินเยอะแล้วก็เร็วก็จริงคะ แต่ความเสี่ยง มันก็มีตามมาเยอะด้วยเหมือนกันคะ อย่าคิดว่าจะได้อย่างเดียวคะ คนที่เสียหทดตัวกับพวกนี้ก็มีให้เห็นๆคะ ลงทุนในหุ้นบ้านเรายังจะดีกว่าลงทุนในความเสี่ยงสูงๆแบบนี้นะคะ

2021.12.18 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี