Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเริ่มต้นเล่นforexต้องทำยังงัย มีใครเคยเล่นบ้างช่วยแนะนำทีอยากเล่นมากเพราะได้เงินเร็ว

เราสนใจที่จะลงทุนกับ forex คืออยากให้เพื่อนๆแนะนำ โบรคเกอร์ที่เทรดหน่อยคะ เราได้ยินมาว่า exness เนี่ย ค่อนข้างน่าเชื่อถือใช่ไหมคะ? แล้วถ้าเราอยากจะเริ่มต้นเล่นเนี่ย เริ่มแรกเลยเราต้องทำยังงัยอ่ะคะ? เห็นเพื่อนบอกว่าต้องไปเปิดบัญชีกับ exness ก่อน ถึงจะเล่นได้ แล้วเพื่อนๆมีอะไรที่อยากจะแนะนำบ้างไหมคะ? อยากจะรู้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนัชชา

ตลาด forexเนี่ย...เป็นอะไรที่มีความเสี่ยงสูงมากนะครับ!! คุณคิดดีแล้วหรอครับที่จะเล่น?? จริงๆผมแนะนำว่า อย่าเพิ่งเล่นจริงๆครับ เมื่อเปิญบัญชีกับ exness แล้วจะจะมีบัญชีทดลองเทรด เป็นบัญชีแบบ demo ยังไม่ต้องรีบเปิดเป็นบัญชีจริง เค้าจะมีโปรแกรมให้คุณลองฝึกเทรดดูก่อน และจะมีเงินปลอมไว้ให้ลองเทรด ยังไม่ต้องรีบร้อน ลองฝึกเล่นและหาข้อมูลดูก่อนนะครับ

2020.08.27 12:45

ทนง

คุณคิดว่าการเล่น Forex จะทำให้คุณได้เงินเร็วเหรอครับ ยิ่งคุณเป็นมือใหม่ด้วยแล้ว ผมก็ขอให้ความเข้าใจคุณถูกต้องนะครับ เพราะการเล่น Forex เป็นการเล่นที่เสี่ยง คุณทราบไหมว่าทุกโบรกเกอร์ทำไมจึงมีบัญชีทดลองที่เรียกว่า เดโม ให้เทรดเดอร์ในการเทรดครั้งแรก ก็เพื่อให้ช่วยเทรดเดอร์จะสามารถฝึกให้มีความชำนาญมากขึ้น

2020.11.17 13:12

ใช่เธอหรือเปล่า...😌

ขอโทษนะคะ ขอสอบถามเพิ่มเติมจากที่เม้นท์แรกบอกหน่อยนะคะ ที่บอกว่าเราสามารถเปิดบัญชีกับ exness แบบที่เป็นบัญชีทดลองเทรด เป็นบัญชีแบบ demo น่ะค่ะ ให้ลองฝึกเทรดดูก่อน และจะมีเงินปลอมไว้ให้ลองเทรดด้วย สามารถลองฝึกเล่นและหาข้อมูลดูก่อนได้ การที่เราไปเปิดบัญชีแบบที่ว่าเนี่ย มันมีค่าใช้จ่ายหรือค่าธรรมเนียมหรือเปล่าคะ?

2020.12.27 14:39

<<--Panu-->>

ได้ยินมาหลายครั้งละว่าเทรดฟอเร็กซ์แล้วได้เงินเร็ว ได้เงินดี มันดีอย่างนั้นเลยเหรอ? ยังไงก็ต้องหาข้อมูลกันก่อนอะนะ จะลงทุนทำอะไรก็ตามถ้าไม่มีความรู้เกี่ยวกับเรื่องนั้นเลยมันจะแย่เอาน่ะสิ บางคนก็เหมือนเจ้าของกระทู้ที่อยากมาลองเทรดพราะว่าเห็นคนอื่นหรือเพื่อนทำแล้วได้ตังค์ เลยคิดว่าตัวเองจะได้ด้วยเหมือนกัน

2021.02.23 7:57

โอฬาร

เป็นมือใหม่ที่อยากเล่น แนะนำเลยครับ ให้หาขู้มูลเกี่ยวกับ บริษัทที่เราจะงลงทุนให้ดีๆครับ ว่าเขาเป็นยังไงบ้าง แล้วต่อมาก็มาศึกษาวิธีการเล่นหรือว่าการลงทุนครับ เอาแบบให้เข้าใจนะครับ เพราะว่าแค่พอรู้ผมคิดว่าไม่น่าจะได้ครับ เข้าไปเทรดกับเขา ผมมั่นใจได้เลยครับว่าเงินลงทุนที่คุณลงไป ต้องหายไปกับตาของคุณอย่างแน่นอน

2021.12.18 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี