Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โบรคเกอร์ exnessแตกต่างกับ โบรคเกอร์ FBS ยังงัยครับ? พอดีผมใช้ของ FBSอยู่

ปกติผมใช้โบรคเกอร์ของ FBS อยู่ ใช้มานานเกือบสี่ปีแล้ว เพราะว่ามีความปลอดภัยสูง ระบบการเทรดค่อนข้างเสถียร ค่า Spread ค่อนข้างแคบ และที่ชอบที่สุดคือ โบนัสเงินฝาก100% ฝากเงินเท่าไหร่ก็ได้โบนัสจำนวนเท่านั้น แต่ผมอยากจะลองโบรคเกอร์ใหม่ๆดูบ้างเพราะว่า ที่นี่เรทการฝากถอนค่อนข้างแพง เพราะผมสะดวกถอนผ่าน Internet banking เลยอยากลองหาค่ายอื่นดูบ้างว่าเป็นยังงัย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Willy

ถ้าคุณเจอปัญหาเรื่องค่าธรรมเนียมนี้อยู่ก็เเนะนำให้เปลี่ยนมาเทรดกับ exness เลยคะ เพราะว่าที่นี่เค้าไม่คิดค่าธรรมเนียมการฝากถอนเลย สะดวกมาก ถอนผ่าน internet banking ก็ได้คะ นอกจากนั้นของ exness เค้าคิดค่า สเปรดต่ำด้วย ทำให้เราได้กำไรที่สูงขึ้น และเค้าก็มีเรื่องของโปรโมชั่นที่นับว่าดีเลยทีเดียวนะคะ ลองศึกษาดูคะ อาจจะตอบโจทย์ของคุณก็ได้

2020.08.31 12:45

คุณากร

ส่วนตัวผมแล้ว Exness เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับอันดับ 1 ในการฝากและถอนที่ดีเยี่ยม ซึ่งสามารถฝากได้ทันทีไม่ยุ่งยาก เมื่อถอนก็สามารถถอนได้ทันทีเช่นกัน ส่วนเรทในการฝากและถอนจะมีส่วนต่างแค่นิดหน่อยจนพูดได้ว่าแทบจะไม่มี และส่วนที่ผมชอบมากที่สุดก็คือมีเจ้าหน้าที่คนไทยที่ให้บริการ 24 ชั่วโมงในการตอบคำถาม Live Chat ทั้งยังตอบได้ชัดเจนและรวดเร็วมาก

2020.11.18 7:6

มันก็นานละนะ(ノへ ̄、)

ดีเลยค่ะ ได้มาอ่านกระทู้นี้แล้วก็ได้อ่านคอมเม้นท์ของคนที่ใช้โบรคเกอร์ Exness จริงๆ พอดีเราสงสัยว่าทำไมหลายคนที่เทรด forex น่ะชอบพูดถึงโบรคเกอร์ของ Exness ได้มาอ่านคอมเม้นท์ของคุณ คุณากร เลยทำให้ได้คำตอบละว่าเป็นเพราะอะไร ทุกอย่างที่คุณคุณากรบอกมานี่คือ เป็นไปตามนั้นแบบปกติเลยเหรอคะ แบบว่าดีมากเลยใช่มั้ย?

2020.12.27 15:2

Bam Bamrung769

ของ exness เขามีจ้าหน้าที่คนไทยที่ตอบคำถาม Live Chat แบบให้บริการ 24 ชั่วโมงเลยเหรอครับ แล้วยังตอบได้ชัดเจนและรวดเร็วมากอีกด้วย ดีนะครับ เคยได้ยินว่าบางโบรคเกอร์ยังไม่มีเจ้าหน้าที่คนไทยที่ให้ข้อมูลหรือตอบคำถามแบบนี้เลย แต่ก็มีคนเทรดกับเขานะ คนที่เทรดเขาคงไม่มีปัญหาเรื่องภาษา เรื่องการลงทุนละมั้ง ก็ดีไปอย่าง

2021.02.23 8:42

Jitra JJ

ทำไมมีแต่คนพูดถึงโบรกเกอร์ Exness มีเม้นท์นึงบอกว่าของที่นี่ไม่คิดค่าธรรมเนียมการฝากถอนเลย แล้วของโบรกเกอร์อื่นเขาคิดหมดเลยเหรอคะ น่าจะต้องมีอะไรที่มันแตกต่างกันบ้างละระหว่างโบรกเกอร์ Exness กับโบรกเกอร์อื่นๆน่ะ ไม่อย่างนั้นไม่ได้มีลูกค้ากันแน่ๆ ขอคนในวงการมาตอบให้คลายสงสัยกันหน่อยนะคะ เราอยากรู้บ้างน่ะ

2021.07.20 14:20

พนัดดา

โปรกเกอร์ Exness น่าจะเป็นตัวแรกๆ คล้ายๆกับ ฟอร์แร็ค นะคะ เลยได้รับความสนใจมากกว่าเจ้าอื่นๆ แต่ช่วงนี้ ถ้าใครที่เล่นผ่านโปรกเกอร์ ก็ต้องระวังด้วยนะคะ เพราะเท่าที่เราทราบ ส่วนใหญ่ไม่ได้จดทะเบียนในบ้านเรานะคะ มันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าในอานาคต ทำไมไม่รองเล่นของคนไทยดูละคะ ช่วงนี้หลายตัวน่าเก็บมากเลยนะคะ

2021.08.18 15:25

ต้นกล้า

@คุณากร ทำให้ผมอยากเปลี่ยนบล็อกเกอร์เลย ก็นั่นแหละ ผมก็ได้ยินมาว่า exness ก็คือดี ก็เลยอยากจะลองเปลี่ยนมาใช้โบรกเกอร์นี้ดูน่าจะเสถียรมากกว่า ไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยดีมาก ขอบคุณทุก comment ที่มาแนะนำนะครับ ว่าไปก็มีคนลงทุนใน Forex เยอะเหมือนกันนะเนี่ย มันก็เป็นการหารายได้ที่สะดวกดีนะครับ เสี่ยงน้อยกว่าลงทุนในหุ้นด้วยซ้ำ

2021.09.20 8:28

กุลธิดา

ลงทุนแบบนี้มานานแล้ว แถมมีความคุ้นชินกับตัวทีเล่นมานานแล้ว เราคิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนไปเสี่ยงกับเจ้าอื่นๆแล้งละคะ จากที่อยากเปลี่ยนเจ้าหรือว่าเพิ่มเจ้า คิดว่าคุณน่าจะซื้อ พร์อตของ FBS ที่คุณเล่นเพิ่มเขาไปอีกดีกว่าคะ ได้เยอะกว่าเดิมแน่นอน แถมไม่ต้องมานั้งเรียนรู้ทิศทางของเจ้าใหม่ๆด้วย เสียเวลาคะ เอาที่เราถนัดแล้วดีกว่า

2021.12.18 7:0

อนุสรา

เล่นของ FBSมานานแล้ว อาจจะเปลี่ยนมาเล่นของ exness บ้างก็ได้คะ ไม่มีใครว่าอะไรหลอก แต่ก็อย่าปิดบัญชีของ FBS นะ เพียงแค่แบ้งเงินมาเล่นของ exness บ้าง จะได้รู้ด้วยตัวเองว่า สองตัวนี้มันแต่กต่างกันยังไง ช่วงนี้ในบ้านของเรา exness ค่อนข้างมาแรงเลยนะ น่าจะพอๆกับของ XM เลย น่าจะเป็นเพราะมีตัวเทนในบ้านเรา

2022.01.25 13:28

ปิยภัทร

ขอถามกลับได้ไหมครับ ว่า FBS ที่คุณเทรดอยู่ เป็นยังไงบ้างครับ เรื่องของการเทรดมันยากหรือว่าง่าย แล้วเงินที่ต้องลงต้องใช้ในจำนวนเท่าไรเหรอ เล่นของ FBS อยู่แล้วทำไมอยากเปลี่ยนเจ้าละครับ ยังไงช่วยอธิบายให้ผมได้เข้าใจบ้างนะครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งเรื่องพวกนี้สักเท่าไรหรอกครับ กำลังเริ่มๆเรียนรู้เหมือนกัน

2022.02.13 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex,All (การลงทุน)

บัญชีจริงกับบัญชี demo แตกต่างกันยังไง

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

ช่วยสอนวิธีเลือกโบรคเกอร์ไม่ให้โดนโกงกันหน่อยค่ะ พอดีเห็นบางคนเล่น forex แล้วโดน เลยกลัวค่ะ

การลงทุนหุ้น,การลงทุน Forex

อยากรู้ว่าทำไมคนถึงไม่คิดจะเล่นหุ้นหรือforexกันเลย มันมีความเสี่ยงมากใช่ไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

มีใครทราบเกี่ยวกับโบรกเกอร์ Exness บ้างไหมครับว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างจากโบรกเกอร์อื่นๆอย่างไร?

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี